Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 24
    Like
    0

Giận dữ ! Máy bị nhiễm virus

Máy mình bị nhiễm virus làm cho máy chạy chậm,mình dùng symantec diệt nhưng không diệt được thế là mình dùng bkav thì diệt được nhưng máy vẫn chạy chậm mình lo vẫn còn virus,mong các bạn giúp đỡ mình với.Cám ơn
    Quote Quote

Like
    0
    mình là long cậu hãy vào trang bitdefender.com quét nhé? chúc cậu thành công

Like
    0
    Cám ơn bạn,nhưng mình vào trang đó không biết chọn mục nào để quét bạn chỉ cách cho mình nhé.Cám ơn

Like
    0
    mấy chạy chậm cũng do nhiều nguyên nhân đó: xem lại dung lượng ổ C xem còn nhiều ko, xóa các file rác đi, chú ý các chương trình chạy backround chương trình nào ko cần thì stop nó đi, dùng chương trình diệt vius mới nhất điệt. chúc máy bạn mau chạy lại bình thường

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi trungestih View Post
    Máy mình bị nhiễm virus làm cho máy chạy chậm,mình dùng symantec diệt nhưng không diệt được thế là mình dùng bkav thì diệt được nhưng máy vẫn chạy chậm mình lo vẫn còn virus,mong các bạn giúp đỡ mình với.Cám ơn
    Chào bạn!
    Bạn có thể làm theo các bước sau để diệt virus và tối ưu hệ thống của bạn nhé
    Bước đầu tiên bạn hãy vào link sau để tải về files tối ưu mà mình đã tạo sẵn:
    http://manguon.evonet.ro/download/driver/Toi_Uu.reg
    (Sau khi tải xong bạn hãy click vào files đó để chạy - chọn Yes rồi OK)
    Bước thứ 2, bạn hãy vào Start và chọn Run, sau đó gõ MSCONFIG và OK (Hình ảnh)

Bước thứ 3, hãy bỏ đi những chương trình không cần thiết khi khởi động cùng windows - sau đó khởi động lại máy tính (hình ảnh)

Bước thứ 4 bạn hãy tải phần mềm sau - nó sẽ giúp bạn xóa đi những files (temp) không cần thiết trên máy tính và cải thiện tốc độ xử lý của bạn
    http://manguon.evonet.ro/download/AWCSetup.exe
    Chương trình này hoàn toàn miễn phí và sử dụng khá đơn giản...
    Bước cuối cùng, bạn vào link sau để tải chương trình diệt virus - free Antivir về cài đặt và Update (Quá trình Update rất quan trọng + Scan toàn bộ hệ thống)
    http://service.avira.com/freet/index...in=free-av.com
    Sau những bước trên khi bạn hoàn thành, chắc chắn máy tính của bạn sẽ hoạt động nhanh hơn rất nhiều
    Chúc bạn thành công!

hoidehoc Guest
    Bài viết của thanhnx rất hay, nhưng có vẻ hơi thiếu 1 chút về tối ưu - nếu có thể bác thanhnx hãy bổ sung nhé
    bài viết khá bổ ích đó

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoidehoc View Post
    Bài viết của thanhnx rất hay, nhưng có vẻ hơi thiếu 1 chút về tối ưu - nếu có thể bác thanhnx hãy bổ sung nhé
    bài viết khá bổ ích đó
    Cảm ơn hoidehoc đã góp ý, mình xin bổ sung 1 số thao tác có thể hoàn thiện hơn phần tối ưu hệ thống )
    Trên màn hình desktop hãy click phỉa chuột vào mycomputer và chọn Properties (Bạn có thể thao tác theo các hình dưới đây)

Bước kế tiếp click vào Start/settings/control panel để tắt Firewall(Hình ảnh)

Chúc các bạn vui vẻ!

tranvanho Guest
    nếu nghi là máy có virus thì hãy dơn mấy cái antivirus về mà diệt
    cần gì hỏi cho mệt

Like
    0
    máy tính ở cơ quan tôi nhiễm virus thai_nguyên.EXE Dùng chương trình Nod32,Và bidefender diệt không được.Bkav thì phát hiện ra và báo đã diệt nhưng sau khi restart lại vẫn còn.loay hoay 2 ngày không được .Tôi phải bung file ghost mất 10 phút là máy lại chạy như trước.Vì không rành tin học lắm nhưng chỉ biết virus thai_nguyên .exe là vius nội nhưng không biết nó làm gì mà máy chạy chậm quá mong có ai đọc giải thích giùm.xin cảm ơn

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tranthuhong View Post
    máy tính ở cơ quan tôi nhiễm virus thai_nguyên.EXE Dùng chương trình Nod32,Và bidefender diệt không được.Bkav thì phát hiện ra và báo đã diệt nhưng sau khi restart lại vẫn còn.loay hoay 2 ngày không được .Tôi phải bung file ghost mất 10 phút là máy lại chạy như trước.Vì không rành tin học lắm nhưng chỉ biết virus thai_nguyên .exe là vius nội nhưng không biết nó làm gì mà máy chạy chậm quá mong có ai đọc giải thích giùm.xin cảm ơn
    Chào bạn!
    Nếu trường hợp y như bạn miêu tả thì con virus đó vẫn còn tung tăng trên máy của bạn rồi , sau đây bạn có thể làm theo các bước hướng dẫn của mình để khắc phục sự cố đó xem sao nhé:
    Bước đầu tiên bạn hãy tải 2 chương trình tiện ích sau về máy nhé:
    + http://manguon.evonet.ro/download/ToolsBkav/RRT.exe
    + http://manguon.evonet.ro/download/To...v/autoruns.exe
    Sau khi tải về máy bạn tiến hành vào công việc của mình là đi kill những con virus đáng ghét đó nhé – để làm điều này bạn click đúp chuột để chạy files RRT.EXE
    Sau khi chạy chương trình, cửa sổ RRT hiện lên như sau

Ở đây vì mình thực hiện ảnh trên một máy tính không có con virus nào lên nó không được hiện thị hết các lỗi hiện thị trong cửa sổ RRT, để an toàn bạn nên click vào check all để lựa chọn toàn bộ những vũng chữ màu đỏ ở trên- sau đó chọn REMOVE để tiêu diệt

Xong rồi bạn hãy chọn OK và thoát khỏi chương trình RRT và khởi động lại máy tính hoàn thành với RRT

Bước tiếp theo đối với tools AUTORUNS.EXE, bạn cũng click đúp chuột để chạy chương trình AUTORUNS.EXE

cửa sổ autoruns hiện ra bạn chọn vào menu LOGON

Sau đó hãy quan sát thật kỹ những files có tên khả nghi là virus như: KAVA.exe, FUN.exe, SERVERX.exe, MYLOVE.exe, thai_nguyen.exe… (Lưu ý không thao tác đối với những files hệ thống hoặc những files mà mình không chắc chắn nhé ) -(Ở đây mình bị 1 con serverx mình nghi là virus quá trời luôn ),
    Bạn hãy làm như sau để xóa bỏ triệt để những files virus đó bằng tay
    - Click phải chuột vào files virus và chọn jump to…

Sau khi click vào jump to… tự động chương trình sẽ dẫn bạn đến khóa ẩn chứa con virus, tại đây nó sẽ hoạt động mỗi khi windows khởi động.

Bạn hãy click phải chuột và chọn Delete (xóa bỏ) khóa này và thoát khỏi Registry nhé

Kế tiếp bạn tiếp tục click phải chuột vào files serverx (Virus) trong cửa sổ autorus rồi click Delete  Yes

Chúc bạn thành công!

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết