PDA

View Full Version : Vấn đề connect Internet sau khi rebuild lại server

blacky
27-01-2005, 08:47
Vấn đề là như thế này:
Mạng có khoảng 30 máy, sử dụng domain. Sau khi rebuild lại server thì phải join domain lại thành từng máy do không backup Active Directory lại. Install ISA 2004 lên, nhưng bây giờ client muốn vào Web hay YM thì phải dùng đến Proxy của máy ISA (thay vì trước đây không có). Ngặt một nỗi là check mail hay gởi mail (110 và 25) ra ngòai đều không được. Đây là thông báo lỗi:

The connection to the server has failed. Account: 'pop.gameloftvn.com', Server: 'pop.gameloftvn.com', Protocol: POP3, Port: 110, Secure(SSL): No, Socket Error: 10065, Error Number: 0x800CCC0E

Cách giải quyết tạm thời là install Firewall client từng máy, dĩ nhiên là nó tự động configure proxy cho browser luôn. POP và SMTP cũng ra ngòai được. Và cũng lạ một chỗ là có 2 máy trong mạng không vào được mail thậm chí web khi cài firewall client (đảm bảo là không có gì khác so với những máy khác). Vậy mới nhức đầu chứ. Dĩ nhiên là trên ISA Server đã allow những rule cần thiết như HTTP,HTTPS,POP,SMTP (thậm chí All Networks include localhost luôn) :(
Và tui muốn hỏi các bác là tại sao lại có vấn đề như vậy, nó phát sinh từ đâu, quan trọng nhất là mong các bác giúp tui giải quyết nó. Cám ơn các bác nhiều lắm. :((

Server: DC
ISA: 2004
DNS
DHCP

antighost2891
27-01-2005, 09:08
Đơn giản thôi, bạn xem lại IP address và submask của hai máy ấy xem có thuộc nhóm domain đã khai báo chưa?
Còn nữa, xem lại server khi cài đặt, bạn allow bao nhiêu clients.

blacky
27-01-2005, 16:13
Bảo đảm thông tin đúng hết, client nằm trong Internal cho phép ra ngoài mà.