Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Rất hay ! Cấu hình nào phù hợp với AutoCad 3D???

Cho mình hỏi cấu hình nào thì chạy được Auto cad 3D (minimum and recommended) ? Dùng video card PCI hay AGP? Nếu AGP thì mấy X ? Có cần Open GL không? Video onboard có được không? CPU Pen3 va CPU Celeron(bus 100) thì cái nào hơn? Cần bao nhiêu Ram va Cach L2? Acad 3D và 3D Xmax thì cái nào đòi cấu hình cao hơn? Có cần phần mềm hổ trợ (như DirectX....) không? Để tối ưu Performance thì phải làm gì?
    Mình hỏi hơi dài nhưng rất cần cho công việc.Mong các bạn giúp cho.Xin cảm ơn.
    Quote Quote

Like
    0
    Nếu cần máy để học AutoCAD (kể cả phần 3D) thì không cần quan tâm nhiều đến cấu hình. Còn nếu bạn muốn thực hiện các bản vẻ lớn thì dĩ nhiên là máy có cấu hình mạnh thì sẽ tốt hơn. Tuy nhiên, không phải có một máy cấu hình cao là có thể chạy AutoCAD nhanh được, vì nó còn phụ thuộc vào KINH NGHIỆM CỦA NGƯỜI SỬ DỤNG AUTOCAD
    Card màn hình thì tùy thuộc vào từng trường hợp cụ thể, nhưng tệ nhất thì cũng là PCI 2MB (không phải để chạy AutoCAD mà là chạy... WINDOW )
    RAM THÌ CÀNG NHIỀU CÀNG TỐT
    Tóm lại nếu máy bạn chạy tốt Window thì AutoCAD cũng vậy.
    Điều cần lưu ý là: Bạn nên sử dụng đúng phiên bản AutoCAD mà bạn cần. Không vì thấy các phiên bản mới đẹp hơn phiên bản trước mà cài vô để chạy với tốc độ bằng tốc độ của RÙA. Vẽ xây dựng thì tìm bản bản xây dựng mà vẽ. Vẽ cơ khí thì dùng phiên bản thường cũng được, chớ nên đua đòi sử dụng Mechanical v.v...
    DirectX hay OpenGL thì đã có sẵn trong WIN rồi, nếu nó cần phiển bản DirectX cao hơn thì nó sẽ báo cho bạn biết.

Dĩ nhiên là 3DMax cần cấu hình cao hơn AutoCAD rồi.

Like
    0
    tiên sinh trên nói đứng quá
    thực ra dùng cad 2dthì ko vấn đề gì nhưng sang cad 3d thì quan tâm 1 chút đến ''kinh nghiệm'' và khả năng chạy 3d /máy bác có là máy chủ ,hay mèng ra là pen4 tốc độ cao mà chạy cad binh thường thì bản vẽ vẫn nặng /reder lâu.
    còn câu hỏi cấu hình nào cho 3d thì xin trả lời ngay là ''với đồ họa 3d (cad hoặc max) thì ko biết đâu là đủ ,càng nhiều càng ít,nhất là max''

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết