PDA

View Full Version : Không thể mở blog được???

trunganh6
19-09-2008, 17:02
Chẳng hỉu sao nữa, vao dc Ym nhung không thể nào vào blog dc. Dùng cách nào cũng không mở dc, mình cũng không thể down bất cứ cái j dù ở thể loại j hay ở trang web nào. Có phải may mình bị virus không, bạn nào bít chi hộ mình cái. Cảm ơn nhiều nhé!!!

lephuong0139
19-01-2009, 10:59
mình thì hơi khác bạn một chút, mình chỉ không vô được blog của mình thôi, khi đăng nhập thì vô được, nhưng chỉ dừng ở đó, mình không thể mở thêm bất cứ mục nào khac, mình nghĩ là do máy tính, vì mình mở ở máy tính khác thì bình thường. Hỏi mà không ai biết cả.hichic

ngondensang2007
19-01-2009, 11:07
Lỗi đường truyền thôi mà.Chuyện vặt với bò lốc lắc.Không xài IE ta đá FF hết FF lại chuyển phỏm sang IE
khi nào vào được thì thôi

usamaker.com
19-01-2009, 11:12
Bạn thử tắt modem rồi mở lại xem sao, đôi khi bị nghẽn cổ chai thôi!

lephuong0139
19-01-2009, 11:15
Mình nghĩ là lý do khác, bởi chuyện này xảy ra lâu rồi, mình cũng mở thử như ban nói nhiều lần nhưng không có kết quả, với lại cũng một đường truyền nhưng sao blog của bạn mình thì mở bình thường, còn của mình thì không? cố khi nào do máy mình bị hạn chế gì không?

ngondensang2007
19-01-2009, 11:19
Mình nghĩ là lý do khác, bởi chuyện này xảy ra lâu rồi, mình cũng mở thử như ban nói nhiều lần nhưng không có kết quả, với lại cũng một đường truyền nhưng sao blog của bạn mình thì mở bình thường, còn của mình thì không? cố khi nào do máy mình bị hạn chế gì không?

không đâu.thường là do đường truyền lúc nhanh lúc chậm và tùy vào server nữa ý mà.Tất nhiên nếu mạng mình kém quá thì khả năng lướt web nhất là bò lốc có thể bị hạn chế hơn.Nên chờ dịp khác đăng nhập lại.Thường là vài giây hoặc bạn có thể nhấn F5 để load lại trang web.Nhiều khi vào diễn đàn này cũng đơ đơ như vậy đó nếu số lượng người truy cập vào một lúc quá nhiều.