Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Có thể làm mờ hình scan đưa vào Autocad vẽ lại không?

Xin chào,
    Các Bác cao thủ cho em hỏi một chiêu mà những người vẽ thuê autocad bên ngoài thường làm. Muốn vẽ một bản vẽ kỹ thuật có sẵn hình chỉ cần scan lại hình đó, sau đó làm cho mờ cái hình đó làm sao để mở Autocad ra vẫn thấy được, sau đó vẽ đè lên hình đó.
    Bác nào biết cách làm sao cho hình scan mờ đi để có thể vẽ đè lên đó thì chỉ cho em với.
    Em xin cám ơn.
    Quote Quote

Like
    0
    Ban chi can dung CAD Overlay hay Rasterdesign de xu ly 1 anh scan vao. Chuong trinh se giup ban chuyen thanh file AutoCAD, ko can xu ly nhieu.

Like
    0
    Trước tiên, em xin cám ơn 2 bác Truth và ellight đã tận tình chỉ bảo.
    To Truth: em có mua CAD Overlay về chạy thử nhưng em không thể insert hình scan vào được (vì đuôi file khác định dạng, bác Truth có thể chỉ chi tiết hơn không? Cám ơn bác nhiều
    To ellight: hướng dẫn của bác rất bổ ích, em không ngờ lại dễ đến thế! Cám ơn bác rất nhiều.

Like
    0
    mẹo nhỏ : invert cái hình cần insert cho giống hình âm bản, đề khi nhìn trong cad dễ dàng hơn, CAD overlay rất khó sử dụng, bản vẽ xuất ra kính thước không chính xác, vẽ lại còn mất công hơn.

Like
    0
    Neu ban muon ve de len Ban ve CAD thi ban cai Raster Design cho AutoCAD, tu menu Image chen hinh vao va ve do len. Ban co the chinh lam mo hinh v.v...

Like
    0
    chỉnh lại một chút bằng photoshop

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết