Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 32
    Like
    1

Nghề lập trình viên có tương lai không?

TỚ vừa đăng ký theo học tại Hanoi-Aptech.Tớ rấ mong các bạn đang theo ngành CNTT và lập trình viên cùng thảo luận về nghề lập trình viên.TỚ hiện nay đang rất bất an vì nhiều thông tin bảo rằng nghề lập trình viên vất vả,tuổi nghề không cao,lương thấp...VÌ thế rất mong các bậc tiền bối cho tớ biết thêm thông tin về lương lậu,tuổi thọ của nghề,hướng phát triển và khả năng chuyển sang làm các lĩnh vực khác trong CNTT khi khởi nghiệp là lập trình viên.
    Quote Quote

Like
    0
    Sao không biết, chứ thấy diễn đàn này dập Aptech với NIIT ghê lắm, con gà tức nhau tiếng gáy, em đại học nên em biết dù mới năm 2 nhưng toàn thứ vớ vẩn, thậm chí giờ em vẫn chưa biết khi ra trường em có thể làm gì chắc học tập các anh, tự học, tìm việc làm thêm để tăng kinh nghiệm, bác nên thi lại đại học nếu muốn an toàn, "phô ghum" này giờ chém gió ghê lắm

Like
    0
    tương lai hay không là do mình có đam mê nó hay không. Nếu mình đam mê thì không có gì là vất vả có khi càng làm mình lại càng thích

Like
    0
    Nói chung theo mình thấy cntt thì chủ yếu là do đam mê chứ vì làm giàu thì phải theo kinh doanh rồi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi BaiLong View Post
    Sao không biết, chứ thấy diễn đàn này dập Aptech với NIIT ghê lắm, con gà tức nhau tiếng gáy, em đại học nên em biết dù mới năm 2 nhưng toàn thứ vớ vẩn, thậm chí giờ em vẫn chưa biết khi ra trường em có thể làm gì chắc học tập các anh, tự học, tìm việc làm thêm để tăng kinh nghiệm, bác nên thi lại đại học nếu muốn an toàn, "phô ghum" này giờ chém gió ghê lắm
    đa số các anh chị lớn tuổi từng trải qua
    ko ai trù dập ai đâu
    muốn giàu thì theo kinh tế, ngân hàng
    IT thì tàn tàn chứ sao giàu được, làm thuê code mướn ko bao giờ khá nổi

Like
    3
    tương lai lắm bạn ah theo rồi biết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi xmen109 View Post
    đa số các anh chị lớn tuổi từng trải qua
    ko ai trù dập ai đâu
    muốn giàu thì theo kinh tế, ngân hàng
    IT thì tàn tàn chứ sao giàu được, làm thuê code mướn ko bao giờ khá nổi
    Anh chị thì em không rõ nghĩ như thế nào, chứ diễn đàn này còn những maicon, sugarman, TenNhoc... chả biết gì cũng mở miệng bình luận tào lao thiên trớt, một cái bằng chứng cũng không có, lấy cái lý sự cùn ra vùi dập người khác thì đó gọi là không ai trù dập ai?

Em thì cũng khuyên bác chủ thớt nên bỏ ngành IT nếu muốn giàu, còn nếu không muốn chịu áp lực thì nên học IT trong giảng đường đại học, em không nói Aptech hay NIIT dở, nhưng người giỏi mà không bằng cũng bị vùi như thường, như anh cũng nói "làm thuê code mướn" vậy đại học như em với NIIT Aptech hơn chỗ nào? cũng chỉ làm thuê cuốc mướn em đâu dám lên tiếng

Like
    0
    Theo các bạn thì muốn làm 1 người lập trình giỏi, ngoài đam mê ra còn phải có tố chất nào?Học IT ở đại học VN hay nước ngoài thì tốt hơn?Nữ có học được không?Mình có 1 cô bạn không dc tự tin lắm khi học IT vì nghĩ ngành này thường dành cho nam. Làm ơn cho bạn mình lời khuyên nha.Tks

Like
    0
    Quote Được gửi bởi yewoow View Post
    Theo các bạn thì muốn làm 1 người lập trình giỏi, ngoài đam mê ra còn phải có tố chất nào?Học IT ở đại học VN hay nước ngoài thì tốt hơn?Nữ có học được không?Mình có 1 cô bạn không dc tự tin lắm khi học IT vì nghĩ ngành này thường dành cho nam. Làm ơn cho bạn mình lời khuyên nha.Tks
    Nữ không nên theo ngành IT, trong cty tôi tất cả 5 nhân viên nữ đều đang học bằng 2. Hỏi tại sao, họ nói nghề này không thích hợp với con gái.

Like
    105
    Nghề SBC có vẻ có tương lai sán lạn hơn nhỉ? ai thích gia nhập đội SBC với tui nào
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết