Trang 22 / 41 FirstFirst ... 171920212223242527 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 211 đến 220 / 409
    Like
    2
    Trời ơi trời nghe tức chịu ko nổi bộ dân việt hết tiền rồi sao nhân cách mình chỉ bằng cái chậu hoa rồi sẽ tàn này sao

Like
    0
    Quote Được gửi bởi swan View Post
    Đó chính là thái độ đúng đắn nhất! Và tất cả mọi người tranh luận, tìm hiểu để nhận ra điều đó.
    Hờ hờ, cháu chỉ bik là theo cái đúng, còn theo bên nào thì chưa biết đâu đấy nhá
    Thôi có lẽ chính thức rút lui thôi, cãi nhau thế này mệt lắm rồi, thực ra trong lý luận mỗi người có cái đúng, có cái sai, cái đúng làm người khác đau vì cảm thấy như bị xúc phạm, cái sai thì như miếng ngọt để xông vào đá đểu, VD: Swan nói rằng ý thức dân tộc kô liên quan tới chính trị... ấy là sai, là người khác có thể vin vào mà nói đểu, mà khích bác, rồi cái nọ sang cái kia, chúng ta là dân KHTN mà lại để những phân tích chung chung và đầy tính chủ quan thế này che mờ con mắt vốn rất sắc bén, rồi đến nỗi miệt thị nhau thì thật đáng buồn...
    Nhưng hãy dẹp đi tất cả mà vui lên nhé, đầu năm đừng nói thế...
    Thôi, chào mọi người, chúc mọi người một xuân tràn đầy niềm vui

Like
    0
    Ông thầy dạy em có câu nói nổi tiếng mà buổi lên lớp nào ổng mà nhớ là nói đó là
    Anh hùng thời nay là
    "Giữa đường gặp chuyện bất bình bỏ qua" như thế mới là anh hùng.
    Thời buổi này nó thế các bác àh

Like
    146
    Bài viết trên báo Tuổi Trẻ sáng nay:
    http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/In...45&ChannelID=3
    Không đi làm sao tới.

Like
    0
    sao lại có người tự xấu hổ, cảm thấy nhục nhã khi là ngừoi Việt Nam nhỉ. còn tôi tui thấy nhục khi làm bạn với những kẻ đó
    chuyện ăn cắp bôgn này quả là xưa nay chưa từng có. và đây cũng là lần đầu tiên tôi dọc đường phản hồi :
    "Đọc mà tức Việt Nam mình quá
    ÔI tinh thần tương thân tương ái đoàn kết dân Việt...

Nghĩ đến cảnh người ngoài nhìn vào
    Xấu hổ
    Nhục khi tự nhận mình là người Việt Nam"
    link không có virut, mời các bạn vào xem

http://blog.360.yahoo.com/blog-r6Blfr8_a6qnOEKxq2lJ

Like
    0
    ơh em tưởng đã close topic nay lại open bravo.
    Hy vọng sẽ có nhiều comment hơn nữa

Like
    0
    Tuy em làm thành viên ddth chưa lâu nhưng vừa đọc tin này, em cảm thấy thật thất vọng về trình độ đạo đức của dân Việt ta
    Được sửa bởi The Blademaster lúc 18:49 ngày 20-02-2007 Reason: sai chính tả

Like
    0

Giận dữ !

[QUOTE=thagnv;675280][CENTER][IMG]

QUOTE]

Không ai Không khỏi thất vọng khi nhìn thấy các hình ảnh vừa rồi

Like
    0
    Xem luôn phóng sự trong Tuoitre Video Online nè http://www3.tuoitre.com.vn/TetOnline/

Like
    0

Giận dữ !

Tôi cực kỳ phản cảm với cách đặt tiêu đề cho thread như trên. Người viết ra cái tiêu đề trên hẳn là chỉ muốn phê phán châm biếm dân tộc chứ chẳng phải vì thấy cảnh tượng ấy đau lòng hay xót xa gì cả. Phải phê bình trên tinh thần xây dựng để giúp nó tốt lên, chứ không phải đưa ra để đạp đổ. Quả thật vẫn còn nhiều người như vậy thì...làm sao để phát triển được đất nước xã hội bây giờ. Nên stop cái topic này lại và đưa nó sang một diễn đàn khác, uh, có thể là đưa lên thảo luận tại vietnamnet thì hay hơn. Vì đây là diễn đàn tin học, không nên để một topic sặc mùi chính trị như vậy (Xin lỗi nói thẳng, người viết topic này và những người mang tâm trạng "nhục nhã đến vật vã", "đến nỗi không tự nhận mình là dân Việt" kia chắc có dính líu gì với bọn phản động đây nè, vậy mới hùa nhau...., chỉ chờ có cơ hội thì vung lời "cay độc" ra thôi...PHẢI KHÔNG)

Quote Được gửi bởi loinumberone View Post
    sao lại có người tự xấu hổ, cảm thấy nhục nhã khi là ngừoi Việt Nam nhỉ. còn tôi tui thấy nhục khi làm bạn với những kẻ đó
    chuyện ăn cắp bôgn này quả là xưa nay chưa từng có. và đây cũng là lần đầu tiên tôi dọc đường phản hồi :
    "Đọc mà tức Việt Nam mình quá
    ÔI tinh thần tương thân tương ái đoàn kết dân Việt...

Nghĩ đến cảnh người ngoài nhìn vào
    Xấu hổ
    Nhục khi tự nhận mình là người Việt Nam"
    link không có virut, mời các bạn vào xem

http://blog.360.yahoo.com/blog-r6Blfr8_a6qnOEKxq2lJ
    Đồng ý cả hai tay hai chân.

Quote Được gửi bởi bad spy View Post
    Trời ơi trời nghe tức chịu ko nổi bộ dân việt hết tiền rồi sao nhân cách mình chỉ bằng cái chậu hoa rồi sẽ tàn này sao
    Đừng đồng hóa như vậy bạn à. Chuyện này đâu phải là do cả dân tộc Việt. Bạn cũng có tham gia vào việc này đâu? Sao lạilà dân Việt?
    Hãy dùng những từ khác để diễn đạt nhé.
    Hãy tập mang cho mình một cái kính màu trắng, để nhận định được đúng sai phải trái, đừng mang cặp kính màu xám để rồi nhìn đời buồn chán và hụt hẫng. Nếu thấy sai, không hay thì hãy sữa đổi và nhắc mọi người cùng sửa đổi. Hoặc chỉ cần một mình bạn biết và tránh xa điều xấu ra là tốt rồi, nhiều người cùng làm vậy thì xã hội sẽ tốt đẹp hơn.
    Được sửa bởi dly lúc 20:56 ngày 20-02-2007

Trang 22 / 41 FirstFirst ... 171920212223242527 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết