Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    17

rửa tay gác kiếm thoái ẩn giang hồ

ừm!kể từ ngày em tham gia box 3d tới nay đã gần 6 tháng rùi.đã trải qua biết bao nhiêu kỷ niệm vui buồn.đã từng lăn long lóc qua bao site để sưa tầm tut về max,rồi cặm cụi về nhà thực hành cốt để mong sao sau này có thể tự làm những phim 3d tuyệt vời.

ừm.các bác biết kô?khi mới vào box 3d này em đã ấp ủ nhiều hoài bão,các ước mơ của em tuy rất ít nhưng toàn là những ước mơ vĩ đại như làm phim như star wars,những cảnh đánh nhau hàng trăm người.kô biết có phải vì em ước mơ lớn quá hay kô ,mà khi mới làm những điều nhỏ nhặt đã cảm thấy nản.qua nhiều lần thực hành,em mới nhận ra rằng thật kô ngờ thế giới 3d rộng lớn quá,hùng vĩ quá ,tuy chỉ là sản phẩm 3d,chỉ là những ký hiệu vô tri vô giác ,những đoạn mã lệnh cứng còng do các lập trình viên công phu tạo ra,nhưng để thổi cái sức sống mãnh liệt cho các vật 3d,để truyền cái cảm xúc bao la của người nghệ sĩ hoạt hình cho nó.cần có 1 tâm hồn dào dạt tình yêu thiên nhiên đất trời,cần 1 trái tim biết nói lời yêu thương ,cần 1 bộ óc trí tuệ đủ để mà cảm nhận được những gì là tinh túy nhất của non sông mà truyền cái hồn vào đấy,em nhận thấy mình thiếu hẳn những thứ ấy.người ta nói rằng thất bại là mẹ của thành công nhưng đối với em có lẽ vậy là đủ.những đêm trằn trọc ăn kô ngon ngủ kô yên để nghĩ ngẫm đã làm em thấu hiểu được hết tất cả mọi việc.và em cũng rất áy náy cũng đã phải suy nghĩ cả nghan lan truớc khi thốt ra những lời này nhưng em đã quyết định xin :
    CHIA TAY VỚI THẾ GIỚI 3D
    em biết rằng khi làm điều này cũng đồng nghĩa em chia tay với thế giới mộng mơ ,chia tay với cảm giác lâng lâng sung sướng khi hoàn thành 1 tác phẩm 3d,chia tay với những lời động viên những tut chứa đầy lòng mong mỏi ,mong đàn em càng ngày càng tiến bộ mong một ngày mai tươi sáng hơn của các mod những người điều hành box này.nhưng tất cả đã đặt dấu chấm hết cho em từ ngày em viết bài này.em xin nói lời cảm ơn với tất cả thành viên của hội 3d này,cám ơn những người đã kề vai sát cánh ,đã cung cấp cho em những tut mà theo em là tận tâm hay nhất mà em từng đọc.xin chào và tạm biệt tới tất cả.em cũng mong những thành viên lính mới tò te như em hãy cố gắng vững tin.đừng trượt theo cái vết xe đổ của em.và em mong rằng mọi người trong box 3d này sẽ trở thành những tay họa sĩ hoạt hình chuyên nghiệp.em mong rằng 1 ngày nào đó ,trong tương lai,những thành viên trong box 3d chúng ta ,được đứng tên trong bảng vàng danh dự những người đã làm phỉm 3d đầu tiên của vn.dù chuyện đó có phi lý như thế nào đi nữa,nhưng hãy vững tin,HÃY CỐ LÊN HOẠT HÌNH VIỆT NAM ƠI,HÃY MONG MỘT NGÀY MAI TƯƠI SÁNG HƠN,HÃY NẮM TAY NHAU TIẾN VỀ PHÍA TRƯỚC.thân
    PS:hè hè nhưng chưa phải là hết.hiện nay em đang thử sức với lập trình.và các bác cứ tin đi em sẽ kô thất bại như đã từng thất bại với 3d đâu
    Quote Quote

Like
    0
    híc ... híc ... cảm động quá bìa này có thể đăng báo được đấy , sao vội nản chí sớm vậy không nghe nói là "không có việc gì khó chỉ sợ lòng không bền, đào núi và lắp biển quyết chí ắt làm nên " đó mà cố gắng lên ngocquang tui sẽ ủng hộ cho ông đấy

Like
    0
    Bác viết 1bài dài tôi đọc jết hơi...;D
    Nếu mình ko đủ sức để làm những điều mơ ước thì hãy truyền nó cho người khác, tôi ko muốn nói nhiều ngoài câu, fải từ từ....nước mình có lẽ fải hàng mấy chục năm nữa mới làm được những cảnh như vậy. Nhưng ai cũng bỏ cuộc kiểu thế này thì fải đến hàng trăm năm...
    Ta ko làm thì truyền những gì ta biết cho thằng con, con=>cháu...
    To ngocquang: PM me and u will know what to do next...

Like
    17
    ừm .rất tiếc em đã quyết bỏ rùi.cùng lắm em sẽ quay lại nhưng chỉ là về góc độ game thui.xin chúc các bác thành công làm ra những phim hay.
    ờ nhân tiện em có một đống tut về 3d max cần thanh lý.gồm toàn bộ tut về effect,animation,tạo vật khỏang trên 40 tut.rất hay.em tính bỏ mà thấy tiếc quá.bác nào cần em cho hết.

Like
    0
    Cám ơn bác đã chúc mí em, mong bác cũng thành công trong con đường bác chọn. Chúc cho 3D VN thành công.
    To Ghost: Khóa box này ở đây được rồi, không thì mọi người lại phạm quy đó, chat nhiều không tốt, qua bên Y!M đi.

Like
    0
    ngocquang cho tui mấy cái đó đi tui sẵn sàng nối tiếp con đường 3d của ông đáy

Like
    0
    Rất đúng lúc,t rang 3d world vn bọn này đang làm đang thíu tut, bác có cứ wẳng wa cho bọn em, email cho fyzend@yahoo.com hay Ghostlake114@yahoo.com hay là tùy để mùng 10 này vào em lấy cũng được (nếu bác cho fép)

Like
    17
    oke.em sẽ chép vô đĩa mềm rùi đưa cho bác vậy.chứ mất công qua đường e-mail hay post lên diễn đàn thì mất công zip và tốn chỗ diễn đàn nữa.địa chỉ nhà em đã e-mail cho bác ghost.bác chừng nèo lên tphcm nhớ nhắn cho em nhé

Like
    0
    Ua`, nhớ rùi,d ào liền

Like
    17
    làm ơn đừng xóa cái này nha mí mod(vì private message của cha ghost đầy rùi hay seo í)
    lết tới trang quảng cáo thấyb ác quảng cáo đã quá xin ký hợp đồng.
    hợp đồng:
    cần 1 e-book c++,develop game with c++,hoàn toàn có khả năng tương tác,các chương trình tester c++.giá cả thỏa thuận ,nếu là video thì càng tốt.kèm cd.
    mà nè lau dọn cái message của chú đi nhé.nó đầy rùi í

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết