Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

Giận dữ ! Đổi màu của tên Folder trong Windows Explorer

Em vào Windows Explorer và tại đó Em đã mở 1 new Folder ở D: tên "tamtran". Dĩ nhiên sau khi mở xong thì không có gì trở ngại và cái folder "tamtran" đó là màu đen và Em muốn nó được đặc biệt để nổi bật giưã 1 đống folder có màu đen...xấu hoắc, Em muốn đổi cái foder tên tamtran thành màu xanh như trong hãng Em ở trên Office họ vẫn làm nhưng Em hỏi họ...không chỉ mà còn hăm he...duổi việc Em nữa, hicc....

Vậy mong Bác nào có kiến thức về việc này xin cho Em được học hỏi vì Em rất đau đầu về nó chẳng qua vì Em đã mò mẫm cả mấy đêm rồi vẫn không sao biết làm, và nếu có software nào làm việc đó xin chỉ cho Em nhá !!!
    Quote Quote

Like
    20
    Không biết bạn dùng HĐH gì mà folder lại có màu đen. Tuy nhiên muốn đổi icon của Folder thành icon khác thi Right click cái icon đó chọn properties rồi chọn Tab Cutomize. Đổi folder icon thì chọn change icon. Đổi hình thumbnail của folder thì chọn choose picture tìm cái hình nào mình thích. Hay là tự design cái hình folder màu xanh rồi chọn cái folder xanh đó. Folder Icon cũng tự design lấy cũng vậy.
    Còn nếu bạn chỉ nói tới cái tên có font text chử màu đen, muốn nó thành màu xanh thì tại vì nó ở dạng compressed . Right click cái folder - Properties - Ở General chọn Advanced - Chọn dấu mark ở Compress contents to save disk space - Click OK là OK ngay
    Được sửa bởi The Old Man lúc 10:26 ngày 15-06-2006

Like
    0
    Nghe là biết rồi, hainhi muốn đổi màu của foldername, filename phải kô? Click phải, vô property, avance -> chọn cái "compress nội dung ..." -> OK -> Xanh lè
    (sorry, HDH tiếng Pháp, kô nhớ tiếng Anh gõ có đúng kô nữa)

Like
    0
    Quote Được gửi bởi The Old Man
    Không biết bạn dùng HĐH gì mà folder lại có màu đen. Tuy nhiên muốn đổi icon của Folder thành icon khác thi Right click cái icon đó chọn properties rồi chọn Tab Cutomize. Đổi folder icon thì chọn change icon. Đổi hình thumbnail của folder thì chọn choose picture tìm cái hình nào mình thích. Hay là tự design cái hình folder màu xanh rồi chọn cái folder xanh đó. Folder Icon cũng tự design lấy cũng vậy.
    Còn nếu bạn chỉ nói tới cái tên có font text chử màu đen, muốn nó thành màu xanh thì tại vì nó ở dạng compressed . Right click cái folder - Properties - Ở General chọn Advanced - Chọn dấu mark ở Compress contents to save disk space - Click OK là OK ngay
    Bạn TOM cho hỏi với: tính năng "compress content" co tác dụng gì? Mình thâý dung lượng file cũng ko thay đổi khi sử dụng nó.
    Thanks!

Like
    2
    Bạn Hải Nhi thân mến .
    Mình đọc câu hỏi của bạn mà... chả hiểu cái gì cả .
    Có phải bạn muốn đổi màu thư mục đúng không ?Nếu vậy thì bạn có thể dùng phần mềm này nhé "iColor Folder".
    Hiện giờ mình đang vội quá nên chưa đưa link down trực tiếp cho bạn được . Bạn có thể search trên các trang web như softpedia.com hay 9dowwn.com ,download.com .Hay bạn IM cho mình đi mình tìm cho .

Like
    0

Giận dữ !

Quote Được gửi bởi lannguyen
    Nghe là biết rồi, hainhi muốn đổi màu của foldername, filename phải kô? Click phải, vô property, avance -> chọn cái "compress nội dung ..." -> OK -> Xanh lè
    (sorry, HDH tiếng Pháp, kô nhớ tiếng Anh gõ có đúng kô nữa)
    Hicc..! Theo lời chỉ bảo Em đã vào Properties và chỉ thấy 3 phần: General, Sharing, Customize và Em "mổ xẻ" từng phần một để nghiền ngẫm nhưng chẳng hề tìm thấy cái mục Advanced đâu cả. Vậy là sao ??? Giúp Em !!!

Em cũng đoán có lẽ là máy Em phần Property đó có trục trặc gì chăng và nếu đúng thế thì làm sao sửa để có thể thấy được phần Advanced ???

Like
    0
    Trong tag General có Advanced mà

Like
    20
    Compress chỉ cho NTFS mà thôi, nếu bạn dùng FAT32 thì không có mục Advanced trong properties.
    Windows compress (nén) file lại cho nhỏ khi chứa. Cách này làm chậm máy vì khi mở file, Windows phải giải nén trước khi xử dụng.
    Quy luật chung. Được cái này thì mất cái nọ. Compress thì HD chứa được nhiều hơn nhưng máy lại chạy chậm.

Like
    0

Giận dữ !

Quote Được gửi bởi The Old Man
    Compress chỉ cho NTFS mà thôi, nếu bạn dùng FAT32 thì không có mục Advanced trong properties.
    Windows compress (nén) file lại cho nhỏ khi chứa. Cách này làm chậm máy vì khi mở file, Windows phải giải nén trước khi xử dụng.
    Quy luật chung. Được cái này thì mất cái nọ. Compress thì HD chứa được nhiều hơn nhưng máy lại chạy chậm.
    Bạn nói rất đúng và Em đang xử dụng FAT 32 đó là lý do tại sao Em không thấy phần Advanced trong tag General, hicc....buồn !!!

Like
    20
    Gởi HaiNhi.
    Đổi (convert) từ FAT32 qua NTFS thì rất dễ.
    NTFS thích hợp cho Windows hơn FAT32. Trừ khi bạn muốn Boot bằng DOS thì hãy dùng FAT32.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết