PDA

View Full Version : Lan Password and chinese font

shui_jing2006
25-06-2006, 20:21
tui dùng mạng LAN nhưng ko ai vào máy của tôi được vì bị vướng password,tôi tìm tắt đi mà ko được.có ai bít rõ về cái này ko chỉ dùm đi.
ah còn 1 vấn đề nhỏ là tui dùng win tiếng Anh.tui cài các phần mềm của Trung Quốc vào thì khi chạy trương trình ko đọc được chữ mặc dù tôi đã cài font tiếng trung vô máy rùi.phải làm sao để hệ thống đọc được font chữ đây.
mong được giúp đỡ.

queenfrog
17-06-2008, 23:45
huhu sao k thấy ai trả lời vấn đề này vậy? mình cũng gặp chuyện tương tự. Bạn nào biết thì ra tay giúp đỡ đi. Thanks!

Penguina4
17-06-2008, 23:56
tui dùng mạng LAN nhưng ko ai vào máy của tôi được vì bị vướng password,tôi tìm tắt đi mà ko được.có ai bít rõ về cái này ko chỉ dùm đi.
ah còn 1 vấn đề nhỏ là tui dùng win tiếng Anh.tui cài các phần mềm của Trung Quốc vào thì khi chạy trương trình ko đọc được chữ mặc dù tôi đã cài font tiếng trung vô máy rùi.phải làm sao để hệ thống đọc được font chữ đây.
mong được giúp đỡ.

Vậy là bạn muốn xóa pass đi chứ gì. Bạn chạy lại máy,nhấn F8, để vào chế độ Sa fe Mode. Khi vô tới màn hình Log on bạn nhấn Ctrl + Alt + Del ( 2 lần ), rồi gõ Administrator vào ô User và nhấn Enter. Bây giờ, bạn chỉ việc xóa cái Account đó đi tạo mới,và phải nhớ Pass đó nhé
- Bạn phải vào C:\Windows\Fonts, rồi double click chọn font chữ file font chữ Trung Quốc của bạn ( bất kỳ ). Cuốii cùng nhấn Done xem chạy không. Chúc may mắn !

leqvan
18-06-2008, 00:06
Có lẽ bạn nên chạy Network setup wizard trong Start Menu\Programs\Accessories\Communications

mong được giúp đỡ.

Bạn có thể dùng chương trình NJStar Communicator.
Chúc vui!