PDA

View Full Version : xin phần mềm ngăn web ***

denuinq
28-04-2007, 09:14
hiện ở chỗ tôi có quá nhiều ng­ười truy cập các trang Web *** . Bác nào có phần mềm chống WEB này cho em link hoặc đứa ra bản ngăn nó . Không thì khổ em . Virust đầy máy , vài
ngày lại ghost một lấn thì khổ thân lắm. Mà cho bản em có quyền Admin ấy nha. Khi nào muốn gỡ bỏ thì em lại bỏ đi được ấy . Kẻo không gỡ đựoc lại ...ghost thì huhuhu

vn123
28-04-2007, 10:11
Không cần phải dùng cái đó, bạn ngăn thành vách đi, như thế là okay. Bạn mà chặn thì tớ chắc chắn 1 điều là khách sẽ không vào nhà bạn nữa đâu. *** cũng là 1 phần tất yếu của cuộc sống mà

Alien
28-04-2007, 10:46
Tôi thấy ngoài tiệm nó sài cái chương trình gì mà mỗi lần tắt máy mở lại thì trở lại như cũ, ghost chi cho mệt. Phần mềm ngăn web *** có cái hại là nó chặn lung tung, trang đàng hoàng nó chặn còn web đồi trụy có khi lại vô được do đó dễ bị mất khách lắm. Cách tốt nhất là đặt máy sao cho mọi người có thể quan sát được màn hình, khách sẽ ko dám truy cập trang web bậy đâu. Cách 2 là thiết kế những chỗ kín đáo, người truy cập trang *** sẽ không bị ai dòm ngó, cũng là để tránh để cho khách nữ bỏ chạy.

mitavn
28-04-2007, 11:45
Cài Deepfreeze vào để đóng băng máy tính.
Sau đó cài chương trình quản lý của Vinagame http://csm.vinagame.com.vn vào là an tâm.

khoabeo108
29-04-2007, 00:50
. Virust đầy máy , vài
ngày lại ghost một lấn thì khổ thân lắm. Mà cho bản em có quyền Admin ấy nha. Khi nào muốn gỡ bỏ thì em lại bỏ đi được ấy . Kẻo không gỡ đựoc lại ...ghost thì huhuhu

Đóng băng nó lại, DeepFreeze hay Shadow User cũng được. Chỉ có điều là khi cần Update thì phải mất công 1 chút

denuinq
02-05-2007, 15:06
Mọi nguời chưa hiểu ý em rồi . ý định là xin mọi người chương trình ngăn Web *** chứ không lo ghost hay lo cài lại máy tính . Một cơ quan ma suốt ngày lo mọi người truy cập vào những trang linh tinh thì không hay lắm .

therebex
11-05-2007, 01:13
À ra bác là quan trị mạng 1 cơ quan. Không có phần mềm ấy cho bác xin đâu bác ạ. Phần mềm chặn Web *** không chặn được Web *** mà toàn chặn Web đàng hoàng thôi. Còn nếu quả thật bác tìm được 1 cái phần mềm thực sự chặn được Web *** thì ... người sử dụng trong cơ quan bác cũng qua mặt được nó thôi

tienthanh_tn
11-05-2007, 01:31
Sử dụng firewall xem có được không?Tui đã thử dùng trên máy nhà (cũng để cho thằng em không vào web bậy bạ nữa) và thấy nó chặn chết hết các web mà thằng em hay vào (phải biết tên web rồi add nó vào danh sách các ip bị block). Đây chỉ là biện pháp tình thế nhưng lại rất hiệu quả: Nó chặn tất cả các request đến các trang bị block => Các trang *** sẽ không nhận được yêu cầu từ máy của mình => nó chả send cái gì đến máy ta cả.
Ngoài ra, nếu cơ quan bác sử dụng IE thì một sự lựa chọn khá hay là DWK 3.4.

ngothuaan
11-05-2007, 02:35
*** cũng là 1 phần tất yếu của cuộc sống mà

Câu này nghe quen quen :D

@denuinq : nếu làm ở cơ quan thì mỗi người một máy rồi, nếu dùng chung máy thì bạn tạo nhiều account ra rồi tùy acc mà block các trang ***, hoặc dùng kèm phần mềm quản lý IE ( không cho người lạ khôi phục hay chỉnh sửa về IE ).

Còn bó tay quá, bạn vào Paint nhé, tạo một pic màu background màu đen, bạn chèn chữ màu trắng font cỡ 32pt với nội dung : "Đừng vào web *** cha ơi" . Thì khi đó, nếu ai tự ái cao thì bỏ máy ra đi, còn ai dễ thì cố gắng mở thêm trình khác để che màn hình nền lại nhưng đâu sao vì lần sao họ sẽ không vào nữa đâu vì đã "đèn đỏ" rồi mà, còn gặp ai lì thì bạn biết rồi đó :D.

duongtien
11-05-2007, 12:23
Thôi thì dùng DWK cũng được.

milanista1309
12-05-2007, 14:51
DWK là được rồi đó bạn đơn giản dễ dùng.Muốn gỡ cũng dễ

truonghuuvang
14-10-2007, 01:10
Phần mềm DWK bây giờ có thể down ở đâu vậy?

terminal
14-10-2007, 02:17
Depraved Web Killer 1.5
http://www.echip.com.vn/echiproot/Softwares/dwksetup.zip
Tham khảo thêm: http://www.echip.com.vn/echiproot/html/softinternet.html

xuantintp
14-10-2007, 21:59
mình xai DWK là Ok
Mình Upload Cho bạn hé

Misao
14-10-2007, 22:54
Xài mấy cái chống web *** sau đó vào vnexpress xem ảnh Lý Đức hay Phạm Văn Mách sẽ thấy bị block.:D

wuhoatu
15-10-2007, 10:12
Kasperky đi. Vừa thịt virus hiệu quả, vừa có Parental Control - cái này chặn web *** khá tốt, ngoài ra bạn có thể thêm những web cần chặn.

antigonekimlan
15-10-2007, 10:20
Bạn ghé qua nhà echip.com download về xài