PDA

View Full Version : Lỗi Daemon GNOME.

NgayBuon
19-03-2005, 14:15
Các bác xem giúp xem đây là lỗi gì.Tôi mới vào Gnome đã hiện lên thông báo
Error : There was an error starting the GNOME settings Daemon ... và màn hình đen xì , không có cái icon nào hết. Thank các bác.

lt2hieu2004
19-03-2005, 18:02
Restart lại máy xem. Chứ có mỗi 1 dòng lỗi thế thì chịu, chẳng bít nó lỗi chỗ nèo nữa. Trước giờ chưa bị thế bao giờ.

NgayBuon
19-03-2005, 20:36
Nói chung là không hiểu gì hết. Mới cài xong ,chưa có làm gì , vào Gnome thì có thông báo lỗi ngay .
Error : There was an error starting the GNOME settings Daemon
Some things ,such as themes ,sound or background settings may not work correctly
The settings Daemon restarted too many times
The last error message was:
Child process did not give an error message, unknown failure accurred
Gnome will still try to restart the settings Daemon next time you log in
Toàn bộ thông báo lỗi đấy. Không #alsaconf được , ko mount được với cd-rom , nó thông báo là mount : unknown file system type 'iso9660'

lt2hieu2004
19-03-2005, 22:06
hẹ, tui chẳng bao giờ bị thế cả. Trông giống như bác vừa recompile kernel & ko compile iso9660 fs --> ko mount được. Còn GNOME, thử reboot xem seo.

Slackware testing có kernel 2.6.10 chứ ko phải 2.6.8 ---> dễ là bác vừa recompile kernel lém chứ ko phải cài kernel của Slackware. Hoặc là hồi trước bác dùng Mandrake, xong rùi khi cài Slackware bác ko xóa hết máy đi (Chú ý là Slackware ko có GUI khi install vì vậy trước khi chạy setup phải chạy fdisk /dev/hda rùi tự chỉnh).