Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

co ai bết tạo quã cầu biết phun nước.....

có bạn nào biết tạo cái quã cầu mà nó phun nước vào trong giống như trong fantasy không vậy.Nếu bạn nào biết có thễ chĩ cho mình rõ một chút được không vậy
    Quote Quote

Like
    0
    tìm trong box 3D có room thảo luận về cách làm phim nhân vật ảo,trong đó em có ghi địa chỉ của trang web về chương trình có tên Houdini gì đó mà quên địa chỉ rùi,trong đó nó có giới thiệu cách tạo cái quả cầu của FF.nhưng bác có thể sẽ không bao giờ thực hiện được đâu,vì muốn làm được như vậy bác phải có 1 dàn máy thiệt hiệu dùng chuyên cho 3D để render nó(theo em bít thì không dưới 10k USD đâu).rùi còn c1o RenderMan chạy trên Linux nữa,nói chung là vô số thứ khác.

Like
    0
    Ục, cái trò cầu fun nước thì bác dùng particle, nói lại nứơc nôi fun bắn chỉ có part mà thôi
    về tương tác nước, có thể dùng 1 loại procedural texture tại www.habware.at

Like
    0
    em đã xem thử cái đ1orùi.nhưng bảo đảm với bác là không bằng Houdini đâu.phải nói là xem giới thệiu chủa nó quà tuyệt!(vì chương trình để tạo cho FF mà).

Like
    0
    rùi,bác GL thiệt là!! cho cái địa chỉ mà toàn tiếng Đức không hà.em đâu có biết tiếng Đức đâu,em chỉ biết tiếng Anh và tiếng Hà Lan thui hà,và chút ít tiếng Pháp.ngoài ra thì tiu.

Like
    0
    vậy chứ không có bác nào có thễ viết được một cái tutor gần giống như cái đó được hết ạ,à nhân tiện nhờ mấy bác viết cái tutor về tạo cây cối và mặt nước ỡ trong max đưoc75 chứ ạ

Like
    0
    cái tut đó thì chịu thui,không bit phải làm sao cho nó thật giống.vì kỹ thuật làm cái đ1o hơi bị cao đấy,với lại để làm được 1 khung cảnh như thế còn cần rất nhiều yếu tố khác để có thể làm thử va viết tut.cái đơn giản mà người muốn làm film FF là phải có dàn máy thật xịn(10k/dàn).rùi tới chương trình render,rùi dự án làm phải có nhân lực nhiều nữa( ít thất là khỏang 3 người).rùi họa sĩ vẽ hoạt cảnh trước nũa.do vậy bác nào có ý định làm film như FF thì em xin can,không thể nào thực hiện được đâu.(trừ khi các bác là tỷ phú,chứ như em thì hix..).còn về vấn đề cây cối thì theo như bác GL chúng ta nên tạo bằng Bryce rùi imp vào cho nó dễ,chứ tạo mất thời gian lắm.không htì bác có WB thì xin mời,khỏi tự tạo chỉ việc imp vào thui.

Like
    0
    Trong final fantasy quả cầu nước được tạo bằng phần mềm realflow của next limit SL chứ không phải Houdini của sideFX đâu. Nói thêm là được tạo hình nước trong realflow rồi nhập animation+mesh+vật liệu vào maya.

Like
    0
    Ua ma xin loi cho toi hoi tao phong canh ,mat nuoc trong Bryce roi imp vao Max thi no co phai la vay the 3D ko? Y la co the lam phim quay trong no duoc ko ma?

Like
    0
    từ bryce ko có xoay đi đâu hết ấy....
    trang hab ấy có fần tiếng anh mà bác ko đọc if u r enli...bấm cái gì đó...

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết