Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: CMOS!hellp

Like
    0

CMOS!hellp

CMOS checksum error...,la` sao.Em bật máy lên là thấy
    nó là lỗi gì và cho bi't cách khắc phục
    Quote Quote

Like
    0
    bạn thử theo cách của mình nhé:
    1) nếu máy bạn đã cũ rồi (1=>2 nam thì thử thay pin CMOS)
    2) Nếu bạn bị lỗi này sau khi ban vào BIOS chỉnh thì hãy load default lại
    3) Nếu bạn vừa gắn thêm ổ cưng hay CD mới thì hãy xem lại cách lắp cáp của bạn đúng kô ( thư gỡ bỏ đi như lúc đầu)
    4) Nếu vẫn kô đc thì bạn thử update bios (version mơi co thể fix 1 số lỗi va mình có nghe số loai virus co thể ảnh hưởng tới CMOS)

Like
    0
    á nghe lời cha ấy 3 phần đầu thôi còn phần cuối nếu không phai pro thì đừng mó tay vào mất tiền oan đó. nếu máy cu bạn kiểm tra load default rồi thiết lập lai hệ thống sau đó tắt may bật lại nếu no không save lai được thiết lập vừa xong thì hết pin ra mua cục pin mới gia 10 ngan cắm vô, còn update bios thì đưng có dại vì theo bạn nói hiếm jkhi lỗi bios do, với lại up bios là một quá trình nghịch (dại) đối với amater đấy đừng nghịch nha

Like
    0
    ặc vừa tháo pin CMOS ra chả checksum error cài lại các dữ liệu là dc. đó mà

Like
    0
    Quote Được gửi bởi 0988591068
    á nghe lời cha ấy 3 phần đầu thôi còn phần cuối nếu không phai pro thì đừng mó tay vào mất tiền oan đó. nếu máy cu bạn kiểm tra load default rồi thiết lập lai hệ thống sau đó tắt may bật lại nếu no không save lai được thiết lập vừa xong thì hết pin ra mua cục pin mới gia 10 ngan cắm vô, còn update bios thì đưng có dại vì theo bạn nói hiếm jkhi lỗi bios do, với lại up bios là một quá trình nghịch (dại) đối với amater đấy đừng nghịch nha
    Đúng rồi đấy. Chớ có nghịch dại chuyện này, hư BIOS tốn tiền thay con mới.
    Mà muốn nghịch dại thì nhớ nghịch lúc 0h, ít bị cúp điện. Nếu main xịn bây giờ nó có tool update bios ngay trong windows thì khoẻ, nhưng chọn sai version coi như tiêu.

Like
    0
    thằng cha điện lực đó cúp ko lường đưoc giờ nào đâu bạn ơi ^____^
    mà mình thấy soft nó có kiểm tra ver của BIOS đúng kô mới cho update mà, kô sao nhầm được, với lại có dual bios rùi

Like
    0
    thế cho em hỏi bị dzậy có ảnh hưởng gì đến máy ko ??

Like
    0
    Híc, đã học về IT mà các bro cứ lo sợ làm hỏng cái máy thì sao mà tiến bộ được. Đúng là chuyện update BIOS có nguy cơ rủi ro thật nhưng ko nhiều. Hồi giờ chỉ tính riêng cái comp của mình cũng đã update 3, 4 lần rồi có sao đâu...
    Theo mình thì các bro chỉ cần nghiên cứu kỹ, đọc phần hướng dẫn kỹ vào + cẩn thận thì làm được thôi. No problem !

Like
    1
    duy007vn ơi, tớ vừa mới suýt chết khi update BIOS cho cái main Acorp đó, vào website của Acorp, tải đúng véion BIOS rồi, mà khi update, nó báo là "part number is not match,...", đại khái là k đúng BIOS, treo máy luôn, tưởng toi mạng rồi, hên là reset lại PC thì vô WIn bình thường. Sao lạ vậy kà ?

Like
    0
    no có cho update đâu mà kì với kô kì ^______6, trước hki update nó co kiểm tra xem co phải BIOS cho main của bạn mà

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết