PDA

View Full Version : ThẮc MẮc CẦn GiẢi ĐÁp!!!!!!1

saomoc123
07-12-2006, 20:46
em thấy mấy trang game cho choi mấy cái game flash (gamevui.com;trôchiviet.com)vậy có phần mềm nào để download cái game đó về chơi offline ko vậy mấy anh chị???????mà sao khi dơn được rùi cần cài vào máy cái gì nữa để chơi được nó vậy????????

hoangdao26990
07-12-2006, 20:53
mấy trang đó thì mình ko bít.bạn vô www.2dplay.com nó có cho down,cái đó file flash thì dùng macromedia flash player

khoabeo108
08-12-2006, 20:55
Game Flash thì ko cần cài đặt. Nếu dùng Firefox, thì chỉ cần lưu trang web đó lại, sau đó vào chỗ lưu, tìm file flash đó là được

hoangdao26990
08-12-2006, 21:13
vậy nếu ko dùng firefox thì sao hả bác???bác kia hỏi là có cần cài chuong trình j để đọc ko chứ bộ.đâu phải là có cần cài game đâu,với lại lỡ bác kia down ở tịm rùi đêm về nhà thì sao,he`he`.

milandini
08-12-2006, 23:07
Bạn dùng phần mềm Save Flash 3

saomoc123
11-12-2006, 09:28
trời ơi sao mấy bác trả lời sai ý em hỏi vậy co ai giúp em ko trời cả diễn đàn sao giấu nghề giữ vậy ta em co thắc mắc mới hỏi mấy anh mà!!!!!!!!

khoabeo108
11-12-2006, 22:01
trời ơi sao mấy bác trả lời sai ý em hỏi vậy co ai giúp em ko trời cả diễn đàn sao giấu nghề giữ vậy ta em co thắc mắc mới hỏi mấy anh mà!!!!!!!!

Bạn dùng trình duyệt gì? Nếu dùng IE thì có thể vào echip để tải 1 ứng dụng có khả năng lưu các file flash khi duyệt web .
Sau đó để chơi được nó ở máy khác, thì máy đó cần 1 phần mềm có tên Flash player (có thể dùng soft khác, vì có rất nhiều soft hỗ trợ đọc file flash, nhưng ở đây mình trả lời cụ thể)

saomoc123
13-12-2006, 23:43
cho em xin hỏi phan mềm đó tên la gì chỗ nào down nó vậy anh ơi chỉ em luôn đi em cảm on anh nhiều làm

vnmarser
14-12-2006, 11:03
phần mềm làm gì cho mệt, bạn cứ save trang đó lại, rồi tìm đến chỗ save mà lôi cổ nó ra. Còn nếu bạn không muốn save thì bạn tìm đến Temporary Internet Files, bạn sẽ thấy nó ở đó.
Bạn đan dùng IE hả, nếu ạn muốn xài soft, bạn có thể tìm cái AEVITA Save Flash mà xài. Cái này nó sẽ tích hợp vào IE, chức năng:

AEVITA Save Flash lets you easily save flash movies right from Internet Explorer. It enables you to download all flash animations from web pages, including flash websites, flash games, flash cards, flash movies, flash banners and cartoons.

You can save a single flash animation or all flash files on a page to the chosen directory, preview flash files before saving or make a snapshot of a flash file. AEVITA Save Flash displays the size of the flash-file, its URL and name and then saves it to your hard disk.
Còn để chạy được file flash thì như bạn khoabeo108 nói đó