PDA

View Full Version : Lại hỏi về NetNam

alias_vn
31-10-2006, 17:21
Có bác nào đang xài gói Mega Eco hay Mega Info(cam kết từ 128 up down trở lên) không ? Tư vấn em hộ cái.Many thnx. Ngoài ra đang xài gói nào cũng được. Hiện tại em đang xài style khoảng 30kB đều đều , thấy quá chậm nên định chuyển qua NetNam hehe.

alias_vn
02-11-2006, 11:26
Ko ai xài NetNam à? Có ai xài thì cho tớ ý kiến với. thnks vạn lần
:D

pinkysg
03-11-2006, 08:41
Mình ký hợp đồng gần cả tháng rồi mà Netnam nó chưa thèm kéo cáp cho nên chưa cho ý kiến được
Lúc ký tụi nó kêu 7 ngày là có vậy mà bây giờ phải ngồi đợi dài cổ vẫn chưa có cáp

cuabongang
03-11-2006, 10:36
Mình có xài dịch vụ của Netnam được 1/2 tháng.
Lúc đó đang có việc cần đường truyền lắm, thấy giá cước của Netnam cũng khá hợp lý (180K/tháng trọn gói) nên đăng ký, khoảng 1 tuần là có cáp, nhưng không có tín hiệu.
Nhân viên kỹ thuật xuống sửa thì có, họ về thì mất, có hôm trời nắng thì có, trời mưa thì mất.
Gọi điện cho Netnam thì cứ bảo là lỗi modem của mình, báo hại đem modem đi bảo hành + test mệt nghỉ mà không thấy lỗi. Đem về báo họ xuống xem, họ xem xong rồi sửa chữa dây nhợ gì đó bên ngoài thì lên được, 1 ngày sau mất, 2 ngày sau có lại, rồi mất 3 ngày tiếp nữa, xài rớt liên tục.
Bực mình đi đăng ký FPT Style, lúc đó thì tín hiệu của Netnam OK, không rớt nữa, nhưng họ không chịu nhận lỗi về mình mà đổ cho modem của khách hàng (không dùng modem của họ cung cấp), thế là lên cắt hợp đồng luôn, tổng cộng đăng ký 20 ngày, xài chưa được 7 ngày.
Nhận xét thì tốc độ của MegaStyle cao hơn hẳn Netnam, xài chưa bao giờ rớt mạng. Đến giờ nhà mình vẫn còn 2 line cáp đi vào. :D.
Nhân tiện bác nào ở Netnam có đọc thì mong cải thiện thái độ phục vụ khách hàng tí, khi khách hàng cần đường truyền, mạng bị sự cố mà không biết nguyên nhân vì đâu (modem tốt, nhà cung cấp cam đoan đường truyền tốt), thế thì ai gánh chịu rủi ro rớt mạng của khách hàng đây, người gánh chịu đương nhiên là ...một nhà cung cấp khác.

alias_vn
03-11-2006, 19:30
Trời vậy là tốc độ của NetNam tệ vậy sao bác, em đang xài Style đây tốc độ max có 30KB hà, thấy chậm quá nên định chuyển qua NetNam. :D . Không biết còn ai xài nữa không cho mình xin ý kiến với. Thấy mấy đứa bên NetNam nói tốc độ khủng lắm toàn trên 100 thôi. Nhưg nghe bác cuabongang nói nên đăm ra tui cũng hơi sợ.

hoahd
04-11-2006, 21:00
hi bạn Alias,hồi truoc tui sài cua VNN, rui thay netnam khuyen mai ,nen dang ki thử, ai ngờ tốc dộ ko dươc cai thiện,tốc dộ thi bằng thằng vnn 512kb, cham bà cố,kể cả vào ban dêm tốc dộ ko duoc cải thiện gi hết, chỉ bằng down ko thể len trên 60kB/s, hichic,bó tay luôn, mang ko ổng dịnh lắm, ngày nào mưa gió la bi uot, laulau6 mất tính hiệu adsl, thế là toi, chờ một lát mới có laị,nhưng lỡ dang ki nen sài thôi,cháng wá, thấy mấy đứa bạn sài FPT, down nhanh ba cố, tốc dộ chay ào aò, huhu,tức gói của mình wá, biết vậy lúc truoc sài cua FPT luôn, mà ban bác sài gói nào mà down duoc 100 vậy, mà 100 này là kb o kB vậy,tui mon down duoc 100kB wá,

yuna_admirer
05-11-2006, 09:09
nói đùa 1 chút, NetNam còn sống à ? hix hix

alias_vn
05-11-2006, 12:27
NetNam còn sống đó yuna hehe,
@bac hoahd bác à, tui nói mấy đứa bên NetNam là mấy đứa offer dịch vụ cho tui đó tụi nó nói toàn trê 100 , xái loại 180K/ thang đó hehe. Chắc là xạo roài. :D

alias_vn
05-11-2006, 12:29
À quên tụi nó nói 100KB hehe.

pinkysg
06-11-2006, 16:40
Mình mới lắp Netnam xong. Đúng là tiền nào của đó, chậm qué luôn.
Down bằng Flashget file 98MB mất 30 phút, speed 60KB/s trên Rapidshare sever bằng acc premium. Quá chậm
Hết 5 tháng khuyến mãi cắt hợp đồng, qua thằng khác.

alias_vn
07-11-2006, 18:03
Vậy chắc tui kô chuyển quá, gì mà mạng tậm tịt những 60K, quá chậm.À mà bác pinkysg xài gói rẻ nhất hay là gói dành MegaEco.

voanhaoma123
07-11-2006, 18:28
Vậy chắc tui kô chuyển quá, gì mà mạng tậm tịt những 60K, quá chậm.À mà bác pinkysg xài gói rẻ nhất hay là gói dành MegaEco.

Tôi thấy bạn này rảnh rỗi quá, biết mạng có chất lượng hay không thì xài thử sẽ biết. Mà NetNam là nhà cung cấp nhỏ thì đủ biết chất lượng ra sao rồi mà hỏi tới hỏi lui. Ai mà cũng như bạn chắc diễn đàn này mở ra nhằm mục đích hỏi đáp chất lượng mạng của NetNam quá.

alias_vn
07-11-2006, 21:27
Thì kô biết tui mới hỏi , với lại vẫn tốn tiền hòa mạng mà bác đâu có free đâu :D .

Dark Angel
07-11-2006, 23:49
Trời vậy là tốc độ của NetNam tệ vậy sao bác, em đang xài Style đây tốc độ max có 30KB hà, thấy chậm quá nên định chuyển qua NetNam. :D . Không biết còn ai xài nữa không cho mình xin ý kiến với. Thấy mấy đứa bên NetNam nói tốc độ khủng lắm toàn trên 100 thôi. Nhưg nghe bác cuabongang nói nên đăm ra tui cũng hơi sợ.

bác xài ban ngày hay đêm, nếu ban ngày thì speed vậy phải rồi, nhưng nếu là đêm thì coi lại, em down ban đêm speed chưa rớt xuống dưới 100kb/s bao giờ, nếu max có thể 300 (server nước ngoài chứ ko phải của vn), tháng rồi dùng con style down khoảng 205gb :)

pinochu
08-11-2006, 10:59
em cũng xài netnam, tốc độ cũng tạm được, ít bị rớt, mặc dù lâu lâu cũng có sự cố,nhưng.. isp ở vn mà.

alias_vn
08-11-2006, 14:08
bác xài ban ngày hay đêm, nếu ban ngày thì speed vậy phải rồi, nhưng nếu là đêm thì coi lại, em down ban đêm speed chưa rớt xuống dưới 100kb/s bao giờ, nếu max có thể 300 (server nước ngoài chứ ko phải của vn), tháng rồi dùng con style down khoảng 205gb :)
Tui xài ban ngày bác à! Ban đêm thì pó tay thôi, thức không nổi :D

em cũng xài netnam, tốc độ cũng tạm được, ít bị rớt, mặc dù lâu lâu cũng có sự cố,nhưng.. isp ở vn mà.
Bác xài gói nào vậy pinochu, vẫn 60KB chứ hả? hehe

alias_vn
08-11-2006, 14:13
À quên có ai xài gói SCTV Media net cho hỏi luôn nha, tôc độ , gói nào vậy ? hehe dĩ nhiên là xài ban ngày nha thnks.

haranpi
09-11-2006, 19:10

Bác xài hàng tháng thì down vô tư chứ tớ thi xài dung lượng, mỗi tháng phải xài < 6G chứ nếu không là tiền tháng tới 300 mấy lận.

lee_huynh306
09-11-2006, 20:08
Mình mới lắp Netnam xong. Đúng là tiền nào của đó, chậm qué luôn.
Down bằng Flashget file 98MB mất 30 phút, speed 60KB/s trên Rapidshare sever bằng acc premium. Quá chậm
Hết 5 tháng khuyến mãi cắt hợp đồng, qua thằng khác.
Tui dùng MEGA YOU với acc premium cũng có được tới 60KB/s đâu, được 30KB/s là lạy gòi.
Có điều tới 12h đêm => 8h sáng thì 380KB/s:lick:

pinkysg
13-11-2006, 09:16
Mình dùng Netnam gói 180.000d/tháng giờ nào tốc cũng vậy. Ko bao giờ vượt qua được con số 60KB/s dù ngày hay đêm. 1h sáng tốc độ cũng 58-60KB là hết cỡ. Down trên bất kỳ server nào cũng vậy, ngoại trừ down film online trên server Netnam tốc độ nhảy loạn xạ từ 100KB-400KB, down 2 phút rớt mạng 1 phút tức là rớt khi down trên server Netnam chứ ko phải rớt toàn bộ. Down film Kế hoạch BB trên server Netnam rớt kết nôi đến mấy chục lần.
Ko biết mấy bác có biết server film online của Netnam hay ko nhưng mình cũng chỉ luôn: http://vi-online.net
Film của Netnam còn nhiều hơn cả ephim luôn

Có điều này nữa, mình ko thể vào ddth.com bằng Netnam được, ko biết tại sao?. Bây giờ đang vào bằng froxy mới ngồi viết bài được nè