PDA

View Full Version : IT niềm đam mê!!!

star215
20-05-2011, 16:56
MÌNH TIẾP XÚC VỚI MÁY TÍNH TỪ NĂM LỚP 9.
ĐẾN GIỜ LÀ GẦN 10 NĂM,CŨNG TỪNG LÀM QUA ĐỦ TRÒ TỪ CĂN BẢN TỚI NÂNG CAO NHƯng
dù vậy minh` vẫn chưa dám gọi là bi't nhiều..thất bại cũng nhiều nhưng quan trọng nhất là được làm những gì mình thích..và được tích lũy nhiều điều..!!
còn bạn đến với IT như thế nào vậy

lê phú thịnh
20-05-2011, 17:56
khi tôi chết, hãy chôn tôi với cái lap top cấu hình cao . mình thích ip như vậy đấy

amt
20-05-2011, 21:20
Mình biết máy tính năm lớp 11. Lúc đấy chủ yếu sử dụng máy tính để chơi games, chat, lướt web... dần dần thấy thích thì chuyển sang học CNTT. Khi tốt nghiệp cấp ba đến nay cũng khoảng 6 năm rồi mà chưa làm được trò trống gì, mỗi thứ biết 1 ít nhưng không pro về 1 cái nào cả. Hay là do mình chưa đi làm chưa tiếp xúc với công việc nên không hiểu biết được tường tận.

acaxomcui
21-05-2011, 09:07
Đối với mình,máy tính chẳng khác gì quán cà phê,bàn nhậu.Chủ yếu là gặp gở anh em vui vẻ.

^,^
21-05-2011, 13:33
biết năm lớp 8, đến nay gần được 10 năm :D. sống không thể thiếu nó nhưng thật sự là ghét những gì liên quan đến IT :D

nanalove
21-05-2011, 14:16
mình thì cũng may mắn, phương tiện học tập của mình đều có người tài trợ, tiếp xúc với máy tính từ năm 97(6 tuổi) mở máy tính lên để chơi game(bài, với trò ăn bi á) đến nay, học năm 2 của ptithcm khoa cntt. niềm đam mê của mình lè it it, và it

Kai_it
21-05-2011, 18:24
Đơn giản là từ cái hồi chỉ thấy nó qua tivi mà đã thích qua chương trình dạy photoshop, nhớ đâu trên htv năm học lớp 8, ao ước được sờ cái máy tính. Cuối cũng cũng sờ được (tận năm lớp 10) và không dứt ra được :D

lê phú thịnh
21-05-2011, 23:02
biết năm lớp 8, đến nay gần được 10 năm :D. sống không thể thiếu nó nhưng thật sự là ghét những gì liên quan đến IT :D

em gái ơi còn cô đơn ko ? đón nhận tềnh cảm của anh dê :w00t: :emlaugh:
vậy thì anh tham gia ddth làm gì nhỉ, nghi quá :emlaugh::emlaugh::emlaugh::emlaugh::emlaugh::emla ugh::emlaugh::emlaugh:

lenggiauit
21-05-2011, 23:22
Từ khi học tin học ở cấp 2 => đam mê => đi làm => vẫn đam mê nhưng ko muốn làm việc nữa (chăn trâu sướng hơn, chăn trâu cầm laptop làm những gì mình thích ko bị gò bó) lol

nàng.Say
22-05-2011, 06:48
Mình yêu It nhưng thật sự là mình yêu những gì liên quan đến Design với Multiimedia or âm thanh hơn là phải học lập trình.Nhưng mà mình toàn phải học lập trình và bây giờ k0 biết tốt nghiệp sẽ làm cái gì nữa.Xin lỗi đời quá đen!

baphuc1024
22-05-2011, 14:25
Mình yêu It nhưng thật sự là mình yêu những gì liên quan đến Design với Multiimedia or âm thanh hơn là phải học lập trình.Nhưng mà mình toàn phải học lập trình và bây giờ k0 biết tốt nghiệp sẽ làm cái gì nữa.Xin lỗi đời quá đen!

Còn mình lập trình và desgin + mutimedia mình đều thích, nhưng mình chọn lập trình vài cái phần design + mutimedia mình ko có khiếu thẩm mỹ, nhưng mình cũng đen hơn bạn ra trường khoảng 7 tháng vẫn ko xin được việc, hic hic hic

thinhduc.com
22-05-2011, 17:24
Mình ko chuyên về IT, đến với IT từ năm lớp 9. Đến nay đã được tận 5 năm :D
Mình chỉ áp dụng IT vào Bussiness :D

tieuxay
23-05-2011, 12:11
Cấp 2 nghe máy vi tính thấy lạ, cấp 3 mới biết bật máy tính, chơi game, chat, đh vào khoa CNTT đam mê nhưng còn non kém nên đến giờ học xong ĐH vẫn gà. Nhưng vì đam mê nên chắc cố theo tới khi nào có thể.

tinhyeutrolai
23-05-2011, 13:39
khi tôi chết, hãy chôn tôi với cái lap top cấu hình cao . mình thích ip như vậy đấy

Kết câu này ghê cơ :D