PDA

View Full Version : cho minh hỏi nha

duonganhtuan0310
18-11-2007, 21:44
Tại sao máy tính của mình không mở được ổ đĩa. Bình thường mình kích đúp chuột hoặc kích chuột phải rồi ấn open và explore vẫn mở được nhưng mấy ngày hôm nay cứ kích vào 1 ổ nào đó thì nó lại hiện ra 1 cái bảng bắt mình chọn các chương trình để mở cùng và ở dưới nó có ô Brown là sao

phamhongle84
18-11-2007, 22:19
Bạn dịch hộ mình câu này nhé ,nó có chứa câu trả lời của khoảng gần 100 người đó
"SEACH IN FORUM"

blackcactus
18-11-2007, 22:19
1. Tools/folder options. chọn mở thuộc tính ẩn cho file (Show hiden files), bỏ chọn ở các dòng "hide extentions for known file types" và "hide protected operating system files (recommend)"
2. Nhấn vào View/explorer bar/ folder, có cái cửa sổ nhỏ hiện ra bên trái màn hình. bạn chọn vào ổ đĩa cần mở, xóa hết các file autorun.inf. rùi ra lại my computer, rename lại các ổ đĩa!

phamhongle84
18-11-2007, 22:23
1. Tools/folder options. chọn mở thuộc tính ẩn cho file (Show hiden files), bỏ chọn ở các dòng "hide extentions for known file types" và "hide protected operating system files (recommend)"
2. Nhấn vào View/explorer bar/ folder, có cái cửa sổ nhỏ hiện ra bên trái màn hình. bạn chọn vào ổ đĩa cần mở, xóa hết các file autorun.inf. rùi ra lại my computer, rename lại các ổ đĩa!

Cái này mà gặp mấy con tương tự như apro.com thì có mà làm trăm nghìn lần vẫn "nguyễn y vân"

blackcactus
18-11-2007, 22:26
Cái này mà gặp mấy con tương tự như apro.com thì có mà làm trăm nghìn lần vẫn "nguyễn y vân"

nói thiệt là mình chỉ biết cách này thôi! còn không nữa thì chỉ có cách format ổ đĩa! bạn có cách nào khác thì post lên cho mọi người học tập đi!

hovidu
19-11-2007, 09:42
Cài lại win đi, mất có 1 tiếng bọ, mà lại ngon ơ!!
keke

nguyen104119
19-11-2007, 10:01
nói như ông hovidu thì còn gì để bàn nữa.T_T.tội gì phai cài lai win cho mệt nhỡ mất dữ liệu nữa và rất phiền phức.như ông nói thì làm như tôi nhanh hơn nè.mở My Computer ra,nhấn vào Folder rồi chọn ổ mìh cần vào thì có ***x lần file autorun cung chẳng ảnh hưởng gì hết.Ai biết cách hay thì post or cho đường dẫn anh em học hỏi với nhé.Thx!

kobebryant
19-11-2007, 20:44
mình cũng đã 1 lần bị như vậy. Bạn bị virus rồi, diệt đc nhưng hậu quả thì vẫn còn. Mình search trên mạng có phần mềm tên là Flash_Disinfector.exe giải quyết cái này. Bạn thử search trên Google xem.

tái sinh
19-11-2007, 20:49
Cài lại win đi, mất có 1 tiếng bọ, mà lại ngon ơ!!
keke

cài win mà hết đc ah? bó tay, anh bạn đã thủa chưa? chắc chỉ bị ổ C chứ gì, còn ổ khác thì bất lực. đơn giản bnos nằm ở file autorun.inf
xóa hay sủa nó đi ( một vài con không cho làm thế) vậy nên điệt hết chùng đi nhé.
tên ổ đĩa :\autorun.inf
xem nó thế nào nhé