PDA

View Full Version : [Q] cách đổi password?

ouryous
11-12-2002, 08:21
các bạn chỉ cho mình( cách đổi) hoặc xóa pass word trong win 2000 và win98 để lúc vào không cần gõ pass word, mong các ban giúp đở....

vantruong
11-12-2002, 11:15
Vảo Control panel phần User accounts .trong đó có mục change pass.Mà win 98 enter luôn nó cũng vào ah đâu cần pass:) :)

Micchips
11-12-2002, 13:26
+Trong Win98 vô cotrol panel và vào phần User/ Account rồi thay password hoặc remove cái account bạn đã tạo ra.Còn ngay cả khi không muốn nó hiện lên mỗi khi khởi động thì vô Add/Remove Program,và chon bảng Windows setup sau đó loại những phần liên quan tới mạng,rồi click Ok và khởi động lại.
+Trong Win2k thì vô phần Users and Passwords trong control panel,chọn user mà bạn sử dụng và chọn set password rồi OK.Còn nếu muốn thay đổi Pass của chính User đang dử dụng thì Ctrl+Alt+Del chọn change password,gõ pass cũ và mới vào.Nếu không muốn phải gõ Pass khi khởi động thi trong users and passwords chọn user mà bạn cần vào mỗi khi khởi động sau đó bỏ dấu chọn trong mục "Users must enter a user name and password....."và Ok,nó sẽ bắt bạn nhập pass mà bạn đã đặt cho cái user đó,cuối cùng Ok lần nữa là xong.
Chúc bạn thành công.

thocon
11-12-2002, 16:05
Hình như là xoá các files *.pwl trong windows thì sẽ hết thì phải.

hdd20gb
11-12-2002, 17:04
Mình muốn bảo mật một tập tin (Word, excel hoặc một tập tin nào đó) phải làm như thế nào để mỗi khi muốn mở nó ra thì phải nhập (password) vào mới mở ra được và muốn xáo đi cũng phải có (password) thì mới xoá được, để tránh không cho người lạ xem hoặc xoá đi, bạn nào biết xin chỉ cho mình cảm ơn nhiều...

nofear
11-12-2002, 22:50
Trong Word & Excel: Tool ---> Option ---> chọn tab Security rồi đánh Password vào phần password to open file or modify tuỳ bạn chọn chung pass hay riêng cũng được.
Trong Access: Tool ---> Security ---> Database password.