Trang 2 / 7 FirstFirst 12345 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 66
    Like
    0
    Theo mình biết thì có một cuốn "3D Studio Max" của NXB Thống Kê - VN Guide. Có bán trong nhà sách Minh Khai, Nguyễn Văn Cừ, ... nhưng nếu muốn mua giảm giá thì tới 203 Pasture-Q3, chỗ đó bán nhiều sách tin học và ngoại ngữ lắm, đặc biệt là giảm giá hơn 10% luôn. Vậy nhé! Còn bạn nào biết chỗ nào bán tài liệu về tin học bằng tiếng Anh ở đâu bán chỉ giúp cho mình với nhé.

Like
    0
    Trùi, cám ơn bạn rất nhiều nha Kiwaluf! Mình sẽ thử hỏi bạn bè xem sách tiếng Anh về tin học bán ở đâu, nếu có thì sẽ nhán tin cho bạn liền hà. Ok! Chúc một ngày tốt lành

Like
    0
    Muốn học căn bản phải học TV chứ còn không thì rất khó nếu ngoại ngữ không giỏi ,cách sử dụng các từ riêng của 3d khác Anh ngữ thông thường rất xa nhiều khi lại là khái niệm mới nên có đọc mà tra từ điển nhiều khi không hiểu gì cả mà còn dễ lộn
    nên chủ động tìm một sách dạy căn bản TV đi rồi các tutorial có tìm TAnh hay thứ ngôn ngữ nào đi nưã vẫn dễ chấp nhận hơn.
    Chúc các bạn tìm được thứ mình cần ,luôn học giỏi

Like
    0
    Theo tôi thì phần hướng dẫn của 3d max là hay nhất . Nếu bác nào không biết tiếng anh thì cài LVTD vào mà dùng, chữ nào không biết thì chỉ cần click chuột phải cái là xong . Còn sách TV tôi xem chẳng thấy cái nào hay bằng tutorial của 3d max.

Like
    0
    chào các bác! sách về 3dsmax6thì nhiều nhưng max quá vì vậy bác nao có thì cho em muợn photo được không,nếu được thì nic em là locxoaynt@yahoo.com hay chi cho em chổ mua sách củ đi, xin cảm ơn

Like
    0
    Sách đồ hoạ mà mua sách củ là thua liền còn photo thì hình ảnh lem luốt xem không được đâu tốt nhất nên kiếm mua sách TA là tốt nhất (tuy tôi không giỏi ngoại ngữ) vì các sách naỳ trình baỳ rất dễ xem nôị dung thường trình baì chuyên sâu hình ảnh sắt nét có tính đại diện cao thường tà các baì hướng dẫn còn nếu không có điều kiện nên kiếm sách TV ,hiện bay giờ các loại sách này khá rẽ nhưng rất ít sách viết mà người xem có thể hiểu được .Hiện giờ chưa có cuốn MAX TV nào vượt qua mức 12000 đâu.Nếu ở Tp

Like
    0
    Mình nghĩ sách tiếng Việt về 3DS MAX ở Việt nam không có cuốn nào coi được, bởi vì họ dịch để bán, họ cũng chưa làm qua, hơn nữa viết sách thì phải cóp khả năng sư phạm. Còn các help bằng tiếng ANh quá dài, chi tiết, không cần thiết. Bạn Có thể kiếm 1 đĩa dạy 3DS MAX như 3ds max bible là đủ! Còn không nữa tốn 800.000 đi học 1 tháng, mình chỉ chổ cho.

Like
    0
    he he.. thấy bác Truth quảng cáo thầy của bác quá, chắc em vác xác đi học quá.... mà em thấy đi học cơ bản 3dmax rùi mua sách về nghiên cứu thì hiệu quả hơn là mua sách tự học!

Like
    0
    Mấy bác biết sao hôn? Mình đặc biệt dị ứng các kiểu dạy cho biết sơ sơ của nhiều chổ..anh em mình muốn làm, có khi ko sợ tốn mà chỉ sợ lang băm...Sách TV về đồ họa 3D hầu hết là dịch..mình biết mấy ông dịch đó mà...

Like
    0
    Blog về Visualization
    http://vrayvn.blogspot.com/
    Có 1 ít hướng dẫn tiếng Việt này.

Trang 2 / 7 FirstFirst 12345 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết