Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 23
    Like
    0

Đại diện Fibo.vn vào giúp dùm em...

Cái này cũng có thể do em gà... nhưng tình hình là em đang tạo thử một cái vBB trên host free của fibo... nhưng ko hỉu tại sao lại ko thể nào kết nối với datbase SQL dc... dù em đã điền đầy đù các thông số... (ko biết tên host có sai ko... em điền www.fibovietnam.com...)... và khi em vào cPanel thì lúc nào nó cũng hiện một cái cảnh báo... em đã thử nhìu host nhưng chưa host nào có tình trạng như vậy... mong Fibo giúp dùm em... PM: HuuThuan0701 pls...
    Quote Quote

NuHonThanChet Guest
    fibo có cấp host free à? Mình muốn xin một cái được hem vậy? Sẽ dặt banner quảng cáo cho fibo, tớ toàn tên miền nổi tiếng không 2 bên cùng có lợi. Vì twos đang cần host load tốc độ nhanh. Nghe nói fibo load cũng nhanh lém.

Like
    0
    Hix... em là học sinh mà... nghe bên fibo có host free nên định reg xái thử xem sao... rùi mới upgrade lên host có trả phí... nhưng cái kiểu này thì em pó tay rùi... chắc kiếm host khác thui...

Like
    1
    Quote Được gửi bởi HuuThuan0701 View Post
    Cái này cũng có thể do em gà... nhưng tình hình là em đang tạo thử một cái vBB trên host free của fibo... nhưng ko hỉu tại sao lại ko thể nào kết nối với datbase SQL dc... dù em đã điền đầy đù các thông số... (ko biết tên host có sai ko... em điền www.fibovietnam.com...)... và khi em vào cPanel thì lúc nào nó cũng hiện một cái cảnh báo... em đã thử nhìu host nhưng chưa host nào có tình trạng như vậy... mong Fibo giúp dùm em... PM: HuuThuan0701 pls...
    Nếu như database chạy cùng server với web thì bạn phải config như thế này :

Hostname : localhost
    User : hostuser_dbuser
    Password : Pass_cua_user
    Database : hostuser_dbname

Bạn nhớ add user và database trong cpanel đã nhé.

Còn khi bạn vào Cpanel hiện ra 1 cảnh báo thì có lẽ đó là Welcome Wizard của Cpanel 11 thôi . Bạn đánh dấu check vào Don't show again là lần sau sẽ không hiện ra nữa.

Chúc bạn làm thành công .
    "Tốt gỗ hơn tốt nước sơn"

Like
    0
    @HuuThuan0701: Ở phần hostname bạn để là localhost nhé ^^

Fibo dùng tốt lắm. Nếu có điều kiện thì Upgrade lên trả phí luôn đi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi NuHonThanChet View Post
    fibo có cấp host free à? Mình muốn xin một cái được hem vậy? Sẽ dặt banner quảng cáo cho fibo, tớ toàn tên miền nổi tiếng không 2 bên cùng có lợi. Vì twos đang cần host load tốc độ nhanh. Nghe nói fibo load cũng nhanh lém.
    >> 01 subdomain miễn phí dạng : tenban.fibovietnam.net

* tuoiteen.fibovietnam.net
    * vankhoa.fibovietnam.net
    * cafe.fibovietnam.net

>> 01 hosting dùng để học tập : toàn quyền điều khiển Hosting ( sử dụng CPanel )

* Dung lượng : 50 MB
    * Băng thông : 500 MB/tháng
    * Hỗ trợ : HTML, Flash, PHP….
    * 01 MySQL Database.
    * Hỗ trợ tài khoản FTP dùng để upload website

---------
    Có free đó bác , đăng kí đi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Hostvn.Net View Post
    Còn khi bạn vào Cpanel hiện ra 1 cảnh báo thì có lẽ đó là Welcome Wizard của Cpanel 11 thôi . Bạn đánh dấu check vào Don't show again là lần sau sẽ không hiện ra nữa.

Chúc bạn làm thành công .
    Em ko nhớ rõ... nhưng có thể bít là FF ko tin tưởng nó... có thể gây hại cho máy tính... cần cái certification... em vào đại... tin tưởng fibo nhưng sao thấy cần phải hỏi anh em coi sao... chứ ko phải là Welcome Wizard của Cpanel 11... em ko có gà đến vậy đâu anh...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi BlogTinHoc[.]Net View Post
    @HuuThuan0701: Ở phần hostname bạn để là localhost nhé ^^

Fibo dùng tốt lắm. Nếu có điều kiện thì Upgrade lên trả phí luôn đi
    anh Huy ơi,server fibo dạo này bị gisao toàn die hoàithế.call anh vũ hoài kôđợc,mà nghe anh vũ nói các anh ko còn con server nào để chạy nữaà,1 con chạychán bỏ xừ đi được.hôm bữa em chạy qua bênanh có đến 2 cty fibo hix,làm em tưởng là công ty thuơng mại fibohoành tráng ngoàikia của các anh,ai dè kophải,phải chạy tuốt vô hẻm hócmới tháycái cty của mấy anh.các anh nên cải thiện điều này.góp ý:blogtinhoc của anhdạo này nhiều bài hay gúm

Like
    0
    Thua rùi... ko vào cPanel của fibo dc lun... chán quá...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thekok View Post
    anh Huy ơi,server fibo dạo này bị gisao toàn die hoàithế.call anh vũ hoài kôđợc,mà nghe anh vũ nói các anh ko còn con server nào để chạy nữaà,1 con chạychán bỏ xừ đi được.hôm bữa em chạy qua bênanh có đến 2 cty fibo hix,làm em tưởng là công ty thuơng mại fibohoành tráng ngoàikia của các anh,ai dè kophải,phải chạy tuốt vô hẻm hócmới tháycái cty của mấy anh.các anh nên cải thiện điều này.góp ý:blogtinhoc của anhdạo này nhiều bài hay gúm
    Ối trời ơi ! Tôi không phải người của Fibo đâu

Đừng kéo tôi vào đây =)) Có sao nói vậy thôi !

@HuuThuan0701: Sao lạ vậy nhỉ ??? Mình xài có thấy làm sao đâu. Bình thường, chưa thấy lúc nào mình không vào được site từ lúc sử dụng !

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết