PDA

View Full Version : Có nên chuyển từ MegaStyle sang MegaME

Super Dragon
24-04-2008, 09:01
Chào các bác, thấy mọi người chửi fpt xôm tụ quá ^^. Em lỡ trót dính ẻm rồi nên bây giờ lên đây tham khảo các bác. Em đang xài Mega xì tin. Thông số trên modem
DSL Status: Connected
DSL Modulation Mode: MultiMode
DSL Path Mode: Interleaved
Downstream Rate: 2044 kbps
Upstream Rate: 508 kbps
Downstream Margin: 31 db
Upstream Margin: 14 db
Downstream Line Attenuation: 15 db
Upstream Line Attenuation: 2.5 db
Downstream Transmit Power: 0
Upstream Transmit Power: 0
Thông số ở speedtest.net
http://www.speedtest.net/result/263250708.png (http://www.speedtest.net)
Down thì khoảng 20-30KB gì ấy, nói chung ko bị dis thường xuyên với modem wifi linksys, nhưng thấy bác nào down 100KB/s ban ngày thì cứ gọi là rõ dãi ^^. Mỗi tháng ngốn khoảng 30GB (xài trọn gói không thì cạp đất).
Do nhu cầu về tốc độ, em có nên chuyển sang MegaME ko, phí chuyển khoảng 100k, mỗi tháng trọn gói là 375k (hơn xì tin 100k). Vấn đề là sau khi chuyển, tốc độ có nhanh lên hay ko? Sinh viên xài chung với nhóm bạn nên bỏ tiền ra cũng phải đág 1 tí.
Các bác cho xin tí lời khuyên. Hehe, ko thì phải cắm đầu tốn 300k (100 chuyển, 100 cước tháng đầu tét, xong 100 chuyen lai ) để kiểm nghiệm tốc độ thì tèo.
Cảm ơn các bác.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Oải, search một hồi ra bài của bác nham18

Thủ đoạn của FPT: các bác tưởng là thằng FPT nó ăn lời = tiền trọn gói à, các bác lầm to. Nguồn thu chính của nó là tiền Đăng ký DV + Chuyển DV + Phục hồi DV. Này nhé, sau 1 thời gian các bác cắt hợp đồng, nó sẽ tung ra 1 số gói DV mới + chiêu bài mới (ADSL 2+), tốc độ down thì very good. Thế là mọi người hùa nhau đăng ký. Đ/v các bác đăng ký mới trước mắt là nó thu được 1 khoản phí hoà mạng+tiền bán modem, cho dù nó free phí hoà mạng+modem thì các bác vẫn phải ứng trước tiền modem (đắt hơn giá trị thực của modem khá nhiều) và nó sẽ "trả dần" trong 1 năm. Sau đó dù mạng của chúng nó có cứt đái như thế nào các bác cũng ko dám cắt ví tiếc số tiền mình ứng ra. Đ/v các bác đã từng xài FPT khi nghe mọi người nói mấy gói mới của FPT xài ngon quá thì sẽ hoặc là chuyển gói DV hoặc là phục hồi DV. Các bác có để ý rằng phí Chuyển DV và phí Phục hồi DV của FPT rất đắt (330.000 vnđ) so với các ISP khác (đa số là Free). Mà công nhận đội ngũ support của FPT làm việc nhanh lẹ thật, mặc dù ko giải quyết được vấn đề cũng cứ gọi điện cho khách hàng để nghe "mắng vốn". Phải nói là họ đã được huấn luyện qua 1 khóa đào tạo kỹ năng "nghe chửi" rất chuyên nghiệp và đã đạt tới đẳng cấp "lỗ tai cây"

Mệt mỏi nhỉ, vậy nghĩa là đổi cũng như ko ^^. Vậy các bác có kiến nghị cho đổi qua isp nào ổn định hơn ko.
Cũng lên speedtest.net thống kê, được như vậy, theo thống kê này thì hóa ra fpt cũng cứng cựa.. Hehe, loạn nhỉ..

vatcom165
24-04-2008, 23:32
Bạn nên chuyển , chắc chắn chất lượng sẽ được cải thiện trông thấy .Nếu cần hỗ trợ thêm cứ email cho mình : tuanva@fpt.net hoăc yahoo : vatcom165

hetien
26-04-2008, 19:00
Chỉ có ấn tượng với các site local vietnam thôi, còn đường quốc tế thì vẫn thế vào ban ngày.

nguoikhonglo
26-04-2008, 20:10
Bạn nên chuyển , chắc chắn chất lượng sẽ được cải thiện trông thấy .Nếu cần hỗ trợ thêm cứ email cho mình : tuanva@fpt.net hoăc yahoo : vatcom165
có chắc k vậy bạn chứ mình hồi đó xài meganet với megastyle thấy tốc độ như nhau nên k biết chuyển qua megame có hơn gì k nữa :(

kaizvn
30-04-2008, 14:12
có bác nào FPT cho hỏi cái, em đang xài mega kotex xì tin mún đổi qua megayou đóng 110k thì em biết, nhưng tiền mỗi tháng vẫn là 280k trọn gói phải không các bác?

xdanze6
30-04-2008, 15:35
nên chuyển, tui xài MegaMe, thấy rất tốt & ổn định. Với điều kiện mình phải luôn thường xuyên kiểm tra tốc độ kết nối của modem.

BoTayConGaQuay
30-04-2008, 20:30
Tui mới chuyển từ Media Lết của SCTV qua MegaMe (trọn gói) của FPT, nói chung xài vài ngày vừa qua thì rất ok, vi vu (chỉ bị rớt mạng khi tui rút cáp :D), không biết sau này thế nào.

goku2004
01-05-2008, 15:52
Chào các bác, thấy mọi người chửi fpt xôm tụ quá ^^. Em lỡ trót dính ẻm rồi nên bây giờ lên đây tham khảo các bác. Em đang xài Mega xì tin. Thông số trên modem
DSL Status: Connected
DSL Modulation Mode: MultiMode
DSL Path Mode: Interleaved
Downstream Rate: 2044 kbps
Upstream Rate: 508 kbps
Downstream Margin: 31 db
Upstream Margin: 14 db
Downstream Line Attenuation: 15 db
Upstream Line Attenuation: 2.5 db
Downstream Transmit Power: 0
Upstream Transmit Power: 0
Thông số ở speedtest.net
http://www.speedtest.net/result/263250708.png (http://www.speedtest.net)
Down thì khoảng 20-30KB gì ấy, nói chung ko bị dis thường xuyên với modem wifi linksys, nhưng thấy bác nào down 100KB/s ban ngày thì cứ gọi là rõ dãi ^^. Mỗi tháng ngốn khoảng 30GB (xài trọn gói không thì cạp đất).
Do nhu cầu về tốc độ, em có nên chuyển sang MegaME ko, phí chuyển khoảng 100k, mỗi tháng trọn gói là 375k (hơn xì tin 100k). Vấn đề là sau khi chuyển, tốc độ có nhanh lên hay ko? Sinh viên xài chung với nhóm bạn nên bỏ tiền ra cũng phải đág 1 tí.
Các bác cho xin tí lời khuyên. Hehe, ko thì phải cắm đầu tốn 300k (100 chuyển, 100 cước tháng đầu tét, xong 100 chuyen lai ) để kiểm nghiệm tốc độ thì tèo.
Cảm ơn các bác.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Oải, search một hồi ra bài của bác nham18

Mệt mỏi nhỉ, vậy nghĩa là đổi cũng như ko ^^. Vậy các bác có kiến nghị cho đổi qua isp nào ổn định hơn ko.
Cũng lên speedtest.net thống kê, được như vậy, theo thống kê này thì hóa ra fpt cũng cứng cựa.. Hehe, loạn nhỉ..

ừh, chuyển đi rồi " nối tiếp nối tiếp sai lầm", bị lừa 1 lần thì hãy sáng mắt ra đi, nói chung không còn sự lựa chọn thì đành phải xài, chứ nghe lời quảng cáo của tụi nó thì chi có tốn thêm tiền đổi dịch vụ cho nó thôi.

tenkuu
01-05-2008, 21:14
Đang xài MegaME đây, ko có gì đặc biệt so với MegaStyle, gọi điện kêu nó sửa cũng ko giúp ít gì, đo tốc độ thì nhanh, lúc xài thì chậm rì.
ISP của Việtnam cái nào cũng chuối như cái đó, hy vọn rồi thất vọng thôi