PDA

View Full Version : Làm cách nào để ngăn download trong firefox?

Bon jovi
11-04-2006, 09:05
khi mình xài IE thì có mục chỉnh để tắt chức năng download còn trong firefox thì mình ko thấy đâu hết,ai biết chỉ giúp mình với,thanks.

lynx
11-04-2006, 10:42
about:config gõ vô ô địa chỉ và tìm thử, mọi thiết lập firefox trong đây.
Không thì dùng chương trình chống *** nào bắt caption "Downloads" của firefox cũng được.

command
11-04-2006, 22:49
em chẳng biết tại sao máy em cứ tự động download mà em cũng chẳng biết là load cái gì- mặc dù tắt hết các chương trình- nếu để quên thì dung lượng load về rất nhiêu- làm cách nào để bỏ đây

Bon jovi
03-05-2006, 17:07
help,sao ko ai trả lời dùm mình hết?

babymaster
04-05-2006, 14:38
em chẳng biết tại sao máy em cứ tự động download mà em cũng chẳng biết là load cái gì- mặc dù tắt hết các chương trình- nếu để quên thì dung lượng load về rất nhiêu- làm cách nào để bỏ đây
Nhiễm Spy nặng rồi, chắc là chú hay vào các trang *** chứ gì. Muốn khắc phục thì chỉ có cách là làm sạch Spy trong máy lẫn trong registry đi. Loại bỏ các chwowng trìn không cần thiết và thừa hay không hiểu trên máy đi.
Bon jovi làm theo lời của lynx đi. Không nhìn thấy post trả lời rồi hay sao ? Pó tay

quatimkhomauu
08-05-2006, 22:09
Ban va`o:
Tools -> Options -> Downloads tab:
- In Download Folder, chon option "Ask me where to save every file"
- In Download Manager, chon option "Show Download Manager when a download begins"

Hy vong no help gi duoc cho ban.

Good luck

hoachim
08-05-2006, 22:20
Chống down thì tui kô bít chứ nếu hỗ trợ down thì xài Plugin FlashGot dành cho FireFox đi, tốt lắm, dùng chung với IDM và FlashGet thì khỏi chê lun :)