Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Mask trong Premiere 7.0

Tại sao tui ko thể nào di chuyển cái mask di chuyển được.
    Tôi có 1 Background (BG) .Tui dùng File/ New/ Title rồi vẽ một cái hình tròn và tui muốn di chuyển đường tròn đó sẽ hiển ảnh BG trong hình tròn đó thôi thì tôi chọn layer có BG và chọn Track Matte Key và chọn layer chứa hình tròn nhưng nó chỉ hiện mask chứa ảnh nằm trong hình tròn đứng im và tui ko thể nào di chuyển mask đi chỗ khác đc . Xin chỉ giúp .... cái này với Pre 6.0 chỉ cần add lệnh và move mask là có thể thay đổi vị trí của MASK.
    Quote Quote

Like
    0
    Muon di chuyen no ban can keyframe position (trong motion FX) o day ban can chon layer BG, cho khong phai la matte layer. Chuc vui ve.

Like
    0
    ý mình muốn là cái hình tròn sẽ di chuyển mask để chạy chiều bg theo dạng spotlight đó bạn chứ ko phải di chuyển cái BG . Mong giúp đỡ

Like
    0
    OK, cái BG di chuyển thì nói làm gì, đó là điều đương nhiên, muốn cái vòng tròn đó di chuyển như mình đã nói, dùng motion để để keyframe nó, ví dụ ở đây là cái vòng tròn, mà trong cái vòng tròn là phim gì đó mà bạn matte vào. Nếu bạn muốn di chuyển cái vòng tròn đó từ trên chạy xuống dưới thì bạn keyframe bắt đầu từ trên, rồi cho keyframe chạy xuống dưới. Muốn cái vòng tròn đó ở trên nhỏ nhưng xuống dưới to dần thì bạn dùng scale, mà muốn vòng tròn đó tự quay như cái bánh xe thì bạn dùng rotation...
    Được sửa bởi trungk9d lúc 16:46 ngày 21-12-2005 Reason: Yêu cầu bạn DavidSwiden lần sau viết tiếng Việt có dấu.

Like
    0
    bạn có thể giải thích rõ hơn và khúc Matte ko vì tui ko làm Mask đc chứ di chuyển thì làm OK đối với nhưng object bình thường

Like
    0
    Premiere 7.0 (pro) so với bản 6.5 có thêm khái niệm sequence và bạn có thể đưa 1 sequence (nôm na là timeline) này vào một sequence khác

Bạn có thể xử lý phần di chuyển (motion) đó trong một sequence rồi sau đó mới đưa vào sequene chính để keying = track matte

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết