PDA

View Full Version : Ức chế với bọn NameCheap !

thuthuat-vnzet
25-04-2016, 10:23
Hôm nay mình không thể đăng nhập vào tk namecheap vì 1 lý do rất củ chuối đó là nó không gửi mã về điện thoại để mình xác nhận.
Live chat với nó 2 tiếng đồng hồ mà không giải quyết được vấn đề gì.

Đầu tiên nó bảo cung câp sđt, quốc gia, email đăng ký để nó kiểm tra. Ừ thì cung cấp, xong nó bảo là đang kiểm tra và lúc này bạn có thể tạm thời loại bỏ chức năng bảo mật 2 lớp đi. Mình đồng ý luôn, nhưng mọi chuyện không đơn giản như thế..

Nó đòi cung cấp thêm các thông tin khác "Please try searching for the email with the subject Namecheap.com Order Summary" và đại loại như là hóa đơn đã thanh toán cho Namecheap.

Mình bảo có thể thư đó trước đây đã gửi vào phần Spam nên có thể đã bị xóa rồi, mình mới chụp cho nó đoạn Live chat đã được gửi vào địa chỉ email mà mình đã đăng ký tài khoản namecheap, mục đích là để xác minh đó là email của mình. Nhưng nó vẫn không nghe, nằng nặc đòi đủ thứ thông tin. Đùa, ức chế vãi ***, cung cấp đầy đủ email, sđt, id tài khoản rồi còn nghi cái *** gì nữa. Mất mẹ nó hơn 2 tiếng buổi sáng không đăng nhập vào đc tài khoản, kỹ thuật loz gì 2 tiếng không khắc phục được cái lỗi gửi mã code và điện thoại, ức chế từ sáng đến giờ các bác ạ :(((

dung_la_chet
25-04-2016, 10:45
Còn 2 domain ở đó transfer out ko gửi code. Contact support cũng trả lời lằng nhằng kêu bỏ chức năng bảo vệ domain gì đó, mà mình thì ko đăng ký cái đó. Nó lại kêu đăng ký đi rồi cancel. Đăng ký hình như mấy vài $ để rồi cancel chỉ để get code transfer. Ảo diệu :crying: .

star215
25-04-2016, 11:02
bạn đổi số đt mạng khác đc ko?

thuthuat-vnzet
25-04-2016, 11:15
bạn đổi số đt mạng khác đc ko?

Có đăng nhập vào đc tài khoản đâu mà đổi được bạn.

haihasgnct
25-04-2016, 11:30
Dùng điện thoại xác mình 2 lớp thì tốt nhất các bác nên dùng Vina or Mobi

Bótay.com
25-04-2016, 12:03
Làm ăn thế này thì chết thật, mình có mấy cái ở đó :D

thuthuat-vnzet
25-04-2016, 12:07
Dùng điện thoại xác mình 2 lớp thì tốt nhất các bác nên dùng Vina or Mobi

Mình lại dùng của Viettel, mà từ sáng đến giờ chưa thấy fix xong, hài thật.

xinhlove.info
25-04-2016, 12:34
mình mấy hôm nay cũng ko nhận được code , sáng nay cũng tốn cả tiếng đồng hồ để nhờ sp gỡ xác mình 2 bước , cũng hỏi tùm la tùm lum rồi cuối cùng cũng chả được quái gì , giờ đành phải đợi khi nào đẹp trời nó sent code còn không thì coi như đống domain coi nhủ bỏ

Google Analytics
25-04-2016, 13:18
Dù sao nó cũng chỉ giúp bạn bảo vệ domain của bạn thôi mà. :) Tại anh tại ả cả thôi :)

funvn
25-04-2016, 13:35
Thử đặt ngược lại vấn đề, nếu mình chỉ cần show cho nó xem mình đăng nhập được vào cái email quản lý tên miền, rồi show số điện thoại đang có trong thông tin tài khoản mà nó cho mình login vô tài khoản thì bạn có dám để domain quan trọng ở đó nữa không ?

quick and snow
25-04-2016, 14:09
Mình cũng đã từng bị vậy, cách giải quyết khá đơn giản.
Chat với support của nó và cung cấp thông tin tài khoản namecheap, email, ID giao dịch gần nhất bất kỳ với namecheap của tài khoản đang ko vào đc. Support PIN.
Thế là nó unlock luôn :)

tinovietnam
25-04-2016, 15:07
Cung cấp cho nó đầy đủ support PIN, email, password login nếu cần, các domain trong account, .... :D

Mà mình cũng đang dùng bảo mật hai bước mà chưa bao giờ không nhận được tin nhắn cả. :D