Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22
    Like
    0

Kết nối wifi không dùng hostpost

Mình có 2 máy tính xách tay có mạng khong dây (Wifi) có bạn nào biết cách thiết lập kết nối không dây giữa 2 máy mà không cần dùng hotpost không? Xin vui lòng chỉ giúp. Chân thành cám ơn!
    Quote Quote

Like
    529
    Trong bài này tôi có viết. Bạn xem thử, có thắc mắc chi bàn tiếp

http://www.ddth.com/showthread.php?t=87858

Like
    0
    Mình đã đọc bài của bạn nhung có lẽ bạn vẫn chưa hiểu ýcaur mình. Mình muốn kết nối 2 máy mà không có cả Router, chỉ có 2 máy và bật wifi của 2 máy lên thì cần phải thiết lập như thế nào để 2 máy nhìn thấy nhau và chia sẻ dữ liệu trên 2 máy cho nhau? Cám ơn sự giúp đỡ của bạn.

Like
    529
    Có router chẳng qua là giúp bạn duyệt web, mail thôi, để chia sẻ dữ liệu bạn vẫn làm theo bước add hoc là được, bỏ qua đoạn internet connect share, gặp môi trường lý tưởng bạn có thể đạt được khoảng cách trên 70m
    Được sửa bởi dly lúc 19:35 ngày 17-05-2006

Like
    0
    dly ơi, thử bridge 2 cái kết nối xem có vào được internet kô đi. Lúc có 2 laptop thì lại kô có ADSL nên kô thử được. Tức là:

1. Kết nối ADSL Router với laptop A qua NIC
    2. Kết nối laptop A với laptop B bằng Wireless
    3. Bridge Local Network Connection (NIC) và Wireless Network Connection của laptop A lại với nhau để xem laptop B có vào được Internet kô

Bạn ơi thử đi rồi cho anh em biết kết quả nhá. Về lý thuyết thì tôi biết là được.

Like
    0
    bạn dly vui lòng hướng dẫn cụ thể để kết nối 2 máy với nhau không? Rất cám ơn sự giúp đỡ

bạn dly vui lòng hướng dẫn cụ thể để kết nối 2 máy với nhau không? Rất cám ơn sự giúp đỡ
    Được sửa bởi tutuanbritec lúc 17:07 ngày 19-05-2006 Reason: Automerged Doublepost

Like
    529
    Quote Được gửi bởi tutuanbritec

Bạn muốn kết nối với nhau bằng gì chứ, qua cable hay wireless, nếu bằng cable thì trong lan wan đã viết nhiều rồi, wireless thì bạn làm theo bước add hoc. Nếu có trở ngại gì trong các thao tác trên or còn vướng chỗ nào bạn cho tôi biết các bước khai báo của bạn chúng ta sẽ trao đổi thêm
    Được sửa bởi dly lúc 18:09 ngày 19-05-2006

Like
    0
    chả sao cả - tôi dùng 1 usb wifi cho máy bàn rồi share đường adsl trên máy bàn qua laptop dùng wifi - kết nối vô tư xa lắc ( trên 50m) bạn bè mang O2s qua cũng vô bình thường.
    cái bài viết adhoc của bác khó hiểu quá.
    mà tôi thấy ko cần phải set adhoc chi cho mệt xác. chỉ cần tạo sys-name rồi click vào hộp kiểm "auto connect to this if unavailble ..." là xong.
    set cái wifi trên máy có internet thành ip tĩnh.
    click chuột phải trên internet connection chọn "share this internet connection"
    xong.

Like
    529
    to tranvietanhtuan

theo cách của mình là cách chia sẻ file có điều kiện bạn ạ chỉ có người cùng nhóm và có key mới có thể kết nối thôi. Cách của bạn là full và free cho mọi người cùng hưởng

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi dly
    to tranvietanhtuan

theo cách của mình là cách chia sẻ file có điều kiện bạn ạ chỉ có người cùng nhóm và có key mới có thể kết nối thôi. Cách của bạn là full và free cho mọi người cùng hưởng
    Thực ra, vì lí do an toàn, mình thấy người ta cũng ít dùng Ad-hoc. Nhưng nếu kết nối WiFi không dùng AP thì ad-hoc chính là lựa chọn rồi. Ad-hoc free thì mình không nghĩ là tốt vì nó quá không an toàn. Mô hình của bạn dly rất hay!

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết