Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Co ai sanh ve radiosity Max 5 ko, chi cho toi voi

có ai có bài hay web nào hướng dẫn về 3ds max 5 radiosity ko, vẽ như thật mà ko có tài liệu để xem qua phát, mò thì lâu.
    Bác nào có kinh nghiệm chỉ giùm voi, cam on nhìu
    Quote Quote

Like
    17
    vn chúng ta chưa có một công trình gì lớn cả!tôi viết bài này nhằm để thể hiện ước mơ của mình mà thôi
    tại sao chúng ta ko làm những bộ phim hoành tráng như star war chẳng hạn,hàng nghàn con robo đánh nhau một lúc trông cũng ghê ghớm lắm chú.những trận kịch chiến như lord of the ring với hàng nghàn với vật cũng là vi tính luôn đấy.
    đành rằng vấn đề muôn thưởa của vn là kỹ thuật ,tiền bạc sức lao động nhưng chúng ta cứ vin vào những vấn đề đó thì chúng ta làm sao khá nổi.người ta thường nói bàn tay ta làm nên tất cả có sức người sỏi đá cũng thành cơm
    vậy nếu chúng ta sẽ hoặc đã là desgin chuyên nghiệp thì hãy tập hợp lại.tôi ko tin ta đã thống nhất với nhau mà ta lại thua
    do đó đàn anh đi trước như anh shira hay anh ghostlake hãy giúp đỡ chúng tôi ,những amateur thứ thiệt biết đâu các chú lại được lịch sử vn ghi lại la những người đạc nền nóng cho hoạt hình 3d vn thì sao?
    nói ko quá chứ tham vọng muôn đời của tui là làm một bộ phim ít nhất như star wars
    các bác nghĩ sao cho tui biết ý kiến
    tui cũng nghĩ ra tựa đề phim đó rùi. dó là NGÀY 2-9 BỮA nào rảnh tui sẽ post kịch bản lên cho mấy chú góp ý kiến.bác nào có kịch bản cũng nên post lên cho box sôi động

ps:các bác làm ơn chỉ giùm cách upload các tác phẩm 3d lên diễn đàn để tui tham tham gia

Like
    0
    Chịu dd ko cho upload file lớn wá
    Còn ảnh thì có 1 mánh,wa ttvnol mà up lên rồi dùng cái [img]......[/img] để chỉ ra file ảnh,như thế có thể up file>500x500
    Cái bác ngocquang nói cũng là cái em suy nghĩ từ khi biết đến 3d
    Đúng là cay cú thật
    Em đã nhiều lần định làm 1 film,dù 15 ' thôi,nhưng mà gặp vấn đề đầu là time
    Sau time là TECH,cái máy wỷ ở nhà ko cho phép tạo 1 cảnh hoành tráng hay có wá nhiều model,nếu nhiều wá thì nhúc nhích ko nổi chứ đừng nói đi chơi
    Vẫn là TECH,mong có 1 cái camera KTS,máy ảnh KTS,scan........
    All=zero
    Cuối cùng là partner,ko tìm được người cộng tác,mà có tìm được thì sao,tìm đâu 1 cái phòng để nhiều máy tính,nối LAN để thông tin nhau.........
    Tất cả cái trên làm cho KHÔNG BAO GIỜ CÓ 1 BỘ FILM 3D ĐƯỢC
    quá bi đát
    Thôi,ko nói nữa

Like
    17
    e!đồng nghiệp tui cũng là người xài max5 luôn nè!nếu u thích thì hãy xem phần help trong max 5 đấy nó chỉ hết luôn!nhưng u phải giỏi tiếng anh chút đỉnh đấy.kô thì u phải thầy bói xem voi thôi!
    to ghost
    bác ghost nói cũng đúng đấy!nhưng mà đâu phải là hết!đầu tiên chúng ta kô thể bắt đầu từ những cái lớn thì hãy bắt đầu bằnng những cái nhỏxem nào !1 bộ phim quảng hoàn toàn 3d như quảng cáo pepsi hay coca sẽ giúp chúng ta có 1 tý tiếng tăm.và từ đó chúng ta sẽ có nhiều sư hậu thuẫn và sao đó thì tuỳ trí tưởng tượng mọi người.bác hãy nghĩ kỹ xem sao!à mà bác ghost ơi hay chúng ta hãy hẹn gặp nhau với các desgin khác để dễ lạm bàn nhé!hay lập 1chat room trên yahoo chẳng hạn

Like
    0
    HIc ý tưởng hay lắm !!! Nhưng làm sao để biến ý tưởng thành thực tế đây các bạn ??

Like
    0
    ý tưởng tuyệt nhưng lấy đâu ra nhân tài và máy nữa chứ.

Like
    0
    Được chứ tôi đã từng làm lúc chưa tốt nghiệp nhưng đáng buồn nó chỉ dừng lại ở mức ama thôi chứa chưa phải là semi_pro nhưng tôi nghĩ khả năng của chúng ta là có thể làm phim được nhưng phải có điều kiện là máy mạnh và đủ thời gian rendercòn làn game thì tôi thua ---
    Anh em 3D hảy nhớ lại thời kỳ sơ khai của cartoon đi nhé

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Archetype
    có ai có bài hay web nào hướng dẫn về 3ds max 5 radiosity ko, vẽ như thật mà ko có tài liệu để xem qua phát, mò thì lâu.
    Bác nào có kinh nghiệm chỉ giùm voi, cam on nhìu
    http://www.3dvn.com/download/tutoria.../advlight1.htm

Like
    0
    chà,anh Linh cũng qua đây cộng tác sao?vui nhỉ
    cái bài trên 3dvn có thể khá cụ thể về vấn đề của bạn hỏi đó.lên đó mà xem.
    ----
    have fun with 3dvn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết