PDA

View Full Version : Ai làm SEO cho Trần Anh, Pico vào báo danh. Em có chút việc nhờ tý!

dolysheep
14-07-2010, 09:42
Ai làm SEO cho Trần Anh, Pico vào báo danh. Em có chút việc nhờ tý!
Em đang có nhu cầu tìm người là SEO theo kiểu của mấy bác này. Bác nào làm hoặc biết chút thông tin gì làm ơn chỉ giúp.

AkuVn
14-07-2010, 12:27
Sao không sang Trần Anh hay Pico mà hỏi :D
Chứ chắc gì người làm SEO cho Trần Anh, Pico đã ở đây?

vantantr
14-07-2010, 13:21
chi thế ta??
tại sao phải 2 trang đó?

dolysheep
14-07-2010, 13:52
Sao không sang Trần Anh hay Pico mà hỏi :D
Chứ chắc gì người làm SEO cho Trần Anh, Pico đã ở đây?
Hỏi rồi nhưng họ nói không biết. Ặc!

chi thế ta??
tại sao phải 2 trang đó?
Nói thật là em thấy họ có gì đó bí ẩn chứ không thấy chơi cái trò đặt Link dưới chữ ký.
Nếu tính về hiệu quả SEO của PICO so với Chợ Lớn nhà bác thì Pico ăn đứt là cái chắc. Cùng là bán lẻ điện máy đấy nhé.
Còn như dienmaycholon.com của bác thì có nguyên quả tên miền lợi thế rồi. Ngoài từ "dien may" chẳng được từ nào khác. Thử từ này đi http://www.google.com.vn/search?hl=vi&q=tu+lanh+toshiba&meta=&aq=1&aqi=g10&aql=&oq=tu+lanh&gs_rfai=
Cả 2 thằng đó đều nằm top 10. Nhiều và còn nhiều từ khác nữa

PaleBrand.com
14-07-2010, 16:33
Quan trọng là SEO từ trong trứng.
Các bạn hãy nhớ SEO on Page là điều không thể thiếu.

AkuVn
14-07-2010, 17:02
On Page SEO tốt, cấu trúc site hợp lý, backlink khá và traffic ổn!
Lý do đấy!

damhuymanh
14-07-2010, 19:39
Tùy từng từ khóa chứ có phải từ nào cũng vậy đâu mà so sánh.
Bạn thử gõ "may tinh xach tay " hoặc " laptop" xem nó có ra Trần Anh ko?

tructuyenvietnam
14-07-2010, 21:47
bác chủ topic PR khéo quá, đáng để học hỏi, nếu bác có nhiều việc thì share cho anh em, làm cho 2 ông đó cũng nhiều việc đấy, chúc thành công nha

tunghn96
14-07-2010, 23:47
em nghĩ là các bác bên ấy seo code luôn, chứ còn buôn bán kinh doanh thì thời gian đâu + với quảng cáo giấy !

xcode
15-07-2010, 07:02
Đâu có ai mà tiết lộ :D

hpoang thi sang
15-07-2010, 08:50
Chào mọi người!
Mình ở cty Nova chuyên cung cấp giải pháp SEO và Google Adword!
Bạn nào có nhu cầu alo cho mình
Ms Hoàng Sáng
Mobil:098 765 1221
Email: hoangsang@novagroupvn.com
Y!M: hoangsang.nova@yahoo.com
Thanks!

vinhltseo
15-07-2010, 09:33
Chào mọi người!
Mình ở cty Nova chuyên cung cấp giải pháp SEO và Google Adword!
Bạn nào có nhu cầu alo cho mình
Ms Hoàng Sáng
Mobil:098 765 1221
Email: hoangsang@novagroupvn.com
Y!M: hoangsang.nova@yahoo.com
Thanks!

chán nhỉ đang thảo luận chen ngang vào spam quảng cáo .nản :((

daurang
15-07-2010, 10:34
Đau tim rồi nếu đi tìm SEO của Trần Anh và PICO PLAZA, seo của 2 công ty này là SINH VIÊN HÀ NỘI đấy.

AkuVn
15-07-2010, 14:36
Không biết có phải chủ topic là người cần tìm ko :)

duongdragonxxx
15-07-2010, 14:50
xin thông báo, kô fải e

nhadangkytenmien
15-07-2010, 15:23
Các bác có biết google họ tìm kiếm theo " quy trình ưu tiên" nào không? Biết được chính xác cái đó có khi hỗ trợ tốt hơn cho các bác SEO.

Linhxinhbk9x
15-07-2010, 15:47
Sao k tìm nhóm Seo của 24h mà học hỏi :) nghe nói cũng ghê ghúm lắm mà :)

ket qua xet xu vu nguyen duc nghia (http://tintuctrongngay.vn/tin-hinh-su-tin-tuc-su-kien-trong-ngay/xem-truc-tiep-vu-xet-xu-nguyen-duc-nghia-dang-cap-nhat-ban-an-danh-cho-nguyen-duc-nghia)
xet xu nguyen duc nghia (http://tintuctrongngay.vn/tin-hinh-su-tin-tuc-su-kien-trong-ngay/xem-truc-tiep-vu-xet-xu-nguyen-duc-nghia-dang-cap-nhat-ban-an-danh-cho-nguyen-duc-nghia)
tin tuc trong ngay (http://tintuctrongngay.vn/category/tin-tuc-su-kien-trong-ngay)
xet xu nguyen duc nghia (http://tintuctrongngay.vn/tin-hinh-su-tin-tuc-su-kien-trong-ngay/xem-truc-tiep-vu-xet-xu-nguyen-duc-nghia-dang-cap-nhat-ban-an-danh-cho-nguyen-duc-nghia)
xet xu vu an nguyen duc nghia (http://tintuctrongngay.vn/tin-hinh-su-tin-tuc-su-kien-trong-ngay/xem-truc-tiep-vu-xet-xu-nguyen-duc-nghia-dang-cap-nhat-ban-an-danh-cho-nguyen-duc-nghia)

dolysheep
15-07-2010, 18:48
Lượng từ khóa đứng top của Pico và TA không liên quan đến tên miền có thể xác định là lớn.
Làm SEO mà ai bảo là 100% lên top thì GG nó phá sản lâu rồi. Mà người đó cũng không thèm làm SEO là cái gì. 100% là nổ.

bác chủ topic PR khéo quá, đáng để học hỏi, nếu bác có nhiều việc thì share cho anh em, làm cho 2 ông đó cũng nhiều việc đấy, chúc thành công nha
Em mà làm SEO cho 1 trong 2 tay to đấy thì em gào lên cho sướng. Khéo làm quái gì!

em nghĩ là các bác bên ấy seo code luôn, chứ còn buôn bán kinh doanh thì thời gian đâu + với quảng cáo giấy !
Bác ơi! Một tuần phát tờ rơi mất 17 - 20 tr. Hiệu quả thì quá thấp luôn. Báo giấy cũng thế.
SEO mà không quan tâm có nghĩa là thằng thừa tiền hoặc không biết kinh doanh.

Không biết có phải chủ topic là người cần tìm ko :)
Bác chứng minh đi. Chỉ cần có số liệu xác thực là bác làm cho Pico hoặc TA em sẽ PM nói chuyện cụ thể.

Các bác có biết google họ tìm kiếm theo " quy trình ưu tiên" nào không? Biết được chính xác cái đó có khi hỗ trợ tốt hơn cho các bác SEO.
Rõ ràng hơn đi bác Tống Giang.

Sao k tìm nhóm Seo của 24h mà học hỏi :) nghe nói cũng ghê ghúm lắm mà :)

24h không phải là kiểu SEO mà em cần.

Cảm ơn các bác!

cvd
15-07-2010, 21:35
Code đã được tối ưu Seo sẵn rồi, lượng truy cập ổn định, tốc độ site tốt, thương hiệu tốt cái này quan trọng.

Việc quảng cáo giấy hay tờ rơi tốn tiền nhưng thương hiệu của bác sẽ tăng.
Google nó rất quan tâm tới thương hiệu đó

namhoang
15-07-2010, 22:13
Đánh quả dấu! Chưa thấy nhân tài xuất hiện. Lót dép ngồi hóng vậy.

tunghn96
15-07-2010, 22:40
24h không phải là kiểu SEO mà em cần.

Cảm ơn các bác!

bác biết kiểu seo của 24h à ??? là sao thế bác "?

dolysheep
15-07-2010, 22:56
bác biết kiểu seo của 24h à ??? là sao thế bác "?

SEO cho bán lẻ khác SEO cho tin tức bác nhé.
Bán lẻ
- Cần tập trung đẩy mạnh, lên nhanh và lên đúng những mặt hàng, chủng loại hàng hóa mình đang có.
- Không nhất thiết phải đông lượt truy cập (Đông càng tốt) nhưng chất lượng truy cập phải tốt. Khách hàng tìm thấy những thứ mình cần.
- Phát hiện ngay và xử lý tốt các đặc điểm hàng hóa đang được PR.

Tin tức
- Càng đông người đọc càng tốt.
- SEO kiểu Mãn thiên hoa vũ.

Đương nhiên là em không cần kiểu này.

vatphamphongthuy
16-07-2010, 02:36
SEO cho bán lẻ khác SEO cho tin tức bác nhé.
Bán lẻ
- Cần tập trung đẩy mạnh, lên nhanh và lên đúng những mặt hàng, chủng loại hàng hóa mình đang có.
- Không nhất thiết phải đông lượt truy cập (Đông càng tốt) nhưng chất lượng truy cập phải tốt. Khách hàng tìm thấy những thứ mình cần.
- Phát hiện ngay và xử lý tốt các đặc điểm hàng hóa đang được PR.

Tin tức
- Càng đông người đọc càng tốt.
- SEO kiểu Mãn thiên hoa vũ.

Đương nhiên là em không cần kiểu này.

Em cũng đang quan tâm vấn đề này, SEO cho bán lẻ, cho thương mại điện tử khác hẳn với SEO cho site tin tức tổng hợp đó các bác. Bác nào làm seo cho Trần Anh thì lên tiếng với, em thì em nhờ các bác SEO hộ :D

loithitham
16-07-2010, 03:10
SEO on Page nhìn sơ qua e thấy làm khá là chặt chẽ và đầy đủ . ^_^ good pro .
e dự đoán tình hình sắp tới , mảng seo bán lẻ sẽ phát triển ào ạt .

hpoang thi sang
16-07-2010, 10:44
Không biết bạn "vinhltseo" có ý kiến phản đối j ko.
Đơn giản là minh đanh muốn cung cấp cho bạn nào có nhu cầu về dịch vun SEO 1 giải pháp tối ưu và thuận tiện cho cá nhân đó.
Rất mong ý kiến đóng góp và phản hồi.
Thank!

sunglasses
16-07-2010, 10:53
Lại PR cho Tran anh và Pico

namhoang
16-07-2010, 12:55
Lại PR cho Tran anh và Pico

Như thế nào là PR. Tớ đang dựa cột mà nghe đây

nopromises8x
16-07-2010, 14:27
Không biết bạn "vinhltseo" có ý kiến phản đối j ko.
Đơn giản là minh đanh muốn cung cấp cho bạn nào có nhu cầu về dịch vun SEO 1 giải pháp tối ưu và thuận tiện cho cá nhân đó.
Rất mong ý kiến đóng góp và phản hồi.
Thank!

Nói như bạn là không được rồi.Mọi người đang thảo luận bạn lại PR cho công ty mình.Hơi lạc đề

linhkienit
16-07-2010, 15:23
với thương hiệu của Trân Anh và Pico mà việc search kết quả như hiện này theo mình là ko có gì phải bàn. Ko muốn nói là kém so với thực tế đáng lẽ phải đạt được.

dolysheep
16-07-2010, 16:31
với thương hiệu của Trân Anh và Pico mà việc search kết quả như hiện này theo mình là ko có gì phải bàn. Ko muốn nói là kém so với thực tế đáng lẽ phải đạt được.

Xin lỗi bác linhkienit! Nhưng bác nói như đúng rồi.
Thương hiệu của Nguyễn Kim, Topcare, HC bên điện máy thì Pico cũng không hơn là bao nhiêu. Chưa kể đến Mediamart, Việt Long ...
Bên IT nhà bác thì Phúc Anh, Mai Hoàng, Ben, Gia Long, Phong Vũ ... Trần anh cũng chẳng hơn gì nhiều.

Nếu bác là dân SEO thì chắc cũng biết sử dụng Google Ad planer Vào đó mà so sánh sự liên quan trọng lượng thương hiệu theo cách tính của GG.

Chém thì cũng phải đúng chỗ chứ. Muốn trở thành cao thủ thì phải biết nhìn thấy cao thủ đã.

Quả tình là em mong thấy mặt bác nào SEO cho 1 trong 2 trang trên.

linhkienit
16-07-2010, 17:21
Thương hiệu của Nguyễn Kim, Topcare, HC bên điện máy thì Pico cũng không hơn là bao nhiêu. Chưa kể đến Mediamart, Việt Long ...
Bên IT nhà bác thì Phúc Anh, Mai Hoàng, Ben, Gia Long, Phong Vũ ... Trần anh cũng chẳng hơn gì nhiều.

Nếu bác là dân SEO thì chắc cũng biết sử dụng Google Ad planer Vào đó mà so sánh sự liên quan trọng lượng thương hiệu theo cách tính của GG.

Chém thì cũng phải đúng chỗ chứ. Muốn trở thành cao thủ thì phải biết nhìn thấy cao thủ đã.

Hix bác chủ xị làm gì mà phản ứng ghê thế. Cứ như là bác phụ trách seo cho một trong hai em này thì phải. Nếu có chỗ nào ko đúng thì các bác bỏ qua nhé. Em ko phải dân Seo, em cũng ko mong thành cao thủ :-p

cvd
16-07-2010, 19:06

Thì có thuơng hiệu mà biết SEO tốt thì dễ lên thứ hạn cao. Hơn nữa Site của Trần Anh, Pico có PR tuơng đối cao

Bác thử làm Seo cho site của công ty nào có thuơng hiệu lớn, site pr lớn thì sẽ rõ thôi.

vantantr
16-07-2010, 20:37
Chú em này nhảm nhí nhỉ. Tui hỏi tại sao phải 2 trang đó thì nhảy tưng tưng lên nói xấu bên Chợ Lớn.

Nói thiệt bên Chợ Lớn không hề làm gì đến SEO. chỉ có đi quảng cáo báo và lâu lâu quảng cáo trên 24h khi có chương trình khuyến mãi thôi.

Nếu coi thì dễ dàng có thể thấy bên Chợ Lớn, keyword ghi chung chung cho tất cả các page, và description ghi tiếng Anh không. Nên chú so sánh thế thì nói làm gì nữa. 1 bên có làm SEO và 1 bên không thì so sánh làm cái gì.

Còn cái vụ tui đặt dưới chữ ký là chữ ký để không, nên đặt lên thôi. Chứ tui không có liên quan gì đế quản trị web bên Chợ Lớn (làm bộ phận khác).

Nếu thích 2 cty đó thì nộp đơn vô là lao công bên đó rồi vô gặp mấy chú SEO trong đó để hy vọng được chỉ "vài chiêu" đi :w00t:

Còn muốn học về SEO thì nên coi thằng vatgia kìa. Từ khóa nào gần như nó cũng bao hết.
Có cần tui liên lạc vatgia giùm cho chú em để chú hỏi họ không. bên Chợ Lớn cũng có 1 gian hàng trên đó và có làm ăn với họ. biết đâu xin cho chú 1 chân lao công bên đó để chú được họ chỉ giáo.

Muốn học hỏi thì đừng có nói cái giọng cha chú như thế nha chú. Còn chú muốn tự sướng thì đi chổ khác mà chơi giùm.

Hỏi rồi nhưng họ nói không biết. Ặc!

Nói thật là em thấy họ có gì đó bí ẩn chứ không thấy chơi cái trò đặt Link dưới chữ ký.
Nếu tính về hiệu quả SEO của PICO so với Chợ Lớn nhà bác thì Pico ăn đứt là cái chắc. Cùng là bán lẻ điện máy đấy nhé.
Còn như dienmaycholon.com của bác thì có nguyên quả tên miền lợi thế rồi. Ngoài từ "dien may" chẳng được từ nào khác. Thử từ này đi http://www.google.com.vn/search?hl=vi&q=tu+lanh+toshiba&meta=&aq=1&aqi=g10&aql=&oq=tu+lanh&gs_rfai=
Cả 2 thằng đó đều nằm top 10. Nhiều và còn nhiều từ khác nữa

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

TÊN MIỀN
picoplaza.com.vn

Ngày đăng ký: 2006-10-12 16:20:44.0
Ngày kích hoạt : 12-10-2006
Ngày hết hạn : 12-10-2010
Tên đơn vị chủ quản : Công ty Cổ phần Pico
Tên giao dịch : ELECTRIC GOODS AGENT JOINT STOCK COMPANY
Hiện đang đăng ký duy trì tại: Trung tâm Dịch vụ giá trị gia tăng (VDC Online)
Máy chủ DNS chuyển giao: + hcm-server1.vnn.vn
+ vdc-hn01.vnn.vn

TÊN MIỀN
dienmaycholon.vn

Ngày đăng ký: 2007-03-28 15:52:08.0
Ngày kích hoạt : 28-03-2007
Ngày hết hạn : 28-03-2011
Tên đơn vị chủ quản : Công ty TNHH Cao Phong
Tên giao dịch : Công ty TNHH Cao Phong
Hiện đang đăng ký duy trì tại: Trung tâm Điện toán Truyền số liệu Khu vực II (VDC2)
Máy chủ DNS chuyển giao: + dns15.fpt.vn
+ dns16.fpt.vn

Không biết bên pico thế nào. Nhưng bên dienmaycholon.vn thì phòng kinh doanh online chỉ mới ra được 7 tháng thôi nha. Trước đo website chỉ làm kiểng.

Đọc bấy nhiêu thôi thì chú hiểu so sánh của chú khập khiễng thế nào nha.

Chú em chắc đang muốn vô làm 1 trong 2 cty trên nên lên đây nịnh bợ để cho dễ vô hả?

không dây
16-07-2010, 20:54
Sao không tìm các SEOer của vật giá mà học :D

hungknorton
16-07-2010, 21:06
Hôm nay nghiên cứ SEO thấy hay phết, một ngành nghê trong tương lai ;))

Henry.Nguyen
16-07-2010, 21:18
Thấy bên đó chỉ được Onpage SEO cũng tạm chứ có gì ghê gớm lắm đâu nhỉ?
Nếu nể thì phải là mấy bác SEO cho VietNamEarline với mảng du lịch!

vatphamphongthuy
16-07-2010, 21:25
Sao mà không khí ngột ngạt thế nhỉ, anh chị em lên đây là để học hỏi lẫn nhau thôi mà :D

beck007.com
16-07-2010, 21:30
mà bác kiếm mấy bác ấy có việc gì không thế, về mảng này em thấy mấy công ty không quan tâm lám thì phải

thuvienweb
16-07-2010, 21:53
Mình thấy vatgia seo mới khủng :(. Thứ 2 này có buổi talk show của A Điệp. mình phải đến học hỏi chút :D

linhkienit
16-07-2010, 21:54
Nghe giọng bác chủ thớt như là người của Trần anh hay Pico thì phải. Em mới động đến mà bác đã nhẩy tưng tưng lên.

Phân bua với bác một chút cho cụ thể:
Ví dụ site trần Anh, ai cũng biết là Trần Anh trong mảng IT thì thương hiệu của họ ntn rồi nhé.
Giờ em search với từ khóa " sony vaio z series"
kết quả http://www.google.com.vn/search?q=sony+vaio+z+series&hl=vi&client=firefox-a&rls=org.mozilla:en-US:official&prmd=is&ei=cnBATJ2DI5CavAOyzd3aDA&start=0&sa=N
=> không thấy ông Trần Anh đâu cả, mà top 1 vẫn là ông " vật vã dot cơm"

chắc có người hỏi em là tại sao em lại lấy ví dụ từ này " sony vaio z series" không phải em cố tình tìm từ khó mà chơi ông Trần Anh đâu nhé.
vì đơn giản máy sony vaio dòng z với chip i7 thì sony mới ra đời năm 2010 có nghĩa là nó rất mới. và ông Trần Anh cũng mới nhập về và mới đăng lên website. Vào mục laptop chọn xem theo mới nhất thì biết ngay.
vấn đề seo của Trần Anh đang mắc một lỗi về vấn đề update sản phẩm mới. còn tại sao và khắc phục ntn thì có lẽ ta ko bàn ở đây nhỉ?

Chút ý kiến nếu có chỗ nào ko phải các bác chém nhẹ cho.
Còn nếu bác chủ thớt thích làm seo thì có gì trao đổi thêm, đừng chém linh tinh sang cả chợ lớn hay cái gì gì khổ thân người ko liên quan.

@vantantr bác xem có mối nào quen bên vật vã ko giới thiệu cho chủ xị nhé :d

Chúc bác khỏe!

Mohamet
16-07-2010, 23:12
mình nghĩ chủ yếu họ dùng kỹ thuật SEO "mồm miệng" :D

dolysheep
17-07-2010, 08:34
Thì có thuơng hiệu mà biết SEO tốt thì dễ lên thứ hạn cao. Hơn nữa Site của Trần Anh, Pico có PR tuơng đối cao
Bác thử làm Seo cho site của công ty nào có thuơng hiệu lớn, site pr lớn thì sẽ rõ thôi.
Theo dõi cả quá trình của Pico tôi thấy Pico có pr cao gần đây thôi.
Nếu site bán lẻ mà có PR như Pico cũng không thiếu.

Hix bác chủ xị làm gì mà phản ứng ghê thế. Cứ như là bác phụ trách seo cho một trong hai em này thì phải. Nếu có chỗ nào ko đúng thì các bác bỏ qua nhé. Em ko phải dân Seo, em cũng ko mong thành cao thủ :-p
Phản ứng gì. Mấy ông buôn bán IT tôi lạ gì. Chém như đúng rồi. Xin lỗi bạn, tôi cầu tài chứ không cầu Chém.

Sao không tìm các SEOer của vật giá mà học :D

Mình thấy vatgia seo mới khủng :(. Thứ 2 này có buổi talk show của A Điệp. mình phải đến học hỏi chút :D

Công nhận là SEO Vật Giá phê thật. Nhưng với điều kiện nội dung hạn chế nhiều mặt. Công ty mình không đú được với VG. Biết mình biết người mới là học hỏi.

mà bác kiếm mấy bác ấy có việc gì không thế, về mảng này em thấy mấy công ty không quan tâm lám thì phải

Đa phần các công ty bán lẻ đều không quan tâm đến lĩnh vực này. Tôi cũng ngờ ngợ là PIco hay TA cũng không có định hướng SEO đâu. Nếu có thì đã lên tiếng. Công ty tôi bắt đầu giao cho tôi tìm hiểu mảng này. Vậy nên hỏi thôi!

@ALL Chắc là tôi đã có câu trả lời. Cảm ơn vì tất cả những gì các thành viên đã trao đổi. Hẹn gặp lại trong 1 chủ đề khác!
Chúc thành công!

luckyluck
17-07-2010, 08:55
Quan trọng là SEO từ trong trứng.
Các bạn hãy nhớ SEO on Page là điều không thể thiếu.

Bạn SEO từ "vietnam travel" lên được giỏi thật, bạn có thể chia sẻ chút kinh nghiệm chiến đấu với từ đó.

Mình xem sơ qua thì thấy website trananh va picoplaza có tôi uu onpage nhưng chưa tốt lấm, vẩn còn lỗi cơ bản.

hiendaihoa5
17-07-2010, 09:22
Trong các công ty làm SEO, mình phục nhất vatgia.com, không biết có bác nào làm trong vật giá ko, vào chia sẻ ít kinh nghiệm nhỉ?Hì

cvd
17-07-2010, 12:02
Thấy cũng bình thường tùy theo kết quả bạn search thôi. Đều quan trọng trong này cũng có người nói rồi

Ví dụ search với từ khóa toshiba l510 thì pico, tran anh cũng chỉ đúng cuối trang mà thôi

http://www.google.com.vn/#hl=vi&source=hp&q=toshiba+l510&aq=f&aqi=g10&aql=&oq=&gs_rfai=CLi61-ThBTMKkCYv8jQPCjsj3DQAAAKoEBU_QMOdt&gs_upl=3376%2C222%2C13%2C9%2C330%2C678%2C3%3A7%2C0 %2C3&fp=1541e7aaa7fd0450

namhoang
18-07-2010, 11:52
Đa phần các công ty bán lẻ đều không quan tâm đến lĩnh vực này. Tôi cũng ngờ ngợ là PIco hay TA cũng không có định hướng SEO đâu. Nếu có thì đã lên tiếng. Công ty tôi bắt đầu giao cho tôi tìm hiểu mảng này. Vậy nên hỏi thôi!

@ALL Chắc là tôi đã có câu trả lời. Cảm ơn vì tất cả những gì các thành viên đã trao đổi. Hẹn gặp lại trong 1 chủ đề khác!
Chúc thành công!

Đã PM vào nick vài điều cần trao đổi ròi nhé! Lần sau đừng lên đây văng bừa kẻo "Rất đông" và sẽ bị chém không thương tiếc đâu!

@all không phải em nhé. Chỉ PM cho chủ thớt thông tin chủ thớt hỏi thôi. Làm ơn đừng chém.

ittuananh
18-07-2010, 16:04
SEO hay sao không lên TOP 1 vật Vatgia.com xuống nhỉ. Bác qua hỏi Vatgia cho lẹ :))

AkuVn
18-07-2010, 23:33
Hình như tác giả là HuraSoft thì phải vì thấy trong phần khách hàng tiêu biểu có Pico Plaza nhưng không thấy Trần Anh!
Không biết HuraSoft chỉ thiết kế web cho Pico hay thực hiện SEO luôn!

dolysheep
22-07-2010, 14:02

Bác Huy Manh nhé. Anh ý bảo em là. Hãy để ý: Nhanh thì 2 tháng, chậm thì 6 tháng, bác sẽ thấy Pico hoặc TA lên top với 2 từ khóa này (Ít ra là top 10, ít nhất là 1 trong 2 từ).
Thực ra để SEO 2 từ khóa này anh ấy phải hy sinh Traffic ở một số từ khóa mới khác. So về lượng truy cập thì 2 từ khóa này cũng chỉ tầm tầm. Nhưng anh ấy hứa sẽ biểu diễn cho em xem chơi rồi.

zinaki
22-07-2010, 15:31
heading tag 1 đống thế kia, hỏi sao k top

dolysheep
22-07-2010, 16:43

Cứ vậy thôi là được ạ bác!

cunlinh007
01-09-2010, 10:02
Ừ. Lại PR cho 2 thằng này :( Nản

dolysheep
01-09-2010, 13:55
Công nhận mấy bác seo cao thủ thật. pro gê quá. học hỏi. seo từ khóa "xe may" có lên nổi top ko bác ơi
Xin lỗi bác có biết đọc tiếng Việt không? Em thấy có những người đáng để học hỏi thật chứ không giống cái kiểu đá xiên thế này. Đọc kỹ cả topic và đừng tỏ ra nguy hiểm đi bác.

Ừ. Lại PR cho 2 thằng này :( Nản

Bó tay! Hỏi lại Cún: PR là gì?

ngockhueonline
01-09-2010, 22:41
hớ, PR đọc tiếng anh là Pi A, tức là chơi bi da, hay còn gọi là billiard...
đùa thôi, các bác cứ vật giá với vật giả, câu trả lời cho chủ topic là có biết anh/chị/em nào SEO cho TA và PICO gi đó ko, yes/no ấy mà.
em xin giả nhời: em không biết và đi ra heheh(xin đừng chém em, huề vốn)

tomti
01-09-2010, 23:27
SEO miễn sao lên top là ok, lại còn kén kiểu SEO, ko biết có bao nhiêu kiểu nhỉ, theo mình thì chỉ có bao nhiêu thủ thuật thôi :D

rongvanggroup.vn
03-09-2010, 08:44
Mình cũng đang nghiên cứu về SEO cho website c.ty rất mong được trao đổi học hỏi.

c_c
03-09-2010, 11:09
Content is King, site nào được Google index cao tất sẽ lên!
Liệu điều này có đúng không? Nếu đúng thì chắc là các bác SEO nhà ta chắc sẽ thất nghiệp mất thôi!

nguyenhuong_apl
03-09-2010, 11:21
chủ thread có thông tin SEOer của TranAnh rùi thì pm em với nha ;)

Cảm ơn trước!

freemind
12-09-2010, 00:59
Lạ nhỉ, 2 trang này đâu có SEO tốt nhất vè lĩnh vực này đâu?

tvvt
12-09-2010, 08:40
Lại câu kéo view Marketing cho Trần Anh vốn nhiều ai iếng??? :D

bep360
11-10-2010, 23:22
Mấy bác ấy chắc đẳng cấp cao hơn nên hok vào đây chơi đâu. Em làm đang học làm SEO bác nào hảo tâm mong chỉ giáo cho em

mrphantuan
12-10-2010, 00:15
Mấy bác ấy chắc đẳng cấp cao hơn nên hok vào đây chơi đâu. Em làm đang học làm SEO bác nào hảo tâm mong chỉ giáo cho em

Đẳng cấp?????? chẳng qua là các bác ấy không lên tiếng thôi!

gacon.lonton
12-10-2010, 01:16
hờ :(
đọc cái title cứ ngẫm ông chủ thớt đang google chính ổng :hi'hi':

loithitham
12-10-2010, 03:31
Chuẩn ............lol

vatphamphongthuy
12-10-2010, 03:49
Lạ nhỉ, 2 trang này đâu có SEO tốt nhất vè lĩnh vực này đâu?

Lướt lại từ page đầu đến giờ thì hình như chủ thớt có liên quan đến 2 thương hiệu trên thì phải, nghi ngờ thật :D

hantamphach13
31-10-2010, 09:50
Pico hiện tại không làm Seo thì phải hoặc là thuê dịch vụ với 1 vài từ khóa chính của bên nào đó thui ! Tìm google thì rõ các bác ah
Em theo dõi thấy mới rớt 1 số từ hoặc có sự cố gì đó

KnightHV
31-10-2010, 14:14
Pico hiện tại không làm Seo thì phải hoặc là thuê dịch vụ với 1 vài từ khóa chính của bên nào đó thui ! Tìm google thì rõ các bác ah
Em theo dõi thấy mới rớt 1 số từ hoặc có sự cố gì đó

Trước bên ấy xài 2 domain là bicoplaza.com.vn và bico.vn. Hôm rồi, nhân sự kiện đổi logo, các bạn ấy chuyển sang sử dụng domain bico.com.vn nhưng toàn bộ link được index trên GG từ bicoplaza.com.vn không được 301 sang bico.com.vn. Đó là lý do mất index đấy ạ. Đó là nguyên nhân của sự cố :D.

maytinhbang.com
31-10-2010, 17:13
Trần Anh không bán máy tính bảng các loại nhỉ?

namhoang
31-10-2010, 21:23
Trước bên ấy xài 2 domain là bicoplaza.com.vn và bico.vn. Hôm rồi, nhân sự kiện đổi logo, các bạn ấy chuyển sang sử dụng domain bico.com.vn nhưng toàn bộ link được index trên GG từ bicoplaza.com.vn không được 301 sang bico.com.vn. Đó là lý do mất index đấy ạ. Đó là nguyên nhân của sự cố :D.

Chính xác!
Quả này mới thấy trình Seo Bico lởm hết biết. Có cái chuyển tên miền không biết chuyển để phí bao nhiêu công sức.

Đánh giá thấp rồi.

Ông Trần Anh đợt này cũng lởm. Thay cái giao diện mới, từ khóa tụt một lượt. Kiểm tra thấy code HTML quá ư cẩu thả.

ecojsc
31-10-2010, 21:30
có thể họ không có nhân viên SEO nhưng họ có những cái mà ít site khác có được
1. web được tối ưu hóa cho thân thiện với g rồi, như url, thẻ meta, body text
2. thông tin về sản phẩm của họ đa dạng trên web, nhiều thông tin hữu ích
3. thương hiệu - người dùng chỉ tìm đúng site này để click vào khi search trên g là 1 lợi thế, riêng cái này quyết định đến 80% rồi
4. truyền thông media - họ thường xuyên viết bài trên các báo điện tử lớn, quảng cáo trực tuyến (http://www.vietnamtradefair.com/qc.htm), chương trình khuyến mãi, giảm giá, ...
5. chất lương sản phẩm, dịch vụ hậu mãi, bảo hành, và đặc biệt là giá cả trên site làm người vào trang web lưu lại nhiều hơn, quay lại để check giá, và gửi request đặt hàng, ... đó là những cái google rất thích

dolysheep
27-04-2011, 10:16
http://www.google.com.vn/#hl=vi&source=hp&biw=1366&bih=548&q=may+tinh+xach+tay&aq=0&aqi=g10&aql=&oq=may&fp=f76c47912f733cbc

azlazco
27-04-2011, 11:18
Những site như trananh.vn pico thì làm 1 cái code tối ưu tốt như trananh.vn giờ đánh giá là chuẩn ;) hehee là lên thôi :D tất nhiên vẫn phải làm nhưng mà nó có lượng visit khủng thì nhàn hi*** !

Ricky1990
27-04-2011, 22:40
Mình nghĩ là bản thân 2 siêu thị này đều là những "Ông Lớn" sẵn rồi , người dùng thậm chí chả cần search trên Google mà cứ gõ trực tiếp cái domain vào ...traffic thì đều đặn luôn...Hàng mới về là cũng xuất ra từ đấy , đương nhiên là dễ lên TOP rồi .

chinhphucgiacmo
28-04-2011, 08:34
Lại câu kéo view Marketing cho Trần Anh vốn nhiều ai iếng??? :D

nghe cũng có lý hi hi ,Dù sao thì nó cũng chúc bác chủ topic thành công..

qtct199
12-06-2011, 15:01
nhiều ngừoi truy cập, với lại 2 web này có link on cũng tốt, site thân thiện.. con người SEO là người liên quan đến website đó.. mình đoán vậy

bachvantin
22-06-2013, 14:55
Trước bên Pico và Trần Anh có mời em SEO nhưng họ trả lương ít quá tháng có vài k $ nên cũng ái ngại hic... thiện tai.

ewayvn
22-06-2013, 15:15
Mình đang làm đây, có vấn đề gì không bạn.

nguyenhaanh_us
22-06-2013, 22:45
Mình SEO cho hai trang đó, ngoài ra còn SEO TOP 1 và chạy adword TOP 1 từ khóa "google adwords" cho trang google luôn đó, có cần hỏi gì thêm không? he he

letuong89
25-06-2013, 00:10
hihi, các bác đó liệu có trong này không mà hỏi

ecojsc
25-06-2013, 08:04
Phần lớn do thương hiệu của họ thành công, vì mình khi tìm sản phẩm của họ thì cứ phải thấy cái tên miền pico.com.vn gì đó thì mới bấm vào, chính vì thế họ chẳng cần SEO, nhưng lại là SEO rất tốt ở chỗ đó