Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

hỏi chút về tạo ảnh không gian 3 chiều ?

mình có xem 1 số báo và thấy có 1 số ảnh khôgn gian 3 chiều, Mình phải nhìn thật kỹ mới thấy được hình trong đó nổi lên. Không biết cái này dựa vào phần mềm nào để làm được. Hi vọng các bạn có thể giới thiệu giup xem thế nào, xin cám ơn !
    Quote Quote

Like
    0
    Báo gì vậy anh?
    Chỉ cho em lun được hông?

Like
    105
    Quote Được gửi bởi hanavncom
    mình có xem 1 số báo và thấy có 1 số ảnh khôgn gian 3 chiều, Mình phải nhìn thật kỹ mới thấy được hình trong đó nổi lên. Không biết cái này dựa vào phần mềm nào để làm được. Hi vọng các bạn có thể giới thiệu giup xem thế nào, xin cám ơn !
    tự viết 1 cái đi, thuật toán đơn giản thôi, hồi xưa anh tớ viết 1 cái bằng pascal, source code khoảng 3 trang màn hình thôi. Tuy ko hoàn hảo nhưng cũng là phần mềm tạo ảnh ảo 3 chiều theo đúng nghĩa của nó.
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    0

Cần chú ý !

Có ai biết sử dụng phần mền Blender không...chỉ giúp mình với .Ngồi cả ngày mà chẳng làm được gì..

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

có ai không giúp mình với
    Được sửa bởi vampjr3 lúc 12:24 ngày 14-04-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    bạn lên google tìm các tài liệu tiếng anh mà học

Like
    0
    Ồ, đó là một kỉ niệm đẹp của tôi đấy.
    Nguyên lý dựa trên nhập 2 điểm nhìn của 2 mắt làm 1 để gây ra ảo giác về chiều thứ ba. Rất thực. Ngày xưa cách đây mười mấy năm hồi lớp 8, mình đã mất gần 2 tháng nghiên cứu mới tìm ra nguyên lý này. Tính hay nghiên cứu khám phá lọ mọ từ bé mà. Cũng là một trong những người hiếm hoi vẽ ảnh ảo 3 chiều bằng bút mực gửi lên báo Hoa Học Trò. Bạn hanavncom quan tâm, muốn biết chi tiết thì có thể add nick mình. Có thể bạn sẽ hiểu. Rất thú vị.
    Hồi xưa tự nghiên cứu ảnh ảo 3 chiều. Nay dạy 3D Max và VRay nội thất. Cuộc sống cũng thú vị thật.
    Yahoo ID: fireballcac

Like
    0
    À,không phải là "nhìn thật kỹ mới thấy" như bạn hanavncom nói đâu. Có thể nói kĩ hơn một chút về cách nhìn ảnh ảo không gian 3 chiều (A3C). Bình thường khi nhìn một đối tượng thì điểm tụ của 2 mắt sẽ trên đối tượng đó. Còn với nhìn A3C thì bạn trước bức tranh đó, điểm tụ 2 mắt bạn cần nhìn không phải trên mặt giấy mà phía sau giấy khoảng vài chục cm. Giống như ta mơ màng mắt đang nhìn xa xăm vậy chứ không phải nhìn chằm chằm vào tờ giấy. Bạn "nhìn kỹ mới thấy" là do nhìn một hồi lâu chẳng thấy gì nên tiêu cự mắt không còn tập trung trên giấy nữa mà phóng đi chới đâu đó. Ăn rùa đúng tầm xa yêu cầu của A3C nên tiêu cự đó được giữ lại. ^.,^

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết