PDA

View Full Version : May bi reset

manduy
14-08-2010, 22:22
Máy e ko hiểu sao dạo này cứ bị rs liên tục khi đang chơi mu va ke cả chát.Máy e là laptop.đặc biệt nó rs mà e bik lúc nào luôn.Cứ mỗi lần chuẩn bị rs nó chạy máy lên nóng 1 cái rồi bụp,cái máy e cũng nóng nóng,e nghĩ là quạt hay pin bị chai hoặc hư,ai có kinh nghiệm giúp e với thanks

nino
16-08-2010, 07:09
kiểm tra xem chỗ lỗ thông hơi có hơi nóng được thổi ra không? chắ cần phải vệ sinh (máy mua lâu chưa?)
máy đang chạy bị khởi động lại có nhiều nguyên nhân: nóng quá, lỗi win, lỗi phần cứng, bị virus... cần kiểm tra kỹ mới được, nếu không rành bạn có thể tìm người nào rảnh về máy tính kiểm tra coi sao

mobiado_6
16-08-2010, 14:52
Chắc do lâu ngày bác không vệ sinh quạt tản nhiệt , quạt nóng dẫn đến chíp nóng nên bị reset. Bác nhờ ai được thì tốt, không mang ra quán nó lại chém cho thì khổ :) ( VS quạt 50k :D )

manduy
17-08-2010, 19:08
hjx kho noi e 1 than 1 minh o sg nen kok bik nhiu ng,e nghi may e bi quat vi may nong =.=,a e co the cho e 1 vai dia chi tin cay(o day kok chem :D) dc kok,cho e cai gia luon ra do khoi? bo~ ngo~

mobiado_6
18-08-2010, 11:21
Bác hỏi ông gu gồ xem :D , bác muốn chắc ăn nữa thì vào 1 phòng máy lạnh, thật lạnh, thêm cái quạt nữa cho máu, ngồi chơi xem có bị restart ko :D

user_84_gialam
19-08-2010, 13:23
Bro mua cho nó cái đế tản nhiệt ấy. Xong ngay ấy mà. Nếu nóng nữa thì bro mua cái máy thổi bụi về mà xài.