Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    75

Cách hành xử của mod ngoccong2001 là thoả đáng?

Vào diễn đàn liền nhận ngay trát cảnh cáo vi phạm nội quy diễn đàn một cách khó hiểu.

http://www.ddth.com/showthread.php?t=300064

Với một điểm bị trừ Bạch Linh sẽ tâm phục nếu như mình làm sai, nhưng với trường hợp này thì tôi cảm thấy không thoả đáng.

Quote Được gửi bởi ngoccong2001 View Post
    biết còn phạm pháp. 1 điểm cảnh cáo
    Vi phạm nội quy, trước hết tôi xin khẳng định là Bạch Linh thuộc một cách căn cơ nội quy diễn đàn này khi vào cuộc chơi, vậy xin hỏi trong nội quy diễn đàn có chỗ nào khẳng định bài viết của Bạch Linh là vi phạm nội quy? Và vi phạm là vi phạm vấn đề gì! Trong diễn đàn có quy định nào không cho phép mem được post bài vào những topic cũ? Trong khi topic kia cũng không phải do Bạch Linh đưa lên trên đầu!

Quote Được gửi bởi Bạch Linh View Post
    Bạn đào mộ hay thật, giờ mà đi hỏi làm sao đánh chữ tiếng Việt có dấu trên yahoo chat thì chắc không ai trả lời quá!
    Bạn là mod nhưng nói thật Bạch Linh thấy như bạn từ đâu đến chứ không phải là ngừoi của diễn đàn này vậy! Bạch Linh cảm tưởng bạn không có một tí kiến thức căn bản để làm mod, không hề nắm bắt những thay đổi của diễn đàn này. Hay như nói thẳng ra để chúng ta mắc lòng nhau đi thì tôi nhận xét năng lực của bạn quá kém cõi! Bạn có biết có người cũng như bạn vì cảnh cáo mem post bài vào topic cũ (mọi người vãnhay gọi là đào mộ) mà theo tôi là cảnh cáo bừa bãi (Có smod cho rằng đó làm lạm quyền) mà bị mất chức không?

Và nếu bạn muốn biết những trường hợp đó thì vui lòng tìm lại trong diễn đàn mà đọc, tôi nghĩ đó cũng là trách nhiệm của bạn khi mà một thành viên bỏ diễn đàn khá lâu rồi quay lại thì cần phải tự mình cố gắng để theo kịp mọi người!

Trong sân chơi của ddth.com (.vn) nay mem chúng tôi hoàn toàn có quyền bình đẳng với S/Mod trong các vấn đề góp ý và BQT cũng cần có tiếng nói tôn trọng mem. Nhận xét của riêng của Bạch Linh về bạn, bạn là một mod làm việc quá tắc trách và bừa bãi. Sỡ dĩ có những nhận xét như vậy vì Bạch Linh nhìn thấy được cách làm việc của bạn trong thời gian qua.

Với cách làm việc quy chụp mem một cách vô tội vạ và rất vô lý, những bài viết chính thống thì bạn cho là xúc phạm tôn giáo chính trị, một bài viết mem nói về bản thân thì bạn cho là xúc phạm thành viên (Bài viết này đã được smod Arkain gỡ điểm cảnh cáo vào xoá)

Vậy điều mà Bạch Linh muốn hỏi bạn, tiêu chí bạn làm việc cho diễn đàn này là gì? Hay bạn đang chạy theo thành tích! Những smod như "dly, Arkain, The Old Man..." có phải là thần tượng của bạn (Hay bạn đang ganh tị với họ)? Bạn đã hiểu hết và thấy cách làm việc cũng như câu chữ mà những smod đó viết trên trên diễn đàn này sắc bắn như thế nào không?

Làm việc mà để lại hậu quả cho người khác giải quyết thì bạn nghĩ là mình có nên làm không? Nếu vậy thì không nên làm sẽ tốt hơn không ngoccong2001, Bạch Linh nghĩ nhân gian có một câu nói rất hữu ích mà bạn nên suy ngẫm lại với chính mình chăng "Nhiết tình công với..."

Có khi nào bạn bỏ chút thời gian quý giá của mình thay vì đi cảnh cáo mem mà ngồi đọc những gì mem viết về mình không?

Quote Được gửi bởi bachnga View Post
    Thật khó hiểu cho bác ngoccong2001. Tôi có cảm giác bác này chỉ biết sống cho riêng và chỉ riêng cho bản thân mà thôi.
    Quote Được gửi bởi lqkhoi View Post
    Đọc tới đọc lui tôi không thấy bạn kyra2008 vi phạm ở cái chỗ nào. Nếu bạn phạt bạn kyra bạn có nên chuyển nghề làm chức của ông Hợp để phạt luôn vnexpress?

Tôi không tham gia lâu như bạn nhưng tôi tham dự cái dd này khá thường xuyên trong vòng 3 năm trở lại đây. Đôi khi tự nhiên thấy mọc ra 1 MOD, SMOD không bao giờ thấy mặt trong khoảng thời gian gần đây và phạt liên tục vô số mọi người cũng cảm thấy hơi kỳ cục?

Có những bài đi quá mức và có khả năng làm phiền đến những người "có tóc" vì phải đi uống trà đạo thì việc xóa những bài đó đành phải chịu. Còn những bài như của kyra thì có đáng không?
    Với những bạn mà bị bạn cảnh cáo oan sai vậy bạn có nghĩ là mình đang xúc phạm danh dự của họ trên diễn đàn này với cách làm việc quy chụp của bạn không? Và bạn có nghĩ là mình đang nợ những người bị bạn chém oan kia "Một Lời Xin Lỗi" không?

Phàm là con Người cần phải biết đứng lên trên những sai lầm của mình gây ra, thẳng thắn thừa nhận sai lầm thì mới tiến bộ được còn không thì chấp nhận làm người đến sau mãi mãi!

Mỗi bài viết trên diễn đàn này Bạch Linh luôn coi trước sau để không phải làm phiền đến các s/mod. Trong diễn đàn này có nhiều Cô, Chú đáng tuổi Bố Mẹ Bạch Linh và Bạch Linh học được nhiều cái hay từ họ, có Người dạy cho "Chửi người khác trước tiên làm dơ miệng mình" nhưng hôm nay chính Bạch Linh làm dơ miệng mình, nhưng ít ra mình cũng không đến nỗi mô phạm đến mất văn hoá

Bạch Linh!
    Được sửa bởi Bạch Linh lúc 15:50 ngày 27-08-2009

Like
    0
    Bị có mỗi một Point mà làm gì chị bức xúc thế?

Like
    828
    Thế giới ảo của những con người thật.
    Là một người có lòng tự trọng và nhiệt thành. Chẳng ai cho phép mình bị một mod vô công rỗi nghề nào đó tự dưng nhảy xổ vào Cảnh Cáo một cách vô duyên.
    Người ta thường bảo :" Nhiệt tình + Ngu Dốt = Phá Hoại" . Phải chăng quá đúng trong trường hợp này????

Như anh Khôi, Bạch Nga, Già Tom và Bạch Linh đã nói. Mod này từ đâu không rõ, tự dưng thích nhảy vào Cảnh cáo liên tục bằng những lời lẽ và lý do hết sức ngây ngô. Thiết nghĩ Vikhoa nên dành một chút thời gian để xem lại hệ thống BQT của mình.

Thời Caotrung mới trở lại, anh ta cũng sẵn lòng cảnh cáo, xóa bài, "dậy dỗ" những người mà anh ấy cho rằng ... dốt nát!!! . Nhưng giờ Caotrung cũng đã quen và đáng yêu hơn trong mắt member

Cám ơn những Mod đã từ những ngày đầu tiên gìn giữ diễn đàn. Nhiệt tình tham gia, cống hiến để diễn đàn tin học vượt qua những lúc bị đánh lên bờ xuống ruộng. Nhưng không phải vì mình là "chủ nhà" mà tận dụng triệt để cái Cpanel muốn làm gì thì làm.

Đề nghi mod ngoccong2001 xin lỗi công khai Bạch Linh, Và xóa ngay bài cảnh cáo vô duyên ấy!!!
    www.xdata.vn

Dịch Vụ Lưu Trữ Máy Chủ Tốt Nhất Tôi Đã Chọn

Like
    75
    Quote Được gửi bởi duykhuong-it View Post
    Bị có mỗi một Point mà làm gì chị bức xúc thế?
    Vấn đề không phải là 1 point 5 point hay là 10 point mà trong chuyện này chị thấy mình không có lỗi. Vậy chị có đáng để được nhận như vậy không chứ khi mà chị chưa hề vi phạm nội quy lần nào!

Đọc bài của Anh thaychuastudio vô tình Bạch Linh thấy mình đang bị xúc phạm mặc dù đây là thế giới ảo.

@ Mod ngoccong2001: Không biết bạn nghĩ gì nhưng đối với Bạch Linh (và cũng có thể nhiều người có suy nghĩ giống mình) là luôn mong muốn nick của mình có một lịch sử trong sạch. Một lần cảnh cáo hay bị banned có nghĩa là trong nhật ký của nick ấy đã lưu lại vết đen! Bạch Linh cũng luôn cố gắng để không bị, nhưng hôm nay bạn đã ban cho mình những gì mình không mong muốn.

Bạn đang vui hay đang buồn, còn Bạch Linh cảm thấy không vui bạn à!

Like
    3
    dzui.........................

Like
    324
    trước hết tôi nói với Bạch Linh:
    Cậu đã biết nick đó đào mồ, cậu vào hùa theo, thay vì có cái nút Report cậu không click. Cậu hùa theo 1 bài, Tôi chỉ nhắc nhở cậu 1 point vàng. Nhưng forum lag nên nút check warning kg ăn nên thành cảnh cáo. Tôi sẽ nhờ Smod gỡ cho cậu. Còn cậu trích dẫn những cái đó. Cậu à! Mỗi box có luật riêng, nên Akran đã nói, tôi rút kinh nghiệm, còn Box tôi phụ trách cũng có quy tắc riêng.
    @thaychua: Ảo cũng là Ảo, thật cũng là Ảo, nhưng cần tuân thủ những quy tắc được cho là Ảo để mà sống. Không ai vô công rỗi nghề như bạn đi ban phát cái này cái khác cho người khác. Trong Box thuộc tôi quản lý thì tôi biết nên làm gì và không nên làm gì? Riêng Box khác tôi kg nói. Nhưng box tôi quản lý, tôi biết sẽ làm gì?
    Còn việc khác để Admin xem xét!.

Like
    75
    Tôi đã đưa bạn lên thớt này thì cũng nói cho hết ý luôn, mà thực tế tôi cũng muốn đưa bạn lên lâu rồi.

Trước hết trong diễn đàn luật chơi không phải do bạn đặt ra mà là luật chơi chung do Admin đưa ra. Bạn chỉ là người thi hành những gì mà Admin đã quy định, nếu bạn nói Box do bạn quản lý bạn muốn làm gì thì làm! Nói vậy là bạn đang chơi một mình à? Vậy là từ nay mem muốn viết bài thì phải xem bài đó nằm ở đâu, nếu là trong Tin Học Căn Bản thì nên tránh xa sao? Vậy thì cho Bạch Linh này KÍNH bạn nhá!

Thứ hai, Bạch Linh không cần biết ai đã đào mộ, trong nội quy của diễn đàn cũng không hề có thuật ngữ đào mộ (Đó chỉ là cách nói của Làng Mùi trong góc thư giãn) và đặc biết hơn cũng không cấm mem viết bài trong topic cũ. Cách làm việc của bạn hơi khác người rồi đó, trong topic đó tính luôn người đào mộ (tôi nói theo cách của bạn á) và người viết cho tới khi bị close là 3 người nhưng tại sao có hai bị cảnh cáo?

Bạn nói Bạch Linh hùa theo thì bạn cắt nghĩa tôi hùa như thế nào? Bạch Linh có tung hô vạn tuế đào mộ muôn năm không mà bạn cho rằng tôi hùa theo? Bạn hãy coi tiêu đề bài viết đó và bài viết của mình có đi chệch đường ray không mà bạn cho là Tôi đào mộ!

Còn bạn nghĩ nhấn report thì được sao? Rõ ràng người ta không vi phạm mà bạn bảo tôi reprot khác nào chính tôi làm nên tội. Diễn đàn quy định 1 report được một bài viết, thành ra có người ham report mà bị banned nick bạn có biết không?

ngoccong2001 này, bạn có cần phải đọc lại nội quy của ddth không? Hay bạn không hiểu những gì Admin ghi mà bạn quy cho Bạch Linh cái tội "vi phạm nội quy DDTH"!

Nếu là làm việc công tâm thì bài viết trên có đáng bị xử lý không bạn?

Like
    3,392
    Quote Được gửi bởi Bạch Linh View Post
    @ Mod ngoccong2001: Không biết bạn nghĩ gì nhưng đối với Bạch Linh (và cũng có thể nhiều người có suy nghĩ giống mình) là luôn mong muốn nick của mình có một lịch sử trong sạch. Một lần cảnh cáo hay bị banned có nghĩa là trong nhật ký của nick ấy đã lưu lại vết đen! Bạch Linh cũng luôn cố gắng để không bị, nhưng hôm nay bạn đã ban cho mình những gì mình không mong muốn.

Bạn đang vui hay đang buồn, còn Bạch Linh cảm thấy không vui bạn à!
    Cháu không vui thôi chớ không được khóc nha!
    Cho chú đưa tay lên ủng hộ cháu đây!

Bạn ngoccong gì đó, tự xét bản thân dùm đi .
    Khó quá, không thèm ký

Like
    324
    cậu đi sai vấn đề rồi đấy.

Nói bài cuối với cậu. Mỗi box tùy từng chuyên mục mà có quy tắc riêng ngoài những quy tắc chung của ddth. Box rao vặt có quy tắc và luật rao vặt riêng, box Thư giản, chat chit có luật riêng mà không sợ phạm quy định của DDTH. Còn box Tin học căn bản nơi tôi phụ trách có những quy tắc riêng của box. Không lẻ vô box THCB lại box quảng cáo, spam, chát chit...

Còn việc khác tôi không đôi co với cậu. Chờ Admin hay Smod nào có tiếng nói lên tiếng. Tôi đã gởi Message rồi.

Vậy nghe!

Like
    56
    Mod không cần phải là người có kiến thức ưu việt nhất mà là người biết hành xử đúng mực để diễn đàn phát triển đúng hướng, mọi người đều cảm thấy thoải mái khi tham gia. Nếu xem đó là vai trò của mod thì tôi thấy trong bài trả lời của bạn ngoccong2001 chẳng có chút tư cách làm mod trong diễn đàn này.

1. Về vấn đề cảnh cáo
    Tôi chỉ nhắc nhở cậu 1 point vàng. Nhưng forum lag nên nút check warning kg ăn nên thành cảnh cáo. Tôi sẽ nhờ Smod gỡ cho cậu.
    Tôi không quan tâm đến forum lag có phải sự thật không, nhưng chuyện bạn "check warning" nhầm là lỗi của Bạch Linh hay lỗi của bạn? Khi bạn phán xét người khác, mà hành động của của bạn không hề có chút cẩn trọng, không thèm nhìn trước nhìn sau trước khi submit khiến cho người ta bị warning oan. Giờ lại không có một câu xin lỗi, phủi tay đối đáp với người ta như vậy sao? Tôi tự hỏi trong bạn có chút tự trọng nào không.

2. Bạch Linh và thaychuastudio viết suy nghĩ và ý kiến của họ rất rõ ràng rành mạch, vì họ biết chuyện họ đang nói không phải là chuyện vui đùa. Thế mà bạn chẳng khác nào đưa tay bẩn bốc bánh người mời, viết dính chùm, viết tắt, viết sai tên người khác. Tôi không bới chữ để bắt bẻ bạn, mà chỉ muốn nói thái độ và cách thể hiện bạn không tương xứng với người đang cáo buộc bạn. Bạn có đọc lại tất cả những gì mình viết, chỉnh sửa những cái sai trước click vào submit button không? Trong tư duy của bạn có chút trân trọng nào với câu chữ của người ta không? Bạn có xem mình là người có quyền lực, trách nhiệm và lòng tự trọng không khi vung vãi những câu chữ rách nát của bạn đối đáp với những lời lẽ trang nghiêm và cẩn trọng của Bạch Linh?

Còn về vấn đề Bạch Linh đúng hay sai, những gì muốn nói Bạch Linh đã nói hết, tôi không có bình luận gì thêm.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết