PDA

View Full Version : Xin ý kiến về việc Có nên học CNTT ở FPT Polytechnic

seoplus01
24-07-2014, 22:05
Em thi Đại Học năm rồi, nhưng khả năng là trượt rồi ạ. Có người mách em đăng ký vào học tại trường Cao Đẳng FPT, em đang rất phân vân không biết có nên nộp hồ sơ vào học tại trường này không.?. Mọi người vào tư vấn giúp em với. Nhân tiện cho em hỏi về các nghành học, chi phí và chất lượng có tốt không ạ?.

Em cám ơn mọi người trước ạ :)

933211
26-07-2014, 03:38
Có tiền không ? Có thì cứ trường tư mà táng thôi.

funny9x
26-07-2014, 14:50
theo mình bạn nên đi học nghề thì hơn, làm it đâu có dễ tư duy khó lắm bạn không đủ trình độ thi đh thì khó mà có thể theo ngành it được.

dluong
27-07-2014, 16:04
Muốn theo ngành IT(Lập trình, quản trị mạng) thì điểm thi ĐH môn toán của bạn ít nhất phải từ 7,5(chứng tỏ bạn đam mê những con số trong toán học) trở lên còn nếu bạn thi dưới 7,5 thì nên chọn ngành khác mà học đi. Chúc bạn thành công trong việc chọn nghề

shopgiay
29-07-2014, 10:10
học ở trung tâm uy tín thì càng tốt mà bạn

smallstar123
18-08-2014, 16:34
theo mình bạn nên đi học nghề thì hơn, làm it đâu có dễ tư duy khó lắm bạn không đủ trình độ thi đh thì khó mà có thể theo ngành it được.

Ơ bạn ơi, FPT Polytechnic là CĐ nghề mà. Họ chỉ đào tạo 2 năm 4 tháng thôi. và cam kết 100% đầu ra có việc làm đấy.

Mà ko phải cứ phải đỗ ĐH mới học đc IT nhé. Nếu bạn cảm thấy yêu thích và nỗ lực hết mình thì đều có thể theo đuổi được và thành công. Vấn đề là trường dạy ntn để sv làm được việc. Nhiều kỹ sư CNTT các trường ĐH vẫn thất nghiệp hoặc lv ko tốt = các trường nghề như FPT Polytechnic đâu nhé!

lumia1102
19-08-2014, 08:36
Trường này là trường cao đẳng nghề mà, mà các trường nghề thì người ta sẽ đào tạo cho mình tay nghề tốt và mình nghe nói trường này có đảm bảo giới thiệu việc làm cho sinh viên sau khi tốt nghiệp.
Nhưng học về CNTT thì bạn cũng cần có chút thông minh và tính tư duy logic và trường này thì học phí cũng cao hơn các trường khác một khoản kha khá.
Chúc bạn có sự lựa chọn sáng suốt!

hungbk90
19-08-2014, 10:44
ban nên chọn truong khac hoc đi thôi

smallstar123
21-08-2014, 15:24
Em thi Đại Học năm rồi, nhưng khả năng là trượt rồi ạ. Có người mách em đăng ký vào học tại trường Cao Đẳng FPT, em đang rất phân vân không biết có nên nộp hồ sơ vào học tại trường này không.?. Mọi người vào tư vấn giúp em với. Nhân tiện cho em hỏi về các nghành học, chi phí và chất lượng có tốt không ạ?.

Em cám ơn mọi người trước ạ :)

Bên này đang đào tạo 6 ngành đấy, chia làm 2 khối: CNTT và Kinh tế. Chi tiết ngành và học phí bạn cứ vào website trường mà xem nhé!

Chất lượng thì mình nghĩ là bạn có thể tin tưởng dc đấy. Mình thấy ở FPT họ có quan điểm khác biệt về giáo dục, khá cập nhật so với các nền GD tiên tiến trên thế giới, nên cứ yên tâm là bạn sẽ được học ở 1 trong những môi trường tốt nhất VN này rồi...

Meokon256
22-08-2014, 19:42
Em đang tính học về lập trình máy tính-thiết bị di động của trường này ai đã học rồi hay học về lập trình rồi cho em hỏi có khó hơn mấy ngay ứng dụng CNTT ko em cảm ơn

smallstar123
05-09-2014, 09:51
Chúc mừng em, đây là ngành có số hồ sơ nộp vào đông nhất Poly luôn, đủ hiểu nó đang Hot thế nào, cơ hội việc làm cũng nhiều lắm nhé! Còn độ khó thì ko nên bàn ở đây, ngành nào cũng có cái khó cái hay nhưng nếu có đam mê và quyết tâm thì sẽ "chiến" được hết :)))

ArtFoxStudio.com
05-09-2014, 16:13
Quan trọng là bạn có thích hay ko nhé?

dluong
18-09-2014, 00:31
Ơ bạn ơi, FPT Polytechnic là CĐ nghề mà. Họ chỉ đào tạo 2 năm 4 tháng thôi. và cam kết 100% đầu ra có việc làm đấy.
100% đầu ra có việc mà quan trọng là việc gì mới được chứ ???? thí dụ như kinh doanh phát tờ rơi bán ADSL cho FPT telecom cũng là có việc làm a`h nha, bảo vệ hay đại loại là thế..... 100% hay 95% sv FPT tốt nghiệp có việc làm ec ec câu này tui đây nghe quen quá rồi. Mấy bạn đi sau nhớ kỹ câu này nha "LỜI HỨA GIÓ BAY SAU KHI BẠN ĐÓNG HỌC PHÍ" và sau 2 năm thì các bạn hãy tự hiểu lấy...!

smallstar123
22-09-2014, 16:16
Em đang tính học về lập trình máy tính-thiết bị di động của trường này ai đã học rồi hay học về lập trình rồi cho em hỏi có khó hơn mấy ngay ứng dụng CNTT ko em cảm ơn

Ôi ngành này đang hot nhất trường đấy bạn, tỉ lệ nộp hồ sơ vào ngành này là nhiều nhất vì ngành này đang có nhu cầu cao trong xã hội, lại cũng hay ho, nhiều đất kiếm xiền. Biết đâu bạn sẽ thành Nguyễn Hà Đông thứ 2 của VN với 1 game còn hay hơn cả Flappy Bird hí hí

thanhln
24-09-2014, 08:19
---------------------------------

léle
20-06-2016, 15:32
Học gì cũng cần cố gắng và đam mê.

loanbinhhd
30-06-2016, 11:20
Bạn tìm hiểu Công ty Stanford đi, đào tạo như môi trường làm việc của Công ty, học xong có hỗ trợ tìm việc làm luôn đó bạn, trước mình cũng học 1 khóa Tester rồi nhưng mình thấy bên đó nhiều khóa về lập trình lắm. Web: Staford.com.vn

Văn H
30-06-2016, 12:15
Sao em nghe nói trường FPT Polytechnic cũng học như kiểu nhân viên ?_?

léle
20-07-2016, 23:50
đúng là như nhân viên, nhưng vẫn dựa vào mình là chính chứ.