Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2
    Like
    0

NextZen: Thiết bị hỗ trợ ELearning cho đối tượng giảng dạy và trường học

Mình đã sử dụng NextZen hơn một năm và mình sẽ chia sẻ thêm về chiếc ổ cứng mạng này trong bài review và chia sẻ kinh nghiệm nhập môn cho những bạn nào đang quan tâm và mới sử dụng NextZen như mình nhé.
    Nhu cầu sử dụng:
    Mình có nhu cầu về việc chia sẻ cũng như bán khóa học online trên mạng và mình có sử dụng phần mềm Học Trực Tuyến NextERP của NextZen, ngoài ra, NextZen còn có những tính năng hay ho khác, mình sẽ chia sẻ với các bạn ngay sau đây.
    Chia sẻ File Có dung lượng lớn: Video, tài liệu
    NextCloud của NextZen cho phép bạn chia sẻ file với dung lượng lớn như video, tài liệu.
    Ngoài ra, mình có thể thiết lập những phân quyền chia sẻ, khá là hay ho.
    Hơn nữa, NextCloud của NextZen còn cho phép chúng ta lưu trữ lên đến 192Tb miễn phí, thay vì phải trả tiền nếu không thì sẽ chỉ được lưu trữ 15Gb trên Google Drive như của Google.
    Mình là một người hay chụp rất nhiều ảnh, vậy nên để lưu trữ số lượng lớn ảnh của mình cũng là một điều mà mình đắn đo trước khi biết đến NextZen.
    Với NextCloud Memories, mình có thể lưu trữ được rất nhiều ảnh, thậm chí với tính năng AI thì những bức ảnh của mình còn được phân chia ra thành những danh mục dựa vào nội dung của bức ảnh. Ngoài ra, chức năng phân chia ảnh theo từng vị trí chụp cũng giúp cho mình có thể dễ dàng tìm được những ảnh mà mình đã chụp khi đi du lịch, điều đó rất tiện lợi.
    Hệ thống NextCloud Talk miễn phí:
    Mình rất thích sử dụng NextCloud Talk của NextZen, bới ngoài việc hệ thống của NextZen đã tối ưu hóa cho việc sử dụng Internet làm cho hệ thống NextCloud Talk chạy mượt mà hơn, thì chúng ta có thể ghi lại các bản record của mỗi cuộc họp và điều đặc biệt là mỗi bản record đó thì dung lượng đã được hạn chế tối đa nhưng chất lượng video vẫn ở mức cao (lên đến 4K).
    Ngoài ra, việc thời gian gọi không bị giới hạn cũng sẽ là một trong những điểm tuyệt vời mà NextCloud mang đến cho mình.
    Đường truyền Internet ổn định với NextZen Router:
    Hệ thống NextZen Router là chức năng thay thế modem của nhà mạng, để giúp tăng chất lượng của mạng lên hơn rất nhiều so với những modem miễn phí mà nhà mạng cung cấp.
    Mình thích nhất chức năng Anti-lag ở NextZen Router, để có thể ưu tiên các cuộc gọi online, streaming hay chơi game online,... mà không bị lag, độ trễ cao
    Điều này sẽ giúp cho các cuộc gọi của bạn được ưu tiên hơn, không bị độ trễ, như mình đã nói ở trên, rất phù hợp và đây có lẽ là một trong tính năng mình thích nhất.
    Hệ thống học Elearning miễn phí:
    Thay vì phải bỏ tiền thuê hoặc mua phần mềm ELearning với chi phí lên đến 50tr, thì mình có thể sử dụng phần mềm học Elearning của NextZen với NextEdu hoặc Odoo. Với mức giá rất tốt trong tầm giá, NextZen mang đến cho chúng ta rất nhiều những tính năng tiện ích
    Các bạn đang thắc mắc tại sao NextZen lại có hẳn hai chức năng Elearning đúng không? Mình sẽ trả lời câu hỏi này ngay thôi.
    NextEdu:
    - Đối tượng: Phù hợp với những nhà trường cần quản lí các học sinh, sinh viên của mình
    Với NextEdu, với nhiều thể loại câu hỏi, bài tập, các giáo viên có thể bình luận, nhận xét về bài làm, chấm điểm cho học sinh của mình. NextEdu sẽ giúp cho các nhà trường quản lí học sinh, sinh viên tốt hơn.
    NextERP:
    - Đối tượng: Những người bán khóa học, học viên học với mục đích cá nhân.
    Còn với NextERP, bản thân mình đang là người bán khóa học online trên mạng, mình đang sử dụng Elearning của NextERP nhiều hơn, mình có thể tạo những khóa học tính phí, người học có thể xem thử những bài học của mình trong khóa học đó và đăng kí khóa học nếu họ muốn. Ngoài ra , mình có thể xem được tiến trình học của học viên trong mỗi bài giảng, điều này rất có ích để mình có thể nắm được tiến trình học của học viên.
    Mỗi tính năng đều có những điểm nổi bật và hay ho riêng, bạn cũng có thể sử dụng NextZen và biết đâu còn tìm được những tính năng hay ho hơn nữa thì sao ^^
    Kết lại, nếu bạn muốn một hệ thống có những tính năng phục vụ cho ELearning và hơn thế nữa thì mình thấy có thể mua để sử dụng NextZen, một hệ thống rất toàn diện.
    Nếu thấy nội dung bài viết hữu ích, hãy chia sẻ cho bạn bè và người thân cũng như đừng quên theo dõi mình để luôn cập nhật các nội dung mới nhất.
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Mình muốn hỏi những phần mềm trên đều miễn phí à bạn?

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết