PDA

View Full Version : COPY/PASTE trong Win --Help-- Rất khẩn cấp

huhitachi
28-06-2005, 18:05
Cái chức năng Copy/paste trong Win của em giờ ko hoạt động , ko thể copy , paste 1 thư mục hay 1 đoạn văn bản .. nào cả, làm sao bây giờ, bác nào giúp em cái, nếu lại phải cài lại Win thì chết em mất thôi.

U.N.I.X
28-06-2005, 18:45
có gì đâu mà chết! sao lưu lại data rồi cài lại win cho mau thấy! chứ hiện tượng này chưa bao giờ gặp ! ai gặp rồi xin chỉ giáo!

huhitachi
28-06-2005, 18:56
thế mới dã man , em cũng chưa thấy bao giờ lun ,giờ nó cứ paste lại cái đợn text cũ , còn ko thể copy/paste thêm cái gì cả, bực quá

U.N.I.X
28-06-2005, 21:00
giờ nó cứ paste lại cái đợn text cũ
kể cả khi restar lại pc cũng dậy hả?

green_apples002
28-06-2005, 21:18
Bạn có thể nói rõ hơn không ?
Từ khi nào bị, và bị như thế nào ?
Có khả năng nhiễm Spyware hay virus ko? Hay là do bạn đã chỉnh gì đó trong Win hay phần mềm ?
Nói cụ thể mới giúp được !!

huhitachi
28-06-2005, 21:39
Trong Win em ko chỉnh gì đâu.
Restart lại vẫn bị
Quét Spy thì vẫn bị thế à,
Chưa quét virus ,nhg làm gì có virus gì mà ác thế , Win vẫn chạy ổn định okie hết mà.

benny
29-06-2005, 01:11
chắc bị gì trong registy rồi, bửa trước tui củng bị một lần ( video files thôi) rồi có anh gì đó giúp, sửa được rùi, mà quên cái topic đó nằm ở đâu rùi

nick anh đó nè phphthu
pm hỏi ảnh thử coi

phphthu
30-06-2005, 04:08
Chào bạn huhitachi và benny:

Vấn đề huhitachi gặp phải không giống lỗi của benny.

Tôi đã gặp một số trường hợp tương tự, có 2 nguyên nhân:
- phím Print Screen bị kẹt :) -> bạn nhấn thử nó vài lần xem nó có hoạt động bình thường không rồi thử copy/paste lại.
- "nhân" của Explorer bị lỗi -> vì Windows Explorer và Internet Explorer có cùng một "lõi" nên cách khắc phục là :
+ vào Internet Options -> Reset all options. Nếu chưa được thì vào:
+ Add/Remove Programs -> chọn IE -> Repair.

Nếu vẫn chưa được hoặc có error message gì thì bạn post lên nhé!

Máy bạn có bị virus/spy gì không ?

bill gate dn
01-07-2005, 14:15
Theo ngu ý của tớ là do ai đó disable chức năng ấy trong win rùi. Tớ sài Win server2003 log vào user admin nhưng vẫn sửa ko được, Bực mình quá, ah tớ cũng có bài tren diễn đàn này rồi nhưng chẳng ai chịu ra tay cả. Hu hu.

everlasting
01-07-2005, 15:30
có 1 chức năng trong windows chả nhớ là cái nào dùng để enable cái chức năng "prevent accidentally copy/paste" thì phải. máy mình đã từng enable chức năng đó nên giờ mỗi lần copy paste đều phải select 1 doạn text và right click nhấn vào chữ copy 2 lần nó mới chịu copy :d hy vọng bạn cùng trương hợp với mình