PDA

View Full Version : Cần các pro giúp về wifi!!!!

vuxuan86
22-09-2012, 00:06
Xin chào các bác! em lại làm phiền các bác chút nhé. Em xin các bác tư vấn cho em 1 chút về wifi. Em muốn làm wifi cho khách sạn chỗ em, khách sạn chỗ em là 4 sao, nó có 11 tầng dài khoảng 50m, rộng khoảng 26m. em định dùng 2 con Sinoca bullet M2 loại 7dbi lắp vào 2 bên của khách sạn, lắp vào tầng 5 hoặc6 để phát wfi cho cả khách sạn. Em chọn phương án này vì hiện tại đã có wifi rùi nhưng sóng ở trong phòng vẫn yếu, xung quanh khách sạn lại thiết kế của kính. Em chưa dùng loại sinoca bulet m2 này bao giờ, pro nào biết tư vấn em với nhé! thanks!

Dem Sai Gon
22-09-2012, 06:01
Lắp mỗi tần 1 con phát wifi ...khách sạn 4 sao tiền nhiều mà hihi

vuxuan86
22-09-2012, 15:03
Thực trạng hiện tại của khách sạn là: cứ 3 tầng thì có 1 tầng có router wifi, tâng này lắp 3 cái. Nhưng thực trạng của nó là sóng bên ngoài hành lang thì rất mạnh, khi vào trong phòng thì sóng lại rất yếu, có khi mất mạng. Kể cả tầng có lắp wifi cũng vậy. Vì vậy nên em muốn sử dụng wifi ngoài trời chuyên dụng để củng cố sóng wifi trong phòng. Em muốn các bác tư vấn cho em về con sinoca bullet m2. Trên mạng nói con này phủ sóng dc cho cả 1 vùng rộng 3k-30k m2. Bác nào biết về con này thì chỉ em với.

nino
22-09-2012, 15:30
Thực trạng hiện tại của khách sạn là: cứ 3 tầng thì có 1 tầng có router wifi, tâng này lắp 3 cái. Nhưng thực trạng của nó là sóng bên ngoài hành lang thì rất mạnh, khi vào trong phòng thì sóng lại rất yếu, có khi mất mạng. Kể cả tầng có lắp wifi cũng vậy. Vì vậy nên em muốn sử dụng wifi ngoài trời chuyên dụng để củng cố sóng wifi trong phòng. Em muốn các bác tư vấn cho em về con sinoca bullet m2. Trên mạng nói con này phủ sóng dc cho cả 1 vùng rộng 3k-30k m2. Bác nào biết về con này thì chỉ em với.

em đi các khách sạn thì thấy khách sạn nào mỗi tầng cũng có bộ phát wifi hết á, thậm chí mấy cái ks lớn thì mỗi tầng có 2 cái (hai cái hai đầu hành lang) còn khách sạn nhỏ nhỏ hoặc nhà nghỉ thì người ta để chỗ cầu thang bộ, bữa đi Đà Lạt mấy cái nhà nghỉ mini của tư nhân cái nào cũng có wifi, nó lắp ở mỗi tầng, chất lượng cũng ok, mà xài toàn la linksys không hà

vuxuan86
23-09-2012, 15:53
hiện tại khách sạn em cũng đang dùng cicos linky(loại gì thì em không nhớ nhưng giá của nó là trên 1tr đó), đặt ngoài hành lang. sóng bên ngoài hành lang thì rất khỏe nhưng khi vào trong phòng thì lại yếu kinh khủng. em nghĩ có lẽ do tưởng dày quá nên bị yếu. Vậy nên em muốn sử dụng loại wifi ngoài trời để tận dụng mấy cái cửa kính của các phòng.(xung quanh khách sạn đều là cửa kính,) ngưng con wifi ngoài trời này em chưa làm bao giờ, bác nào biết chỉ dùm(chỉ cho em về cái wfi ngoài trời ấy em tìm trên mạng thì dc loại sinoca bulet m2)

nino
23-09-2012, 20:41
Em nghĩ bác nên đầu tư thêm vài bộ phát wifi tốt tốt tý, loại xuyên bê tông kha khá tý (con nào thì mình không rành lắm), chứ 4 sao mà tiết kiệm quá thì không nên...

Bác Kiettt ơi, vào hỗ trợ em nó tý nào :D

kiettt
24-09-2012, 13:48
Rukus gắn ngoài hành lang, cứ trung bình 3 phòng đặt 1 cái, tường bê tông 20 cm xuyên cũng tạm ổn. Nhưng Rukus thì mắc lắm.

Nói chung vụ đặt AP sao cho xuyên tường khó lắm bạn, hên xui à.

vuxuan86
24-09-2012, 23:18
mình đâu tiêc tiền, kinh phí cho vụ cải tạo này là 35 triệu mà. lắp thêm thì em cũng đã nghĩ tới nhưng không chắc chắn vì cái hiện đang dùng cũng là loại tạm dc rùi mà sóng vẫn yếu. em nghĩ nguyên nhân là do tường dày thui, nên em định đầu tư wfi ngoài trời, vì xung quanh là kính sẽ ít cản sóng hơn tường. Nhưng cái loại ngoài trời này thì em cũng chưa dc làm bao giờ nên muốn hỏi các bác, bác nào biết hoặc làm rùi thì chỉ em với