Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 34

Chủ đề: (Q) gia phim quang cao

Like
    0

(Q) gia phim quang cao

Có bác nào trong diễn đàn làm về quảng cáo cho em hỏi tí nhỉ. Làm phim hoạt hình quảng cáo làm bằng 3D ở VN tính tiền ntn? VD như cái quảng cáo Vinamilk hay kem Nizolan. HÌnh như mấy cái đấy cỡ khoảng 15 giây.
    Quote Quote

Like
    0
    Vinamilk nhiều mẫu quá, không biết bạn hỏi mẫu nào. Kem Nizoral nhổ nấm đúng là 15 giây (thực ra pack-shot endframe hết 3 giây rồi !), giá 3D là 800 USD, do thằng em làm đấy.

Like
    0
    Cảm ơn bác thongtm đã trả lời. Mà cái quảng cáo ấy bác làm hết bao lâu vậy? 800$/3D hay là giá cả cái đoạn quảng cáo ấy. Thanks bác lần nữa nhé. Bác còn cái nào nữa không để em rình xem học hỏi luôn thể :-)

Like
    0
    Thời gian làm 15 sec. Nizoral là 3 tuần (2 tuần modelling, texturing, bone setup... và 1 tuần animating). 800 chỉ là tiền cho 3D thôi, các khoản khác gồm VO, sound effects, mixing, editting... bao nhiêu thì tớ không biết.

Tớ mới làm xong mẫu kem đánh răng PS tặng vàng, chắc vài hôm nữa phát sóng. Chỉ 6 giây thôi.

Like
    0
    Hay quá để rình xem vậy:-). Size của 1 khung hình render là bao nhiêu vậy bác? Render mất bao lâu cho 15' đấy vậy. Thanks bác nhé!

Like
    0
    PS đơn giản lắm, có cái hộp gắn vài miếng vàng xoay ra trực diện màn hình, không có gì đặc biệt.

Các đài truyền hình VN phát sóng hệ PAL nên render cũng phải theo chuẩn này. Tùy theo card out mà mình render kích cỡ khác nhau: 768x576 hoặc 720x576. Tiếc là bạn ở HN, nếu ở SG có thể ghé qua nhà tớ, có đầy đủ đồ chơi: render xong, review trên TV và ghi ra tape/VCD luôn.

Thời gian render cho 15 giây đó cũng nhanh, vì trong cảnh không có hiệu ứng dò tia (raytracing). Khoảng 2 phút / frame, w/ to fields.

Like
    0
    Bác dựng được mô hình theo kiểu kiến trúc nội thất không ? Tôi đang có người wen kiếm kts dựng 3d đây !!! Nếu như được thì reply thread dùm hoặc gửi tin nhắn hoặc gửi e-mail gì cho tôi cũng được. Thanks!

Like
    0
    Thanks bác. Nếu có dịp vào SG sẽ cố gắng liên lạc với bác để học hỏi. Em là KTS hay làm movie cho công trình kiến trúc nhưng nhìn những đoạn phim hh 3D con con ấy lại thấy hay vì chứng tỏ đồ hoạ VN đang theo được thế giới. Em đang đọc phần bone trong 3dmax, lằng nhằng phết :-). Mà với độ phân giải ấy, sence như thế mà 2'/frame là cũng lâu nhể.

Like
    0
    Xì, có vậy mà cũng khoe! Mấy ông thấy mẫu openning trâu vàng cho Seagames chưa? Của tui làm đó!

Hì hì, nói dỡn chơi thôi, anh em đừng để bụng! Nghe nói ngoài Hà Nội sắp mở lớp Maya ở Cung Văn Hóa gì đó, có chiến hữu nào tham dự không ?

Like
    0
    bác làm thiệt hay là nói chơi dậy????

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết