Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

Sắp WC rồi, các bác giúp em xem đây có phải 3D không

Em có bức ảnh này, các bác xem kĩ và nói giúp em xem có phải mấy em này được tạo từ phần mềm dựng 3D không hay là ảnh chụp thật rồi qua xử lý qua PS thôi.
    Thank các bác.
    Em gửi lại hình to nhé nhìn cho rõ.

Được sửa bởi CON_TRAU lúc 22:14 ngày 04-06-2010
    Quote Quote

Like
    0
    Không phải ảnh nổi 3D vì còn thiếu yếu tố buộc phải có như thêm hình cho điểm tụ chập lại chưa nói đến tách màu.

Like
    0
    chắc ý bạn TRAU hỏi đây là hình người thật hay được tạo bằng vi tính (sử dụng các chương trình như 3dsmax, ZBrush, XSI...)
    Tiếc là ảnh hơi nhỏ, nếu ảnh to thì chú ý vào nước da, tròng mắt, tóc, nếp gấp trên áo quần...có thể phân biệt được
    Còn tạm thời có thể xem đây là người thật

Like
    0
    chính xác, ý em hỏi đây là người chụp thật hay được tạo từ chương trình 3D

Like
    0
    mình hỏi thử trên 1 forum về đồ họa 3d, đa số cho đây là người thật, giá mình chạm vào được thì biết thật giả ngay

Like
    0
    Nếu muốn hỏi có phải tạo ra từ các phần mềm 3D hay không thì câu trả lời là ảnh chụp.
    Để vẽ 1 nhân vật 3D đòi hỏi nhiều thời gian. Đối với hình ảnh đòi hỏi đẹp thế này thì sẽ rất kì công nếu tạo bằng 3D. 16 con người thì chụp luôn cái ảnh cho rồi. Tôi dạy 3DMax nên hiểu bạn sẽ không tìm được ai dư thừa thời gian vẽ 3D hình này.

Like
    0
    tạo 1 con người từ con số 0 thì mất thời gian thật, nhưng nếu tận dụng chương trình như DAZ Studio thì tiết kiệm được khá nhiều, trang web của DAZ Studio có rất nhiều mô hình người, với đủ tư thế (pose) phong phú và hoàn toàn FREE.

Like
    0
    hihi , chắc chắn đây là hình được tạo ra bằng 3d ,sau đó đem qua Photoshop chỉnh lại đấy mà,,Các bạn cứ xem mấy cái quần lót màu hẩu như các nếp nhăn giông nhau , chỉ khác màu àm thôi , và hãy để ý nhiều thứ copy khác nữa như giày ,vớ ..cơ thể ngục ,,.Nhìn sân cỏ và trái banh sẽ thấy rất cứng

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết