Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Thông tin Làm sao để vào harddisk như thông thường

Mấy bạn ai bít chỉ mình với mình bị nhiễm con virus nó tạo file autorun.inf từ usb. Sau khi nhiễm thì mình vẫn vào ổ đĩa như thường nhung thinh thoảng bị lỗi nó tự động bật ra mấy cái cửa sổ my computer liền đông thời minh ko thể show hidden file trong folder option.Hôm wa mình vừa quét virus thì nó xóa hết các file autorun.inf và 1 số file khac bi nhiễm con virus nè, hiện giờ đã show hidden file đc nhưng lại không vào được ổ đĩa như bình thường nữa.Mỗi lần click đúp vào là nó lại hiện lên 1 bảng open with với các ứng dụng trong máy, mình cũng không làm đc với cách click chuột phải dùng open, explore nó cũng hiện open with cuối cùng phải chạy run hoặc dùng address trên thanh công cụ. AI bít cách giúp minh vào ổ đĩa như thường chỉ mình cái.
    Xin chân thành cảm ơn!
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn vào Tool-Folder Option-View. Chọn Show hidden files and folder. Xoá check ở Hide extension for known file types và Hide protected operating system file(recommender).
    Vào các ổ đĩa xoá file autorun.inf. Khởi động lại máy. Nhưng phải diệt virus trước đã nhé.

Like
    0
    bạn ơi nhưng minh quét xong rồi thì mới ko vào được ổ đĩa minh show hidden file dc rồi mà

Like
    0
    Bạn vào task manager tắt explorer.exe sau dó show hidden file và bỏ checked ở hide protected operating system --> search và xóa các file autorun.inf (lưu ý là tắt luôn chức năng restore của các ổ điã và ko vào bằng cách double click vào ổ đĩa mà vào thông qua thanh address của mycomputer).Xóa xong thì restart lại máy .Hy vọng giúp bạn

Like
    0
    Cái avatar lãng mạn quá

Like
    0
    Để có thể tránh kích hoạt các virus loại này, bạn nên dùng một chương trình quản lý file nào đó như: TotalCommander, SpeedCommander, FreeCommander, ... Khi bạn mở bằng các chương trình loại này thì dù máy lỡ bị nhiễm rồi thì vẫn mở các ổ đĩa bình thường, còn nếu chưa thì có thể thấy được các file autorun.

Like
    0
    Khởi động chọn Safe Mode ( Ko nhớ vít đúng ko )
    Chạy FreeCommander Vào các ổ xóa 2 file Autorun và 1 file ntdelte.exe ( Cũng ko nhớ rõ gần giống vậy :P ) Riêng ổ C có 1 file gần giống nhưng viết HOA ( Cái này ko đc xóa - Xóa là cài lại Win liền :P )
    Mình toàn làm vậy ah

Like
    0
    FreeCommander là cái gì vậy bạn. Bạn có thể nói rõ hơn dc ko?

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết