PDA

View Full Version : Sang năm FPT ra mắt game 'made in' Việt Nam

gamuvn
26-10-2005, 07:38
Vậy là sắp có game made in VN. Nếu tui đoán không sai thì game này do nhóm của bác CrazyBabe phát triển( xài engine Trangenix mà bác giới thiệu ?), FPT phát hành??
Nếu đúng thì xin chúc mừng !!!
Hy vọng game online made in VN sẽ thành công.
:D

tuhack
26-10-2005, 07:41
Quan trọng là nó phải hay và giá cả phải "mềm" mới được

CrazyBabe
26-10-2005, 09:07
http://www.ddth.com/showthread.htm?t=77777, want to join us? Welcome!

hoshivina
26-10-2005, 19:39
Cuối cùng cũng dấu đuôi hở cái đầu mất rùi bác CB, he he he

CrazyBabe
27-10-2005, 01:19
Ặc, ai giấu? .................................................. .......... Ặc thêm cú nữa, mà seo lắm người đọc kô ai thèm trả lời là seo, chán hết gòi àh?

ngocquang19877
31-10-2005, 05:15
Ặc, ai giấu? .................................................. .......... Ặc thêm cú nữa, mà seo lắm người đọc kô ai thèm trả lời là seo, chán hết gòi àh?

Tội nghịp bác cb của tui,ráng lên ráng lên.Vạn sự khởi đầu nan,gian nan bắt đầu nản mà :D. Mà với bản lĩnh bác cb thì dư sức vượt qua mà phải không ^^ .
Ráng làm một game ngon lành một chút nha bác cb,bèo nhất cũng phải hơn cái VLTK đấy !!!

hoshivina
31-10-2005, 05:53
Được như VLTK cũng tốt chán rùi,tỉ phú hết rùi... Ban đầu tui nghĩ cố gắng được đến đâu thì cố, cũng cần tập chấp nhận và tính toán hơn thiệt. Tính hoàn mỹ không thể múôn là có ngay, tập dần các bác ạ. Nhiều khi biết dở nhưng cũng đành chấp nhận, sẽ sửa dần sau. Chứ cứ ko hay lại làm lại, sửa mãi thì chẳng biết bao giờ mới ra sản phẩm.
@CB: chắc vấn đề nhân lực đang khó khăn nhất nhỉ? Bác chuyển bị cho một cuộc trường kỳ kháng chiến hả? Tui cũng nghĩ đó là cách tốt nhất hiện nay.

gamuvn
01-11-2005, 22:15
Vấn đề thiếu nhân lực là chắc chắn, thậm chí trầm trọng. Chính bên FPT còn thừa nhận :D. FPT tuyên bố tháng 6 sẽ CB nhưng đó là họ tuyên bố để tăng tính hấp dẫn thôi còn thực tế thì chưa chắc đã ngon ăn vậy. 1 mặt tuyên bố, 1 mặt thúc nhân viên cố gắng quá chỉ tiêu là 1 cách để đạt kết quả tốt vì mọi người phải cố gắng hết sức.
Còn về game đó thì chắc sẽ hay hơn vì engine 3D mà ( phải không bác CB?? :D).

CrazyBabe
02-11-2005, 00:59
Nhân lực không bao giờ đủ, kể cả có 100 người làm được tôi cũng nhận :P
FPT tuyên bố?
Hay hơn không phải là vì 3D :D Mà nói chung tôi kô thích so sánh lém