PDA

View Full Version : sever của zing

yxahunyxmgkd
13-01-2009, 18:19
hôm nay vào thử trang zing thấy nó hoành tráng thật, quá nhiều thứ, không biết nó có đến 100 cái server không nhỉ?

luanth
13-01-2009, 22:59
Theo thông tin nội bộ từ VinaGame đưa ra, đang có tất cả 793 cái server để đáp ứng tất cả các nhu cầu về nhạc mp3 [nhạc mới nhạc cũ gì Zing cũng chép lên đầy hết, luôn nghe mượt mà mọi lúc mọi nơi!], video [xem phim vi vu suốt cả ngày], photo [cho các site upload hình, sử dụng image bandwidth vô tư thoải mái], chat [vừa chat, vừa cam, vừa down phim, down nhạc], game server, blog...

Obama Binladen
13-01-2009, 23:04
Tiền của tụi "Tư bản ngu" nó đổ vào để rửa cho sạch chứ có phải tiền nhà nó đâu mà ngại "đầu tư" nhỉ?

luanth
13-01-2009, 23:11
Tiền của tụi "Tư bản ngu" nó đổ vào để rửa cho sạch chứ có phải tiền nhà nó đâu mà ngại "đầu tư" nhỉ?

Tôi thấy VNG rất biết đầu tư cho tương lai, không "ngu" đâu. Zing đang thu hút rất nhiều teen Việt Nam, những người chủ tương lai của đất nước. Theo thời gian, Zing sẽ có được 1 thế hệ của riêng mình!

Obama Binladen
13-01-2009, 23:15
Tôi thấy VNG rất biết đầu tư cho tương lai, không "ngu" đâu. Zing đang thu hút rất nhiều teen Việt Nam, những người chủ tương lai của đất nước. Theo thời gian, Zing sẽ có được 1 thế hệ của riêng mình!
Đúng rồi, và chỉ có những "thế hệ nhố nhăng" mới sử dụng các DV đó thôi.

Thử hỏi hết những người "tử tế" trên forum này, có mấy ai dùng? có mấy ai ưa cái kiểu cung cấp các dịch vụ phản cảm ấy?

Sorry lạc đề, dừng ở đây nha!

U23_VN
13-01-2009, 23:23
hy vọng cái thế hệ và Zing đang chăm lo bằng nhạc nhít, chat chit, hotboy, hotgirl sẽ kiếm ĐỰOC tiền mà nuôi Zing, chứ đừng lấy tiền của ông bà cha mẹ tụi nói, mà cái thế hệ ông bà cha mẹ nó (phần lớn là quan to mặt bự) có nhiều tiền do cướp bóc làm luật của dân nghèo đấy bác

umihira
13-01-2009, 23:45
Toàn cái bọn teen nhố nhăng, thích ra vẻ phô trương thôi( Bây giờ thấy chúng nó viết blog hay cm giả tạo sao đó, cái kiểu sến lụa đó mà khi gặp ở ngoài đời là khác hoàn toàn... nhìn giả tạo lắm) .Chứ nếu tỉnh táo và có chút trí khôn cũng nhận ra cách nó "đào mỏ", cách đối xử với khách hàng, cách làm việc v.v.v (khỏi kể chắc các bác đã trãi nghiệm qua cũng đã biết)
Nói về "tụi nhỏ" như vậy sao thấy mình già quá... vì mình cũng đang độ tuổi sắp hết teen :|

Câu đầu của bác thì em đồng ý, cũng đúng một chút cho câu sau... nhưng nói "ng` chủ tương lai của đất nc..." thì hơi quá... vì khi đã trưởng thành chín chắn thì chả ai tiếp tục ba cái trò nhố nhăng như thế nữa đâu. Zing hiện giờ chỉ nắm đc 1 thế hệ của riêng họ... nhưng đó có thể là những thành phần tạp nham... ai cần?

celeron
13-01-2009, 23:52
thế nào là nhố nhăng???

Zas
13-01-2009, 23:52
Đúng rồi, và chỉ có những "thế hệ nhố nhăng" mới sử dụng các DV đó thôi.

Thử hỏi hết những người "tử tế" trên forum này, có mấy ai dùng? có mấy ai ưa cái kiểu cung cấp các dịch vụ phản cảm ấy?

Sorry lạc đề, dừng ở đây nha!

Tuy không ý kiến nhưng em hoàn toàn đồng ý với ý kiến này!
Bản thân em có một diễn đàn cũng toàn teens cả, nhưng chưa bao giờ em cho phép những nội dung phong cách không ra phong cách, lố chẳng thành lố như vậy

Còn chuyện hơn 700 con server thì lol không đến cái mức tưởng tượng này đâu các bác ạ

umihira
14-01-2009, 00:01
Tuy không ý kiến nhưng em hoàn toàn đồng ý với ý kiến này!
Bản thân em có một diễn đàn cũng toàn teens cả, nhưng chưa bao giờ em cho phép những nội dung phong cách không ra phong cách, lố chẳng thành lố như vậy

Còn chuyện hơn 700 con server thì lol không đến cái mức tưởng tượng này đâu các bác ạ

có lẽ là mấy con PC cùi cùi rồi gom góp lại gọi là server như kiểu ở VN chúng mình í :D
mấy cái đó tiếng anh gọi là gì nhỉ? hình như clone server à?

Zas
14-01-2009, 00:09
Có lẽ thế nếu không phải bác và em đang nói theo một cách dí dỏm :D

luanth
14-01-2009, 12:25
Toàn cái bọn teen nhố nhăng, thích ra vẻ phô trương thôi( Bây giờ thấy chúng nó viết blog hay cm giả tạo sao đó, cái kiểu sến lụa đó mà khi gặp ở ngoài đời là khác hoàn toàn... nhìn giả tạo lắm) .Chứ nếu tỉnh táo và có chút trí khôn cũng nhận ra cách nó "đào mỏ", cách đối xử với khách hàng, cách làm việc v.v.v (khỏi kể chắc các bác đã trãi nghiệm qua cũng đã biết)
Nói về "tụi nhỏ" như vậy sao thấy mình già quá... vì mình cũng đang độ tuổi sắp hết teen

Zing nhắm vào teen mà, bạn mãn teen rồi, không thích nó cũng không sao đâu. Đầu tư vào teen, teen nó thích dần rồi thì sẽ hình thành thói quen. Sau này cứ sản phẩm của Zing là tụi nó sẽ có tâm lý thích hơn. Còn rừng thì lo gì không có củi để đốt.

Giống như Yahoo 360 vậy. Nó là cái blog dỡ nhất trong các loại blog hiện giờ, giờ Yahoo nó không đầu tư, bỏ lăn lóc, hăm he dẹp tiệm mấy lần, mà người dùng vẫn cứ đeo theo không chịu bỏ. Vì nó đã ăn sâu vào thói quen của mọi người từ những ngày đầu Internet vào VN rồi.

Giống như ddth vậy nè. Nhiều khi vô bị ném đá từa lưa, bực bội, mà vẫn cứ vào. Xài quen rồi!

Zing cũng vậy, nó có khúc... à... phân khúc riêng của nó!

caonho
15-01-2009, 09:00
Zing cũng vậy, nó có khúc... à... phân khúc riêng của nó!

Đúng rồi, nó cũng đang góp phần làm thay đổi đạo đức và lối sống của 1 tầng lớp chỉ biết sống với GO và những trò nhố nhăng khi mà những lứa tuổi teen đó chưa có khả năng đề kháng với sự băng hoại đạo đức đó. Nó sẽ góp phần hình thành nên 1 xã hội kiểu mơ mộng vớ vẩn, show hàng, x.x.x, GO cho lớp kế thừa của VN. Nhìn bề ngoài có vẻ High tech nhưng đầu óc chúng nó là 1 con số đẹp "0". Rồi tự nhiên lòi ra 1 lớp giai cấp online mới của xã hội kô làm ra vật chất mà là mối hiểm họa của xã hội. Nhưng tiền và chính sách ngu dân vẫn trên hết với bọn Zing - Tàu này mà VNG là bọn tiếp tay.

bogiayeu
16-01-2009, 12:54
vậy giờ làm gì để hơn zing ?

Zas
16-01-2009, 21:42
FPT và zing cặp bồ với nhau à bác hoituso ? lol
Em nghĩ sẽ có ngày em viết được con con virus Kavo2 , sẽ tác oai tác quái để ko ai vào đc zing chat và tất cả các game của zing, đỡ ae ngồi đây vừa buôn vừa buồn vừa tức :D

Obama Binladen
16-01-2009, 22:46
Em nghĩ sẽ có ngày em viết được con con virus Kavo2 , sẽ tác oai tác quái để ko ai vào đc zing chat và tất cả các game của zing, đỡ ae ngồi đây vừa buôn vừa buồn vừa tức :D
Toàn thể anh em hưởng ứng và chúc bác thành công!

Gradius
18-01-2009, 23:12

Bác à, FPT cũng đang có game giết online gì đó, nào là thiên long bát bộ hay gì đó. nhiều ra phết. Bác bảo Zing làm hư thế hệ; chẳng qua là muốn nói tránh FPT, nên bác Hinh bênh là phải rùi, phải không bác Hinh? Hehe...
Bác viết con Kavo2 thì em cũng sẽ ủng hộ bác hết mình, nhưng cẩn thận nghen bác. Hack bọn nó lại đụng đến công an or PC gì đó thì căng lắm.
Tụi Tàu sẽ cố giết hoặc làm cho một thế hệ của dân Việt mình trở thành ngu đần cho tụi nó dễ sai khiến. Một số người việt mình chỉ thấy cái ham lợi trước mắt mà tự giết chính mình. Chỉ thấy những điều nhảm nhí, vô bổ; vậy mà vẫn có hàng đống tụi teen ngồi đó suốt ngày... Chẳng biết VN mình 10 or 20 năm nữa sẽ ra sao với..."tầng lớp thừa kế" như thế! Ôi thôi! Nếu anh em ở đây sáng suốt thì.. No Game!

LogitechTM
18-01-2009, 23:25
hơn 700 con server nó chạy suốt ngày suốt đêm thì điện nó ngốn khủng khiếp
lại còn chi phí đặt server ,bảo trì bảo dưỡng ... nghĩ mà ghê hết người

Obama Binladen
18-01-2009, 23:35
Tiền của tư bản giãy chết nó đổ vào bác ợ.

Zas
18-01-2009, 23:45
Bác à, FPT cũng đang có game giết online gì đó, nào là thiên long bát bộ hay gì đó. nhiều ra phết. Bác bảo Zing làm hư thế hệ; chẳng qua là muốn nói tránh FPT, nên bác Hinh bênh là phải rùi, phải không bác Hinh? Hehe...
Bác viết con Kavo2 thì em cũng sẽ ủng hộ bác hết mình, nhưng cẩn thận nghen bác. Hack bọn nó lại đụng đến công an or PC gì đó thì căng lắm.
Tụi Tàu sẽ cố giết hoặc làm cho một thế hệ của dân Việt mình trở thành ngu đần cho tụi nó dễ sai khiến. Một số người việt mình chỉ thấy cái ham lợi trước mắt mà tự giết chính mình. Chỉ thấy những điều nhảm nhí, vô bổ; vậy mà vẫn có hàng đống tụi teen ngồi đó suốt ngày... Chẳng biết VN mình 10 or 20 năm nữa sẽ ra sao với..."tầng lớp thừa kế" như thế! Ôi thôi! Nếu anh em ở đây sáng suốt thì.. No Game!

Em nói là em nói vậy thôi, chứ em có biết con virus nó được luyện từ lò nào túi nào và hình thù nó ra làm sao đâu :(
Mà nói thật chứ có tôi luyện được con kavo2 đi chăng nữa thì em cũng mang em bán cho anh Lê hồng minh, chứ ngu gì em tung ra có bác quảng bác ấy mổ sẻ rồi có cớ để "NỔ" [ nói đến đây em lại nghĩ đến các bác cho rằng bác Quảng "Nổ" - em thì em chỉ nghĩ bác ấy nói phét "RÁCH TRỜI" thôi chứ làm gì nổ ] hay sao :D
Zing "có thể" là cái máy kiếm tiền của chinagame trong tương lai cho nên đụng chạm tới anh Minh thì chắc là sương máu ngay lol , nếu con kavo2 mà hành hạ giấc mơ "LẤY ĐỘC TRỊ ĐỘC cho tuổi Teen việt" của các bác ấy thì chắc là em còn nước ngồi ghế điện :)

metalscorpion
19-01-2009, 00:48
Thằng Zing thì nghe nhiều rồi. Nhưng kéo nhau sang đây để cãi nhau thì dẹp mẹ nó đi.

Zas
19-01-2009, 00:51
Thằng Zing thì nghe nhiều rồi. Nhưng kéo nhau sang đây để cãi nhau thì dẹp mẹ nó đi.

Cãi nhau? không hề, bọn em đang thảo luận đó bác

caonho
19-01-2009, 09:26
Dĩ hòa vi quý..mỗi nhà cung cấp có 1 cách kinh doanh khác nhau, và đưa nội dung đến với khách hàng khác nhau nên không thể nói cái nào hay hoặc cái nào kô tốt được..ăn thua là cách nhận thức và cảm nhận của mỗi người thôi...
Zing là một trang web lớn cho cộng đồng và họ có cách để thể hiện mình...

FPT khác gì zing. Cũng làm tay sai cho TQ, HQ đem mấy cái trò game chúng về thực thi chính sách ngu dân hóa dùm chúng nó.

HQ với văn hóa phim ảnh và game online
TQ với văn hóa kiếm hiệp, giờ thêm game online

2 bọn này đang thực thi chính sách ngu dân hóa Vietnam. Vậy mà cã lũ đi làm tay sai cho chúng. Đài truyền hình ngày đêm chiếu phim HQ, TQ và có cả 1 kênh game giới thiệu dùm bọn chúng. Diễn đàn thì nhố nhăng đến nỗi kô còn gì để nói mà chả ai buồn đẹp loạn còn tung hô chúng nó.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Để ngu dân hóa được 20 đến 30 triệu người VN thì 700 server đó nghĩa địa gì bác?

Zas
19-01-2009, 13:36
Để ngu dân hóa được 20 đến 30 triệu người VN thì 700 server đó nghĩa địa gì bác?

Em đoán là nghĩa địa cướp và hiếp với chổng [x] trước cái webcame máy ảnh thôi lol

fptsolutions.net
19-01-2009, 16:52
Vina game giàu quá!

TrungNN
0909845977
Y!H fptsolutions
nntrung@fpt.net
www.fptsolutions.net

luanth
21-01-2009, 21:31
Chài, mấy bác nói "ngu dân" gì đao to búa lớn thế. Không khéo lại bị ghép tội fan động, chống người anh em CS của VN.

Ra làm ăn thì họ cũng chạy theo lợi nhuận thôi, chứ chẳng phải để ngu dân gì đâu. Làm ăn đẹp đẽ cách mấy mà phá sản thì cũng đâu có ai khen đâu! Cũng không có ai cứu.

Doanh nghiệp có tiền, có nhiều tiền, vậy là thành công rồi.

Ví dụ bà Tư Hường, bao sô sự kiện HHHV của Việt Nam. Người ta khen bà nức nở là một người giàu chơi đẹp, và hầu như không có mấy báo đề cập tới việc bà hợp thức bao nhiêu hecta đất đẹp như mơ, bao nhiêu người bị cưỡng chế thành màn trời chiếu đất vì bà. Hào quang sẽ che mờ nhiều khuyết điểm! Đâu ai nghĩ phật có mụn hay không? :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mà tôi nghe đồn, không biết có thật không, rằng bác ViKhoa nhà mình cũng là người nhà của VinaGame, không biết có phải không.

Nếu phải là như vậy thì hy vọng các bác hạn chế ném đá vào Zing, mắc công bác ấy khó xử hoặc phải xử đẹp anh em thì không vui. :)