Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2

Chủ đề: Corel 11.0 ai rành ?!

Like
    0

Tệ thật ! Corel 11.0 ai rành ?!

Công nương Diana có post câu hỏi này trong thread Những cảm nhận cơ bản về màu sắc. TNDH xin lôi ra đây để các Đại - Trung - Tiểu cao thủ Corel ...bàn lựng.

Chào các bạn, tôi là thành viên mới .

Bạn TNDH có cho biết cách pha vòng màu thuần sắc bằng CMYK nhưng chỉ được vài 3 màu thôi, vậy bạn có thể cho tôi thêm nhiều màu bằng CMYK hơn nữa được không - nếu 12 hoặc hơn nữa thì tuyệt qúa (tôi sử dụng corel và đang cần làm vòng tròn thuần sắc chuẩn cho bài học về tổng quan đò hoạ)

Với lại nhân đây cũng cho tôi hỏi đôi chút về corel .
    Hiện tôi đang sử dụng corel 11.0 , vì mới cài đặt lại nên bị như thế này nhé .
    Vì dụ đang làm việc với một hình chữ nhật . Khi mình xoay hoặc thay đổi kích thước thì sẽ copy ra một hinh chữ nhật mới và hình chữ nhật cũ vẫn không thay đổi .

Tôi muốn làm cách nào mà khi dùng bất kỳ lệnh gì thì sẽ ko còn hình cũ nữa .
    Các bạn giúp tôi nhé . Rất cảm ơn .
    Quote Quote

Like
    0
    Về vòng tròn màu,nếu muốn tự pha chế thì vào site sau:
    http://www.visibone.com/colorlab/
    ,có 1 bảng màu,bạn click vào màu nào bạn thích nó sẽ hiện lên thông số CYMK của màu đó,chép lại màu đó và điền thông số vào trong corel nó sẽ hiện lên đúng màu đó cho bạn.
    còn nếu bạn muốn đồ có sẵn thì tặng bạn 1 vòng tròn màu sau(coi hình kèm theo)
    Trường hợp hình chữ nhật như bạn nói thì có lẽ bạn sài bản "cờ rắc" dỏm nên bị vậy chứ mình chưa thấy bao giờ.
    Thân chào.
    Attached Images

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết