Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22
    Like
    0

Thông tin máy bị j tự dưng cứ logoff, ko tài nào vô windows được,ác thiệt

Máy của mình bị triệu chứng cứ đăng nhập vào windows XP thì sau đó chừng 3s win tự động logoff ra ngoài, chạy vào safemode cũng ko xong, hết cách rồi các bạn ơi. Có bạn nào có phương án j góp ý cho mình với.
    Quote Quote

Like
    0
    Máy tính của mình cuãng bj như vậy. Minh tìm cách chữa ở trên NET thì phát hiện ra nhiều trường hợp như mình. Như vậy chắc là do virus. Trước khi máy tính bị hiện tượng này, USB disk của mình bị dính virus có liên quan đến 2 file autorun.inf và killVBS.vbs . Mình đã xóa 2 file này theo cách diệt virus thủ công ( dùng explore và winrar kết hợp xóa trong reg của win. Mình đã nhớ là xóa con killvbs.vbs này trong thư mục c:\win\system32.
    Sau đó là bị hiện tượng log off luôn, kể cả khi chạy safe mode
    Bạn nào có kinh nghiệm thì lên tiếng nhé. Đừng nói là cài lại hoặc ghost nhé

Like
    0

Vui lắm !

Nếu do virus thì phải quét và diệt virus mới giải quyết được chứ chỉ xóa vài file bạn thấy sẽ không làm được gì

Nếu do những cấu hình khác thì bạn thử cắm ổ cứng qua máy khác rồi copy file userinit.exe trong thư mục C:\WINDOWS\system32 của máy khác vào và thử lại xem.

Nếu không bạn sẽ thử cài lại dạng repare xem. Chú ý là repare chứ không phải cài mới nên các dữ liệu và thông số khác vẫn giữ nguyên.

Good luck.

Like
    0
    Tui chưa bị bệnh này bao giờ, củng không nghĩ cách chi mà vào safemode củng bị khởi động lại. nhưng mình có một số ý kiến thế này các bác coi sao nhá:
    1: a)thử qua hết các tùy chọn safemode, nếu có một cái hông bị restart thì kết thúc bước 1
    b) nếu không vào bằng safemode được thì thì dùng đĩa winboot vào chế độ rescue và chọn log vào window đang dính virus (cần pass admin nhá), hết bước một.
    2: nếu đi vào đường 1a thì đơn giản rồi, các bác có thể tìm phần mềm quét, hay tự tay giết nó. Còn nếu đi vào đường 1b. thì chỉ có cách là các bạn tự giết nó thôi, dùng lệnh trong dos mà giết thôi, cái cách này phụ thuộc vào khả năng của bạn.
    3: gở qua máy người khác quét

chưa nhiểm nên chỉ biết nói thế thôi..thông cảm
    tui thường xuyên online timeornothing@yahoo.com, bạn đang bị cho tui hỏi thăm với, sẵn tiện nghiên cứu luôn

Like
    0
    Dùng Spybot - Search & Destroy cập nhật mới nhất
    Quét được trong chế độ Safe Mode

(Xem thêm thông tin trong Site của mình.)

Like
    0
    cái này bạn bè mình cũng gặp rồi nhưng nói thật mình chưa tìm được cách xử lý (Vì ko vô dược win,dùng CDBoot thì cũng hạn chế nhiều).
    Mình đề xuất 1 giải fa'p là dùng đĩa WINXP ON CD(1 đĩa thôi),cho boot từ đĩa này và quét-ta cũng có thể cắm usb được)
    Mà suy cho cùng thì con virus này cùn thật-không biết la`m gì nữa thì fa?i.chán

Like
    0
    Vấn đề này cũng có thể là do cái profile của tài khoản mà bạn dùng để đăng nhập đã bị corrupted. Cố gắng đăng nhập bằng tài khoản có quyền administrator khác để vào quét virus, check HDD, Check Registry... Sau đó thử đăng nhập lại bằng tài khoản bị lỗi để kiểm tra!

Like
    0

Vui lắm ! ^^

Quote Được gửi bởi trandinhtrung View Post
    Vấn đề này cũng có thể là do cái profile của tài khoản mà bạn dùng để đăng nhập đã bị corrupted. Cố gắng đăng nhập bằng tài khoản có quyền administrator khác để vào quét virus, check HDD, Check Registry... Sau đó thử đăng nhập lại bằng tài khoản bị lỗi để kiểm tra!
    hài nhỉ, vô kiểu pac đc có mà...........

Like
    0

Vui lắm ! ^^

Quote Được gửi bởi truongdinh_dung View Post
    loi hdd
    format,scand,setup win
    thế thì nói làm cái j. lúc nào cũng 1format 2 cài lại win

Like
    0

Rất hay ! cứu được rồi!

triệu chứng:
    . auto log off đối với tất cả user
    . tác động trên cả safe mode.

Nguyên nhân:
    1. Virus
    2. sử dụng đồng thời cả vista và xp.

Khắc phục:
    1. virus-->quét:lúc đầu nghĩ máy mình bị dính chưởng, quét các kiểu nhưng vô hiệu
    2. vista+xp đồng thời-->bị đổi đường dẫn hệ thống. Mình bị vụ này: xử lý bằng cách thay lại thông số registry

a. chuẩn bị:
    . CDbook hỗ trợ edit file registry: mình dùng ERD commander CD
    . nhớ chính xác tên ổ đĩa gốc của win XP đã cài
    b. Bụp:
    . boot từ CD
    . mở file regedit
    . tìm đường dẫn file userinit.ini: sẽ phát hiện đường dẫn này bị sai
    . chỉnh lại đường dẫn ( thay lại tên của ổ đĩa cài XP trước đó ).
    . Kết quả: hiện tại máy đã hoạt động smooth trở lại.

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết