PDA

View Full Version : Máy tính nhận cái MP3 là Audio devices ?

leetongwook
23-02-2007, 15:00
Các bạn giúp tớ với.Tớ có cái máy nghe nhạc MP3 Iriver của Hàn Quốc.Trước đây tớ dùng firmware bản cũ.Máy tính nhận nó là 1 cái USB.Ở dưới thanh toolbar có biểu tượng.Muốn tháo USB ra thì chỉ cần kick đúp vào biểu tượng đấy rồi nó hiện lên cái bảng mới.Ấn nút stop và ấn tiếp close là xong,thế là tháo máy nghe nhạc ra mà không lo hỏng máy.Từ khi tớ cài bản firmware phiên bản V1.73 mới nhất vào thì tự nhiên máy tính nó lại nhận máy nghe nhạc MP3 của tớ là Audio devices.Và ở dưới thanh toolbar thì chỉ khi cắm MP3 vào thì nó mới hiện lên biểu tượng là đã nhận 1 cái máy nghe nhạc rồi sau đấy biểu tượng đấy cũng biến mất luôn.Tớ muốn tháo cái MP3 ra khỏi máy mà không biết ngắt kết nối ở đâu.Đành cứ phải trực tiếp tháo thằng cable USB ra khỏi máy.Không biết có sợ hỏng máy MP3 không.
Mà tớ thấy ở chế độ này nó khóa rất nhiều tính năng như là tự tạo foder.Không bật được bản nhạc.Không di chuyển được file nhạc từ chỗ này qua chỗ kia.Mọi tính năng đấy muốn làm thì lại phải bật phần mềm windows media player lên.Rất bất tiện.Vậy cho tớ hỏi là tớ cứ tháo cable USB ra mà không cần tắt như trước đây thì có nhanh bị hỏng máy nghe nhạc không.Và nếu tớ muốn chuyển về trạng thái trước kia,làm cho máy tính vẫn nhận nó là cái ổ USB chứ không phải là máy nghe nhạc thì phải làm thế nào.Tớ đã cập nhật lại firmware phiên bản trước kia mà vẫn không hết.
Mời các bạn xem ảnh.
http://i12.photobucket.com/albums/a205/leetongwook/untitled-1.jpg

duy007vn
23-02-2007, 18:56
Bạn format toàn bộ máy đi, sau đó flash lại firmware phiên bản cũ

leetongwook
23-02-2007, 21:54
Cám ơn bạn rất là nhiều.Tớ đã làm được rồi.