Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    2

Tinh tế diễn đàn hàng đầu VN mà có Mod tệ hại, tùy tiện đến mức này sao...?

Chào các thành viên của DĐTH chuyện là thế này:
    Mình có tạo 1 chủ đề trên tinh tế viết về khó khăn trong XD & phát triển Website TMĐT (mình có viết tại DĐTH). Với bài viết này mình có nhắc đến 2 lần chữ Giare365(.)net, chỉ là nằm trong danh sách những website mới ra đời 2012 tuyệt nhiên không có 1 câu nào giới thiệu về Giare365(.)net hay tạo bất cứ đường link đi web khác. Bài viết được khá nhiều người quan tâm nhưng không tồn tại lâu trên tinh tế vì:
    Mod "junjihoon" cho rằng bài viết vi phạm Spam/Quảng cáo.
    Vì lý do xóa bài viết không thuyết phục nên mình viết tiếp 1 bài hỏi Mod & phân tích rằng:
    * Bài viết này là chủ đề đầu tiên không thể nói là Spam được.
    * Tên Giare365(.)net nằm trong danh sách dài các web ra đời năm 2012 .... & cũng nêu lên chẳng có 1 câu, 1 dòng nào viết về nó cả làm sao cho là quảng cáo về Giare365(.)net được.
    Bài này bị âm thầm xóa với lý do là "chuyển mục khác"....
    Mình tiếp tục viết bài "Dù có bị Ban nick vẫn tranh luận với Mod của diễn đàn".
    * Những bài viết của mình số lượng người đọc không ít thế nên mình lại nhanh chóng bị:

"You have been banned for the following reason: Vi phạm nội qui diễn đàn.. Your ban will be lifted on 23/5/13. "
    * Rút kinh nghiệm các lần trước mình copy lại bài viết nhờ các bạn nhận xét đánh giá giúp xem Mod tinh tế làm như thế có "đúng với nội qui" của DĐ không...?
    * “Chào bạn!
    Mình là mod của box Dịch vụ trực tuyến.
    Mình là người đã xóa bài của bạn. Mình đã xem kĩ trước khi xóa. Bài viết của bạn theo mình hiểu là 1 cách quảng bá cho website của bạn thôi. Nếu bạn có khiếu nại nào có thể pm cho admin như LIENHUONG. Việc mình làm tất nhiên mình chịu trách nhiệm.

Thân.”
    Vâng thưa Mod tất cả các bài viết của mình trên các diễn đàn đều là cách PR website: Giare365(.)net do mình quản trị & chịu trách nhiệm phát triển.
    Trong nội qui của các diễn đàn lớn đều có 2 điểm chung đó là “Cấm” các thành viên Spam bài & “Cấm” quảng cáo các website khác.
    Ngay như các đặt nick: tôi đã đặt Giare356, Giare365(.)net khi viết 1 bài trên DĐ bài viết của tôi không vi phạm 2 điều “Cấm” trên tôi chẳng cần quảng cáo giới thiệu website nhưng bài viết của tôi được nhiều người đọc, được nhiều người quan tâm đương nhiên họ sẽ quan tâm đến tác giả bài viết đó chính là cách PR của tôi.
    Tôi cũng đã đọc 1 bài viết về cuộc phỏng vấn “Anh Hiệp” chủ của Tinh tế trên 1 diễn đàn lớn khác trong bài viết đề cập rất nhiều đến Tinh tế, nếu xét như bạn thì bài phỏng vấn đó đã bị xóa.
    Trên nhiều diễn đàn có nhiều bài viết để PR cho các website nhưng tại sao những bài viết đó không bị xóa...? Thưa Mod chính vì “chiểu” theo “Điều Cấm” những bài viết đó không vi phạm, tác giả chỉ là người đưa ra một đề tài, một điểm nào đó của Web đang PR để phân tích, đánh giá, trao đổi, bình luận ....? Xét tổng thể không thể nói rằng bài viết đó là quảng cáo website được, nên không thể xóa được.
    Bài viết của mình trên Tinh tế chỉ có 2 lần đề cập đến chữ Giare365(.)net tuyệt nhiên không có 1 dòng , 1 câu nào giới thiệu về website (bài này mình đã đưa sang Vozforum)
    Nên khi bạn xóa & thông báo là bài vi phạm “Spam/ quảng cáo”, thì mình nghĩ rằng bạn là Mod của 1 DĐ lớn nhất VN (hiện nay) mà bạn không hiểu gì về Spam, bạn mơ hồ về quảng cáo (Bạn nên bớt thời gian để xem VTV3 chương trình này nhiều QC để xem ntn là quảng cáo).
    Là Mod của 1 DĐ bên cạnh việc kiểm tra các bài vi phạm, nhắc nhở thành viên Mod của DĐ phải là người hiểu sâu sắc về lĩnh vực chính của DĐ từ đó Mod có thể là người tạo ra những bài viết kiểu “Phản ứng dây chuyền”, “Hiệu ứng Domino” để làm phong phú đa dạng DĐ mình quản lý biến nó thành nơi trao đổi mạn đàm sôi nổi, nhiều người truy cập...
    Đó chính là Mod giỏi & các DĐ có được nhiều Mod như thế thì mới phát triển tốt được...!
    Bạn xóa bài viết của mình thì bạn chỉ là “Cảnh sát” của DĐ soi mói bài viết không thích thì xóa. (Xin lỗi đã nói thẳng).
    Sau bài viết này có thể Nick Giare365(.)net sẽ bị xóa nhưng có 1 điều nói với bạn rằng bạn phải làm cho DĐ của bạn quản lý có đông đảo người tham gia đọc,viết, bình luận....

* Bài viết trên mình vừa bị xóa đồng thời bị ban nick mong các bạn cho biết ý kiến...! Thân!

Like
    58
    Lần sau Mod hay admin Tinhte đăng bài lên 365 của bác, bác phang luôn thế thôi. ^^
    Nói vậy chứ bài của bác dễ bị người ta cho là spam. nhiều khi người ta nhìn vào cái nick của bác là phang luôn mà ko cần đọc nội dung của bác.
    Các Mod thì quy định Forum thế nào họ làm theo thôi.
    Tôi yêu tiếng nước tôi!

Like
    50
    Thực ra forum là sân chơi chung, nhưng mà có người đứng ra thành lập nên có quy định riêng. Mình là thành viên, muốn tham gia thì phải chấp nhận thôi. Còn ko thích mình có thể lập diễn đàn riêng và ra quy định cho người khác mà.

Like
    223
    Nhà của người ta, người ta kêu out thì out thôi

Like
    2
    là mình, mình cũng xóa và nếu là mình, mình còn không trả lời và đôi co với bạn nữa cơ.
    mod kia làm được như vậy là cũng nhẫn nhịn lắm rồi.

à mà quên, sau khi mình ban, mình sẽ ban luôn nick của bạn. cái nick như thế + nội dung bài viết có từ như thế ( nhắc tới cái website của bạn ).

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    14
    Đặt cái banner trên đó đi bạn, sau đó bạn spam người ta cũng có thể bỏ qua phần nào

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    9
    Bài này cũng đang dùng để PR cái site của bạn đó thôi

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    82
    bên tinh tế coi bộ làm căng quá he , mà thấy ở bên đây bạn viết bài cho giare365 quá trời mà chưa ai làm mạnh tay mà, bên tinh tế chơi không được thì chơi bên đây khỏi ai đuổi ) ,

Like
    2
    Đợt này mod của ddth chắc đi vắng nên bài của bác mới ko bị xóa chứ em nghĩ là đọc xong nghĩ ngay là quảng cáo :-)

Like
    34
    Mình thì mình xóa bài ban nick thẳng cẳng, chưa kể là nếu tìm ra thằng cha đăng bài trá hình đó chửi cho một trận.

Thực sự những spammer núp bóng chỉ núp được với những con bọ tìm kiếm thôi, đối với người, người ta vào đọc là trảm ngay. Tuy rằng có một số spammer đẳng cấp bằng cách dùng từ ngữ, câu chữ, cách bố trí đoạn văn,... mà nếu chiếu theo nội quy / quy định ở diễn đàn có thể không vi phạm điều khoản cụ thể nào.

Tuy thế, nếu gọi 10 thành viên vào đọc và họ cho biết cảm nhận của họ là bài viết đó có phải là một loại vi phạm cần xóa hay không thì có trên 5 thành viên tán thành. Không phải diễn đàn nào cũng rỗi hơi hoặc có chức năng vote như vậy để quyết định xóa hay không, vì thế MOD sẽ "thay trời hành đạo" cho gọn. Nếu người bị xóa bài/ ban nick bức xúc sau khi khiếu kiện trên diễn đàn đó không tác dụng thì nên kiện MOD kia ra toà , nếu sợ phiền phức kiện tụng thì nên CÂM MỒM cho nhẹ.
    "bất khả tri"

14. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 2 12 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết