Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Xạc pin laptop?

Like
    0

Xạc pin laptop?

mình zừa mua laptop toshiba, nhưng mình ko bít nạp pin thế nào cho đúng: nên nạp khi pin hết sạch (<10%) hay thík lúc nào nạp cũng dc, nạp trong bao lâu. Mình đọc hướng dẫn thì nạp cho đến khi đèn chuyển sang màu xanh da trời, nhưng cũng chỉ xài dc gần 2 tiếng (mà theo thông số kĩthuật thì là 3h30), nên sạc khi đang dùng máy hay khi tắt máy?... Xin các huynh dày dạn kinh nghiệm chỉ júp!!! thanks!
    Quote Quote

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Theo mình nghĩ thì máy tính bây giờ đều xài pin li-ion nên có thể xạc bất cứ lúc nào, không sao cả.
    Còn về thời gian xài pin thì còn tùy thuộc vào lúc thử người ta thử như thế nào, thông thường đó thời gian theo thông số kỹ thuật là máy chạy stand by, màn hình set ở mức tối nhất có thể xem được, chỉ có chạy windows thôi, còn lúc mình xài thì lại chỉnh độ sáng tối đa nè, rồi cài tá lả vào máy, có nhiều chương trình cùng chạy (như chương trình quét virus chẳng hạn) rồi nhiệt độ lúc chạy bình thường khác lúc thử nữa... nhiều yếu tố khác nhau... tất nhiên sẽ cho kết quả khác nhau và thường là lúc xài thật sự thì thời gian ít hơn nhiều khi thử nghiệm.. (nó như thế không biết có đúng không, nếu sai các BÁC đừng chưởi....)

Like
    0
    có j đâu muh chưởi, chia sẻ kinh ngim với anh em vậy mới gọi là bằng hữu chớ. thanks anyway!

Like
    0
    Vậy cứ cắm điện chạy laptop, tức là nó sạc liên tục phải không. Như thế có hại cho pin không. Mình thấy điện thoại họ bảo không được sạc qua đêm. Không biết laptop có thế không

Like
    0
    Kinh nghiệm của mấy người xài rồi thế này:
    Mới mua về xài đến hết sạch, cho nó tắt máy luôn. Sau đó sạc lại đến khi đầy, xài tiếp cho đến hết sạch rồi lại sạc lại. Làm đi làm lại 2-3 lần. Từ đó tới sau muốn sạc lúc nào cũng được.
    Có một tip khác do các công ty đt di động cho là: Sạc đầy pin, tháo sạc ra khoảng 15' lại cắm vào. Làm đi làm lại như thế khoảng 6 tiếng.
    ???? Làm theo ai?

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết