PDA

View Full Version : JustHost & Godaddy cái nào tốt hơn?

hamteryeu
06-04-2011, 09:33
Mình tính đang định mua 1 gói host unlimit mà đang phân vân 2 cái này không biết loại nào tốt hơn hả các bạn.Cao điểm là khoảng 300 user online liệu nó chịu nổi không hay 1 phát sup host mình thì toi mạng.mình định mua 1 cái ở justhost unlimit 6 tháng = 24$, và cũng đang phân vân là mua 3 tháng ở godaddy = 15$.Godaddy thấy nhiều ng bảo tốt cũng thích,còn fusthost thì mình chưa dùg bao giờ nên chưa biết.Mong anh e chỉ giùm.Thanks

vietdotjsc
06-04-2011, 09:48
Bác thử tham khảo dịch vụ của www.chamviet.com xem thế nào nhé

hamteryeu
06-04-2011, 09:53
mình thích host ngoại hơn.

halongbaycruise
06-04-2011, 10:29
nếu là 300 user bạn nên mua Server. Justhost support tốt hơn và nhanh hơn có Live chat. Godaddy uy tín nhưng có điều support không có Live chat muốn hỏi cái gì cứ sau 24 giờ sau trả lời và mọi thứ Update pending cũng lâu. Nếu có mua Domain bạn mua trên Godaddy là hợp lý nhất.

vietdotjsc
06-04-2011, 10:50
mình thích host ngoại hơn.

Host của Chấm Việt thì máy chủ đặt tại Data Center GDS hàng đầu Việt Nam nhưng lại đạt tiêu chuẩn của Nhật Bản.
Tốc độ truy cập nhanh mà lại ổn định.
Bạn dùng là thích liền àh.

chuyenly
06-04-2011, 11:54
Mình tính đang định mua 1 gói host unlimit mà đang phân vân 2 cái này không biết loại nào tốt hơn hả các bạn.Cao điểm là khoảng 300 user online liệu nó chịu nổi không hay 1 phát sup host mình thì toi mạng.mình định mua 1 cái ở justhost unlimit 6 tháng = 24$, và cũng đang phân vân là mua 3 tháng ở godaddy = 15$.Godaddy thấy nhiều ng bảo tốt cũng thích,còn fusthost thì mình chưa dùg bao giờ nên chưa biết.Mong anh e chỉ giùm.Thanks

Nên thử Godaddy, mặc dù ko có live chat nhưng hệ thống của họ cũng ổn do có máy chủ ở châu Á.

hamteryeu
06-04-2011, 12:08
Cảm ơn các bạn nhé.Hiện mình đang dùng gói hostgator free 1 tháng.300 user ko vấn đề gì.Mình định chuyển host.Tiện cho mình hỏi có mã giảm giá nào cô godady và JHost ko hả các bạn

chuyenly
06-04-2011, 13:00
Cảm ơn các bạn nhé.Hiện mình đang dùng gói hostgator free 1 tháng.300 user ko vấn đề gì.Mình định chuyển host.Tiện cho mình hỏi có mã giảm giá nào cô godady và JHost ko hả các bạn

Godaddy: gdbb1855 :15% off $50 or more (http://x.co/LpyS)
Còn Justhost (http://stats.justhost.com/track?c39af466d9651ef28fa8b286b379b4633) thì: SPECIAL20OFF (http://stats.justhost.com/track?c39af466d9651ef28fa8b286b379b4633)

hailuanon
06-04-2011, 13:23
Sao không có vấn đề gì mà chuyển host vậy bạn?

mienthuy
06-04-2011, 13:43
Host Godaddy chậm rì. Cứ dùng Gator là ổn

hamteryeu
06-04-2011, 15:10
Sao không có vấn đề gì mà chuyển host vậy bạn?
Không phải có vấn đề mà nó cho free 1 tháng mà.Hết thì mình phải chuyển chứ sao.Còn ở đó ko có loại mua trong 3 tháng,hix.Mình thì mua nổi 3 tháng thôi

Host Godaddy chậm rì. Cứ dùng Gator là ổn

Châm hả bạn.Ban cho mình demo dc ko

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

up lên phát nà0 anh em

hailuanon
07-04-2011, 09:22
Nếu mình thì mình sẽ chọn Godaddy.com
Đây là code giảm giá 31% : gdz334be

hamteryeu
07-04-2011, 10:07
cảm ơn bạn.
Ban ơi cho minh hỏi là giữa 2 plan ở godaddy economy & deluxe thì ngòai # nhau về hdd thì chất lượng khác nhau mấy ko bạn nhỉ.Nghe nói là plan economy có server đặt ở Sing chạy chậm lắm,còn deluxe thì server ở US chạy good

chuyenly
07-04-2011, 10:29
cảm ơn bạn.
Ban ơi cho minh hỏi là giữa 2 plan ở godaddy economy & deluxe thì ngòai # nhau về hdd thì chất lượng khác nhau mấy ko bạn nhỉ.Nghe nói là plan economy có server đặt ở Sing chạy chậm lắm,còn deluxe thì server ở US chạy good

Chậm so với khách hàng ở đâu :emlaugh:
Riêng tớ thấy ở Sing là khoảng cách địa lý là tốt hơn rồi :boxing:

hailuanon
07-04-2011, 15:07
cảm ơn bạn.
Mới mua thử 1 tháng gói Deluxe, Server ở Sing luôn, ping thì thấy nhanh nhưng lọ mọ sáng giờ vẫn không Import được cái database vào, trong khi đó HostGator 1 phát là xong. Chắc chẳng dám chuyển qua Godaddy

timberlands
07-04-2011, 15:35
Hostgator là ổn nhất thôi.

mienthuy
07-04-2011, 15:42
Mới mua thử 1 tháng gói Deluxe, Server ở Sing luôn, ping thì thấy nhanh nhưng lọ mọ sáng giờ vẫn không Import được cái database vào, trong khi đó HostGator 1 phát là xong. Chắc chẳng dám chuyển qua Godaddy

Mình cũng ham cái code giảm giá của nó, chơi 3 tháng thử. Ai dè chậm quá trời. Vào cái trang manager của nó chờ suốt cả ruột. Import cái data có 120Mb mãi chả xong, ngán luôn...
Ai dùng khen, chứ mình thì sơ bác God rồi, dùng domain của bác ý thôi....

hamteryeu
07-04-2011, 16:33
Mỗi bác 1 kiểu.Hix,gator thì nó hay sup hót đúng k các bác.Liệu 400 người online cùng lúc nó sup chưa nhỉ.
Mình mới mua cái host gator 1 tháng 0,01$ ấy giờ muốn gia hạn dùng tiếp gói đó thì làm sao hả bác.Có nghĩa là tiếp tục dùng gói hót đó,vẫn trên ip hót đó nhưng gia hạn thêm 3 tháng nữa,trả tiền theo chính giá nó đang bán ko theo kiểu khuyến mại nữa ấy.LÀm sao hả các bác

Cp khó dùng hả bác.Chỉ sợ mua về ko biết cách setup web thì phí tiền quá

Gió
07-04-2011, 16:41

Ôi bác giống em quá. Cả ngày không tài nào import dc data. Tìm hoài không thấy cái thư mục _db_backups để up data vào đó. Còn import trong phpMyadmin thì toàn dính lỗi.
Em vừa bị hostgator nó suspend, mới chỉ có hơn 100ng online thôi mà. Đang tìm nơi chú chân đây.

hamteryeu
07-04-2011, 16:55
Ôi bác giống em quá. Cả ngày không tài nào import dc data. Tìm hoài không thấy cái thư mục _db_backups để up data vào đó. Còn import trong phpMyadmin thì toàn dính lỗi.
Em vừa bị hostgator nó suspend, mới chỉ có hơn 100ng online thôi mà. Đang tìm nơi chú chân đây.

100 user mà đã sup rồi.Sao của tớ 300 user chưa thấy nhỉ :D
Nó sup nó có trả lại tiền ko bác

S.R
07-04-2011, 21:01
100 user mà đã sup rồi.Sao của tớ 300 user chưa thấy nhỉ :D
Nó sup nó có trả lại tiền ko bác

Không phải cứ site nhiều người vào là suspend mà còn tùy thuộc nhiều yếu tố khác nữa, bạn cứ theo dõi site bạn một thời gian rình trong Cpanel ở những lúc cao điểm xem CPU và MEM nó chiếm bao nhiêu ( vài phút nhấn refresh 1 lần ) nếu thấy nó mà chiếm hơn 80% giới hạn của bạn là bạn cứ yên tâm chờ suspend :D còn thấy CPU và MEM nó cứ lèo tèo thì cứ dùng bình thường.

hamteryeu
07-04-2011, 23:38
ối thế mình hay vào CP để ý thấy CPU có 0,1% cao nhất là 1% còn MEM thì 0%,website e chạy nhẹ thế hả các bác.
Sao e hỏi là nó có trả lại mình tiền khi bị sup host ko mà chả thấy ai nói gì nhỉ

S.R
08-04-2011, 01:19
ối thế mình hay vào CP để ý thấy CPU có 0,1% cao nhất là 1% còn MEM thì 0%,website e chạy nhẹ thế hả các bác.
Sao e hỏi là nó có trả lại mình tiền khi bị sup host ko mà chả thấy ai nói gì nhỉ

Chắc tại site bạn ít người truy cập cùng lúc, thường thì website có cache hoặc session khoảng 5-15 phút nên khi bạn xem thống kê trên web có vẻ như đang có vài trăm người truy cập nhưng thật chất lượng truy cập cùng lúc thì ít hơn nhiều so với bạn nghĩ.

Vụ suspend rồi có hoàn tiền lại không thì không rõ, mình chưa bị suspend bao giờ :D ( cái này nhờ ai từng bị suspend trả lời hoặc bạn hỏi trực tiếp bên HOSTGATOR )

hailuanon
08-04-2011, 06:02
Cp khó dùng hả bác.Chỉ sợ mua về ko biết cách setup web thì phí tiền quá
Không phải, Cpanel cũng dễ xài lắm. Chỉ là không import được database vào thôi (chắc là nó có hạn chế gì đó về vấn đề import database, mình mới xài nên chưa hiểu).

hamteryeu
08-04-2011, 09:30
Không phải, Cpanel cũng dễ xài lắm. Chỉ là không import được database vào thôi (chắc là nó có hạn chế gì đó về vấn đề import database, mình mới xài nên chưa hiểu).

bạn inport dc database chưa,cho mình chút kinh nghiệm

Chắc tại site bạn ít người truy cập cùng lúc, thường thì website có cache hoặc session khoảng 5-15 phút nên khi bạn xem thống kê trên web có vẻ như đang có vài trăm người truy cập nhưng thật chất lượng truy cập cùng lúc thì ít hơn nhiều so với bạn nghĩ.

Vụ suspend rồi có hoàn tiền lại không thì không rõ, mình chưa bị suspend bao giờ :D ( cái này nhờ ai từng bị suspend trả lời hoặc bạn hỏi trực tiếp bên HOSTGATOR )
mình tính số người online theo amung.us ấy,thấy cao điểm là 300 người nhưng cpu cũng chỉ 0 ->1% còn mem thì ko có

hailuanon
08-04-2011, 12:14
bạn inport dc database chưa,cho mình chút kinh nghiệm

Vừa mới import xong, nói chung cũng học được một sàng khôn. Qua học hỏi anh em trên diễn đàn mình sử dụng MySQLDumper để sao lưu và phục hồi, nói chung ổn, tuy nhiên dữ liệu của mình nhỏ (chỉ có 5MB), còn dữ liệu lớn thì chắc phải đợi thêm nhiều ý kiến của các bạn khác nữa. Nhưng mà mình vẫn cảm thấy sử dụng HostGator yên tâm hơn bạn ơi!

S.R
08-04-2011, 12:25
mình tính số người online theo amung.us ấy,thấy cao điểm là 300 người nhưng cpu cũng chỉ 0 ->1% còn mem thì ko có

Cái truy cập cùng lúc nó rất chớp nhoáng nên bạn khó thấy lúc CPU nó load. Với lại mấy cái soft thống kê bên ngoài thì không nên tin tưởng quá vào nó.

hamteryeu
08-04-2011, 14:11
Cái truy cập cùng lúc nó rất chớp nhoáng nên bạn khó thấy lúc CPU nó load. Với lại mấy cái soft thống kê bên ngoài thì không nên tin tưởng quá vào nó.

Mình thấy online tầm tầm là khoảng 280 người,nhưng chưa có hiện tượng time uot hay lỗi gì cả,cpu là 0->1% còn mem thì vẫn 0% phải chăng là máy chủ nó cấu hình quá khủng

quattichdien.net
08-04-2011, 14:16
mình vừa chuyển từ goddady sang gator. goddady đặt sever ở sing mà chậm hơn gator ở us

vodanh1213
10-04-2011, 14:14
Bác thử tham khảo dịch vụ của www.chamviet.com xem thế nào nhé

Windows server 2008 mà chỉ support được đến asp.net 2.0 thì nghỉ khỏe đi bác.Còn chứ kể đến họ asp.net mvc, mà support mấy cái đó chắc khó lắm nhỉ