Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22
    Like
    17

hỏi bác shin về game

này tui có 1 vấn đề vô cùng lớn cho diễn đàn!tui cảm thấy có cái gì gọi là chứng chỉ desgin model3d hay effect video hay kô vậy?bên lập trình có ccise ccbm cc...tùm lum vậy tui théc méc lại hông bít bên kỹ xảo video nói chung là 3d có cái chứng chỉ gì kô?nghe nói bên tây có học viện gì gì đó đào tạo các desgin game ,đồ hoạ 3dgame?
    à sẵn đây tui muốn hỏi luôn bác shin!các game multiplayer hoạt động sao nhỉ?vd như game half life tui thắc mắc 2 người chơi khi người này bị bắn chết thì ngu7òi kia lập tức nhận được thông tin trên màn hình người đó chết.chẳng lẽ các chuỗi code "bay" (sorry bác shin vì kô bít từ nao để diễn tả) từ máy này sang máy khác rùi tái lập lại hình ảnh đó chăng?và nếu ta muốn tình điểm như đa số hệ thống gameonline hiện nay như người chơi giết chết 1 kẻ địch thì thông tin đó được truyền như thể nào về máy chủ trong số hàng nghàn thông tin mà máy chủ nhận được .
    1máy chủ như thế nào mới đảm nhận được thông tin của hàng...nghìn người chơi online truyền về 1 lúc,có thể tổ chức máy chủ để có thể lập trình 1 game như 1 cơ cấu xã hội kô?1 gamevới 1 số lượng người chơi cực lớn như trò batterfiled thì 1 destop phải dựng 1000000 polygon (1 character 1000 polygon)em nghĩ như thế thì kinh khủng quá!có cách nào giảm số polygon đó kô?

à nói riêng bác shin 1 chút, bác có bao giờ nghĩ tới 1 game có cơ cấu tổ chức như 1 xã hội chưa?mà thuộc loại online đấy!vd như ta có thể tổ chức các groups với số lượng người đang ký như mí cái forum đấy, rùi sau đó tổ chức groups đó thành 1 quốc gia trong đó người chơi sẽ có địa vị khác nhau !lúc đó sẽ có nhưngngữời chơi có quyền lực và những người còn lại thì kô!bác thử nghĩ xem một trò như thế sẽ khiến người chơi online để đạt 1 cái gì đó !chúng ta sẽ tổ chức mỗi groups thành những quốc gia với số lượng người mỗi groups thành hàng nghìng người ! quản lý những groups đó trong những server mạnh kinh khủng !có thể tạo quyền truy cập databse groups chop những player có địa vị cao nhất ! bác hãy tưởng tượng đi! với 1 cấu tạo hấp dẫn như thế sẽ làm cho player ngồi hàng giờ để chơi game của chúng ta ,để đạt được quyền lực để có thể điều khiển quyền binh điều khiền những con người thật sự chứ kô phải cái aI mà mì trò shogun đem lại cái mà họ kô có ở ngoài đời !bác xem pc world tháng này chưa ?tròem dự tính nó hao hao giống trò thưởa hồnng hoang tương lai đấy nhưng quyền lực mà kẻ chỉ huy có đượclớn gấp hàng trăm lần! em dự tình sẽ lấy bối cảnh trung cổ cho game !và game này sẽ đượv làm trong 5 năm nữa khi nào bác cháu ta đã đủ sức rùi!
    à nói thêm sách nào dạy c++ hay vậy bác?em có đọc cuốn dạy c++ trong 21 ngày nhưng ngại sợ 21 ngày kô đủ đê em lĩnh hội !
    còn có trang web nhồi sọ lấy chứng chỉ ccbm của microsolft là gì vậy mấy bá?
    Quote Quote

Like
    0
    Tùy vào hệ thống mạng thui NgocQuang, trong một hệ thống client/server, một PC đuợc dùng làm máy chủ - server sẽ chứa và chạy game. Tất cả các PC khác đều là khách - client , chúng chỉ cập nhật nhân vật và thông tin từ máy chủ. Để tránh việc phải cần thêm một PC làm máy chủ, thông thường server cũng có thể đảm nhận vai trò của máy khách trong cùng lúc.

Về cấu trúc, một game mạng thường có 2 phần, một phần Client và một là Server Version, trong đó toàn bộ thông tin từ Client sẽ tuần tự và liên tục chuyển hết về server, Client không trao đổi thông tin với nhau như ở Peer to peer, lúc đó server sẽ xử lý và nếu như có một viên đạn được bắn ra, nó sẽ được tính toán xem có trúng hay không ở ngay trên server, máy client chỉ có nhiệm vụ hiển thị hình ảnh player bị trúng đạn do server phát tín hiệu về.

Hệ thống zone system thật ra cũng vẫn là client/server nhưng mạnh hơn nữa vì nó hỗ trợ đa server. Thế giới trong game sẽ được chia làm nhiều màn (zone) được điều khiển bởi những máy chủ riêng lẻ. Hệ thống Zone cho phép số lượng người chơi cực lớn cùng tham gia. Như vậy thì trò của NgocQuang chắc chắn phải dùng hệ thống Zone ( đắt tiền cực ), và nói thịt làm game mạng như vậy rất khó vì chúng ta phải có một mạng hoàn chỉnh để chạy thử nghiệm và phát triển game.

Like
    0
    à nói riêng bác shin 1 chút, bác có bao giờ nghĩ tới 1 game có cơ cấu tổ chức như 1 xã hội chưa?mà thuộc loại online đấy!vd như ta có thể tổ chức các groups với số lượng người đang ký như mí cái forum đấy, rùi sau đó tổ chức groups đó thành 1 quốc gia trong đó người chơi sẽ có địa vị khác nhau !lúc đó sẽ có nhưngngữời chơi có quyền lực và những người còn lại thì kô!bác thử nghĩ xem một trò như thế sẽ khiến người chơi online để đạt 1 cái gì đó !chúng ta sẽ tổ chức mỗi groups thành những quốc gia với số lượng người mỗi groups thành hàng nghìng người ! quản lý những groups đó trong những server mạnh kinh khủng !có thể tạo quyền truy cập databse groups chop những player có địa vị cao nhất ! bác hãy tưởng tượng đi! với 1 cấu tạo hấp dẫn như thế sẽ làm cho player ngồi hàng giờ để chơi game của chúng ta ,để đạt được quyền lực để có thể điều khiển quyền binh điều khiền những con người thật sự chứ kô phải cái aI mà mì trò shogun đem lại cái mà họ kô có ở ngoài đời !bác xem pc world tháng này chưa ?tròem dự tính nó hao hao giống trò thưởa hồnng hoang tương lai đấy nhưng quyền lực mà kẻ chỉ huy có đượclớn gấp hàng trăm lần! em dự tình sẽ lấy bối cảnh trung cổ cho game !và game này sẽ đượv làm trong 5 năm nữa khi nào bác cháu ta đã đủ sức rùi!
    Có, rất nhiều, đặc biệt là bây giờ các game đó có sự trợ giúp của công nghệ 3D Web với sự trợ giúp của vrml, bxx, astmosphere...
    Bác có thể ghé vào đây để nghía cái
    www.cybertown.com
    Ghi chú: các game này đặc biệt nguy hiểm cho SV-HS, hix, em đã từng có thời sa đoạ vì cái của nợ này......

Like
    17
    à à!thiệt vậy à.bác shin và ghost uyên bác quá .bái phục bái phục. 1 hệ thống như vậy thì thiệt quá cỡ thợ mộc luôn !à sẵn đây hỏi luôn bác shin rằng trên web 3d tụi nó có giới thiệu motionbulider ,hổng biết cái này có liên quan gì tới kỹ thuyật motion gắn cái cục gì đấy lên người rùi diễn hoạt nhập vào máy tính kô nhỉ (em kô biết thuật ngữ của nó

Like
    0
    Motion Builder của Kaydara hảh, nó chuyên về thiết kế chuyển động của nhân vật, realtime luôn.
    Còn gắn những điểm vào người thật để sao chụp chuyển động vào máy thì là Motion Capture, 3DS MAX cũng có hỗ trợ cái này.

Like
    0
    Nghe nói về motion capture thì nhìu, nhưng mà có được 1 dàn ấy trong tay chắc là 1000 năm nữa wá

Like
    17
    đúng vậy!của ông karaya gì gì ấy,ngó mà phát thèm nhưng nó bán với giá xêm xêm 100 usd lận !kô bít có bán lậu ngoài đường kô hả bác? còn về tex cho vật 3d ở trang nào có nhiều vậy bác?em tìm hoài ma kô có tex cho súng ống và phi thuyền kô gian cả(nhưng free nha bác.chứ mí trang mà em đi tới nó đòi xiền mới được download!
    à thắc mắc về kỹ thuyật trong phim matrix nha bác !trong film matrix em thấy rõ ràng cảnh bố neo (hay leo?) ngã người ra sau né đạn nhưng seo cái máy quay camera quay xung quanh thằng chả trong khi ngay thằng chả và viện đạn bất động .ở đây viện đạn là 3d kô có gì là bàn cãi.nhưng kô lẽ thằng cha neo cũng là 3d luôn seo?(hình như thằng cha spiderman một số khúc cũng là 3d trông thiệt ra phết )hình như muốn cho 1 vật y như thiệt thì ta phải bố trý ánh sáng thích hợp phải kô bác,em thấy mấy vật em làm ra giống y chang mẫu của bọn nước ngoài nhưng hình tụi nó trông thiệt hơn rất là nhiều,như mấy cái xe hơi máy bay trong web 3dm-mc . trong đó có 4 mẫu xe hơi em thấy giống y chang thiệt ,em đã tưởng là thiệt nếu tác giả kô bật mý ,vả lại em thấy lạ bọn nước ngoài tạo được bóng đổ lên hình luôn được chớ (vật 3d nhét vô ảnh nhưng vẫn tạo được bóng đổ lên khung cảnh ảnh đó)bác shin và ghost có thể giải thích cho em hiểu kỹ thuệt đó kô.
    à còn thắc mắc em thấy có rất nhiều chương trình 3d mà max,bryce,maya,poser,lighwaved3d chỉ là số ít thui ,vậy là seo hở bác?

Like
    17

cuộc thi model3d

à nhắn luôn các cao thủ trong 3dworld có cuộc thi tạo mẫu xe hơi trong web 3dm-mc.com đấy !hình như có tựa đề car in your dream nghe bọn nước ngoài kháo nhau phần thưởng lớn lắm đấy !bác nào siêu trong model 3d tham gia giựt giải cho anh em lé mắt chơi còn đây là phần dự thi của thý sinh laguna,tên này mới chỉ là xoàng xoàng thui đấy
    xin nói lại với mấy bác là nó hoàn toàn là 3d đấy em xin trích nguyên văn của laguna,mất công mấy bác tưởng em nói sạo nữa

Rendering on P4 2,6 mHz, 1 Gb DDR, 3dsmax 5 + FR 1.6, Vray 1.09 u... Rendering about 1 hour!
    Работа над этим автомобилем продолжалась около 2-х недель, в основном время ушло на свет и сцену! Одним словом - времени не жалел!
    Attached Images

Like
    17
    mà seo diễn đàn kô upload lên ảnh hơn 600*600 được vậy .đây là ảnh của thí sinh opel
    Attached Images

Like
    0
    Thực sự xem the matrix xong cũng choáng cảnh thằng neo ngã người né đạn...
    Đã có tham khảo nhiều trang, hỏi nhìu , nhưng câu trả lời vẫn là 3D...
    Còn ra sao thì , chặc
    Còn có 1 trang cung cấp 1 số đồ 3D của the Matrix (sorry ko có bookmark), có down được 1 số đồ vặt
    Đã từng đọc 1 tut dạy làm cảnh quay ấy (tất nhiên là model chỉ là 1 hình fiếm mà thôi), nó là quay camera thôi....
    Tất nhiên ở đây fải có 1 sự lắp ghép cảnh vô cùng hết sảy....
    ----------
    He he, thi làm xe hơi thì em thua, cái xe ko biết mặt mũi ra sao nữa...

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết