PDA

View Full Version : Đóng gói App với SQL database

vdhieu
30-07-2005, 13:30
Mình có viết một app có dùng SQL làm cơ sở dữ liệu, vậy bây giờ mình muốn đóng gói thành file install nhưng có kèm theo việc tạo cơ sở dữ liệu lúc chương trình được install thì làm sao? Thanks

dcdiep
30-07-2005, 13:42
Nhiệm vụ bất khả thi với SQL. Muốn tạo CSDL thì phải restore hay create bằng chính SQL thôi.

echcoms
31-07-2005, 08:47
vậy thì khi cài applicaton thì phải cài cả SQL server hả bác?với lại ko đóng gói được thì làm thế nào để người khác ko nhòm ngó gì được vào cái database của mình?

thachvv
31-07-2005, 11:20
Nhiệm vụ bất khả thi với SQL. Muốn tạo CSDL thì phải restore hay create bằng chính SQL thôi.
Tớ thấy mấy cái sample của microsoft nó cài csdl ngay trong lúc install chương trình! Tớ cũng không biết nó instal kiểu gì!

Có ai biết thì giúp với!!!!

trac
31-07-2005, 13:09
bac download cai enterprise library cua microsoft ve, search file .bat thi cac bac se thay, no dung osql.exe de chay script tao db + sample data.
Con ve chuyen ma no ko chui vo duoc db coi thi thiet tinh tui cung ko biet cach nao, nhung co 1 so tool (tui cung chua thu) nop quang cao la se ma hoa gi do, bac search voi keyword "protect sql data file"

vdhieu
31-07-2005, 23:03
Bác trac có thể nói rõ là search ở đâu không?

trac
01-08-2005, 15:21
bac search o google a, tui nho hinh nhu cai soft do ten la sqllocker thi phai, voi tu khoa tren thi bac se thay co rat nhieu sponsor link va topic noi ve cai vu nay

buon_vi_dep_2003
01-08-2005, 17:32
Không thể đóng gói SQL (chứa CSDL) với application (chứa form) được.Bạn phải cài SQL server trên máy chủ thôi.Nhớ chỉnh lại DSN (trong controlpanel) để chạy Application

trac
03-08-2005, 15:45
ve chuyen nhom ngo database sql thi bac co the xem o day: http://forums.microsoft.com/msdn/ShowPost.aspx?PostID=24607

ve software thi cai nay co giup duoc bac ko: http://www.netlib.com/column-vs-database.shtml

cai software ma tui co noi o tren la dbLockdown.

Co 1 bai cung kha hay nen doc (ko hieu sao tui chi doc duoc qua google cache a):http://66.102.7.104/search?q=cache:BbR9LBiwtZwJ:www.devx.com/dbzone/Article/11961+protect+database+from+view+&hl=vi

------------------
to buon_vi_dep_2003: minh ko hieu lam y ban muon noi, ban noi ro hon duoc ko. Ban du tinh connect len db bang dns ha, dau can phuc tap vay dau. Cu lam 1 cai tool de user config database la duoc ma

xvietbac
03-08-2005, 17:26
Hình như bây giờ có MSDE có thể tích hợp cùng với ứng dụng của mình (được cung cấp miễn phí) mình đã download về và cài đặt nhưng không biết sử dụng như thế nào !?

Ai biết giúp mình với!

Nếu mình cài đặt MSDE với thông số như sau thì phải truy cập như thế nào:

c:\msde\setup instancename="test" sapwd="test" securitymode=sql

bình thường nếu dùng sql server thì mình truy cập:

data source=127.0.0.1;initial catalog=test;UID=test;PWD=test

mình cũng đã download một công cụ quản lý MSDE (http://www.valesoftware.com) nhưng cũng không thể truy cập cơ sở dữ liệu MSDE đã cài đặt ở trên...

BoyDMIT
04-08-2005, 18:37
MSDE (SQL Desktop Engine) là 1 soft dạng thu nhỏ của SQL Server 2000 (Có thể tìm thấy trong driver của SQL Server 2000), khi tạo package cho application có sử dụng database là SQL thì tích hợp luôn MSDE vào file Setup là hay nhất (vì nó free, lại nhỏ hơn SQL Server rất nhiều (khoảng 50MB)). Tuy nhiên, vấn đề bây giờ là có bác nào biết cách tích hợp file setup của MSDE vào file setup của application hay không ?

vdhieu
04-08-2005, 23:26
chời dzấn đề là chỗ đó, tui tạo chủ đề này là để hỏi dzấn đề này đó.

BoyDMIT
05-08-2005, 18:58
Thế bác nào biết thì chỉ giùm với !

trac
08-08-2005, 16:06
bac sao vay, cung lam ma minh bat user no setup them cai msde thui ma, khi bac tao cai project setup, no cho phep bac lam tum lum het ma, ke ca viec sau khi copy file xong thi bac co the keu no chay file setup msde. Te lam la bac lam 1 file vbs hay .bat keu user chay, hoac bac viet 1 cai tool config (tui thay bay gio hay lam cai tool rieng nhu vay) roi bac noi user chay de config thoi