Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    0

add logo vào file nhạc mp3 ????

Mình có down vài bài mp3 trên mạng về, lúc chơi nhạc thấy trên bài nhạc có cả logo hình trang web. Thấy cái này cũng hay. Vậy có bạn nào biết cách này thì chỉ mình với ????
    Quote Quote

Like
    2
    Cái này nếu không nhầm thì người ta gọi là Clip Info (bao gồm các đoạn text miêu tả tên bài, ca sĩ, tác giả, ...) Ngoài ra bạn có thể đưa thêm một hình ảnh vào đó. Bạn mở file mp3 bằng Real Player, chọn File --> Clip Properties --> Edit Clip Info, trong đó bạn có thể đưa bất kì hình ảnh dạng jpeg nào vào. Khi Play thì sẽ có một hình ảnh nhỏ minh họa.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi VNMaths
    Cái này nếu không nhầm thì người ta gọi là Clip Info (bao gồm các đoạn text miêu tả tên bài, ca sĩ, tác giả, ...) Ngoài ra bạn có thể đưa thêm một hình ảnh vào đó. Bạn mở file mp3 bằng Real Player, chọn File --> Clip Properties --> Edit Clip Info, trong đó bạn có thể đưa bất kì hình ảnh dạng jpeg nào vào. Khi Play thì sẽ có một hình ảnh nhỏ minh họa.
    Có chương nào thực hiện công việc này một lúc nhiều file không ? Nếu làm như vậy với từng file thì mất thời gian lắm.

Like
    2
    Có chương nào thực hiện công việc này một lúc nhiều file không ? Nếu làm như vậy với từng file thì mất thời gian lắm.
    Bạn có thể dùng luôn Real Player để edit nhiều file một lúc, bằng cách sau đây: Mở Real Player, chọn File -> Scan disk for media, chọn thư mục nào chữa tất cả các file mà bạn muốn add hình ảnh. Khi đó các file này sẽ nằm trong Library của Real. Chọn toàn bộ các file này trong library (Ctrl A), bấm chuột phải vào các file đó, chọn Edit Clip Info. Khi đó bạn có thể đưa hình ảnh vào một loạt file. Tất nhiên các nội dung khác trong Clip Info cũng có thể làm như vậy.

Like
    0
    add đây là add logo (file ảnh như là .jpg .bmp .gif) vào file nhạc mp3 chứ ko phải là edit mấy cái thẻ tag đâu ạ
    Nghe đâu Jet audio có thể làm được việc này ?? các bác còn í kiến gì nữa ko ?
    Được sửa bởi QuiAm lúc 11:35 ngày 31-05-2006

Like
    0
    thế mới chán chứ

Like
    0
    musicmatch juicebox, window media player.

Like
    1
    Tìm cái này xem . Mình dùng rồi nhưng quên tên .
    1st Mp3-Tag-Editor.
    Goodluck !

Like
    0
    clip info thì thiếu gì, dùng luôn WMP là được rồi. Còn vụ có hình logo thì chả hiểu bác nói logo ở đâu, bác thử post link 1 bài làm ví dụ cho mọi người tham khảo xem sao.

Like
    0
    Mình gởi lên đây một file nhạc để các bạn tham khảo
    http://www.freewebtown.com/phanhongn...15_128kbps.wma
    Khi nghe nhạc bằng WM sẽ thấy logo...

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết