Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

các bạn ơi giúp mình giúp mình với ...

Ổ cứng của mình đầu tiên mình định dạng la NTFS sau dó mình vào PQmagic chuyển sang FAT 32 để cài Win mới sau đó mình cài win mới vào thế nhưng khi cài xong win mới thì nó chỉ hiện ra màn hình Wellcome thế là ổ cứng không đọc nũa ,rồi màn hình tối đen nó chẳng vào được win ,mình mang ổ đi gost lại nhung về cắm vào nó vẫn thế chẳng thay đổi gì cả và khi mình mang ổ này đến máy khác cắm vào cáp riêng thì máy đó không nhận ổ của mình nhưng khi cắm chung cáp ổ cứng kia thì nó lại nhận ,(máy của mình Ram 128,hdd 40g p4 ),bây giờ mình lo quá không biết phải làm thế nào vậy mong các bạn chỉ cho mình cách khắc phục ,mình chỉ sợ ổ cứng mình mới mua mà hỏng thì mình không biết lấy tiền đâu để mua vì vậy mình rất mong các bạn giúp mình mot tay ,mình đang lo quá
    Quote Quote

Like
    0
    đừng lo, sẽ có cao thủ giúp thôi.

Like
    0
    nếu dữ liệu không quan trọng thử Fdisk lại xem
    kếim PM xoá hết làm lại,... thử thay luôn cáp
    còn nếu không đựoc và còn hạn bảo hành đem ra tiệm cho nó làm
    làm không được yêu cầu nó đổi, cứ giả ngây là được ^^

Like
    0
    Bạn dùng dos format phân vùng c lại.Sau đó bạn kiểm tra xem coi phân vùng C của bạn có Active chưa. Khi hoàn tất những bước trên bạn hãy bắt đầu cài lại Win.

Good luck

Like
    0
    các bạn ạ mình đã fdisk lại rồi và phân vung C mình đã đặt active cho nó rồi sau đó mình cài win như bình thường nhưng đến khi cài song rồi đến màn hình WELLCOME là tịt mình lo quá ko biết lỗi do đâu ,vì vậy nếu các bạn biết thì chỉ cho mình cách khắc phục mới nhé ,mình đang rất lo các bạn ạ ,giúp mình với nhé

Like
    0
    nhấn thử tổ hợp 3 phím Ctrl+Alt+Del 3 lần liên tục thử xem sao. Với lại khi tịt như thế bạn nhấn nút numlock có nhấp nháy đèn không?
    Được sửa bởi tran_phong lúc 11:07 ngày 10-07-2006

Like
    0
    bạn cắm vô máy mình vẫn nhận bình thường đúng không. vậy fdisk nó một nhát xem sao, lam một nhát fdisk/mbr cho an tâm, sau đó cài win lại coi,nếu đựoc không nói làm gì. nếu không được vào win vẫn lội quay qua kiểm tra ram và main ý đừng đổ oan cho hdd, làm đi rùi post kết qua coi

Like
    0
    Mở task manager lên và chọn file=> run => gõ userinit. Nếu còn nữa là do lỗi ở bản windows bạn đang cài không phải lỗi của ổ đĩa đâu.
    Cũng có chuyện vui là bạn cài dư driver nó cũng bị lỗi như trên.

Like
    0
    cám ơn các bạn nhé mình sẽ làm theo các góp ý chân thành của các bạn nếu không đc mình sẽ lại hỏi tiếp để nhờ các bạn giúp đỡ.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết